ใครยังมีเงินสดเกิน 50% บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ใครยังมีเงินสดเกิน 50% บ้าง

โพสต์ที่ 31

ไม่ว่าตัดสินใจยังไง
ถ้าผลออกมาว่าคิดผิด อย่าช๊อกทำใจไม่ได้ ต้องclose-positionให้เป็นด้วย
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

Re: ใครยังมีเงินสดเกิน 50% บ้าง

โพสต์ที่ 32

อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิดครับ วิกฤติมันชอบมาตอนคนส่วนใหญ่ไม่มีเงิน ดังนั้น รอบนี้คน

ส่วนใหญ่มีเงินแทบทุกคน มันจึงยังไม่ใช่วิกฤติ ระดับความมั่งคั่ง ทางการเงินยุคซัพไพรม์

ของบริษัทวนธนกิจก้ต่างกันราวฟ้ากับเหว ซัพไพรม์แบงค์+วนธนกิจล้มเยอะ

เจพีมอรแกนยุคซัพไพรม์แทบจะล้ม แต่ตอนนี้มีเงินสดทับไว้พอตัว ที่แย่ คือ รัฐบาล

ไม่ใช่เอกชน ดังนั้น บัฟเฟตจึงไม่กังวล ผมก้ดูแล้ว ปู่เค้าคงไม่กังวลเพราะ เอกชนไม่

อ่อนแอ ถ้า วนธนกิจ+แบงค์ล้ม สิครับ อันนี้สิของจริง

ซึ่งกว่าตัวแม่ อย่างรัฐบาลจะจนมุม คงต้องปี 2013 แบบที่ ดร รูบินี่ พูดไว้

เราควรรอดู คิวอี1ประเทศไทยดีกว่าครับ อันนี้สำคัญมาก

ชี้ชะตาของประเทศเลยว่า จะเดินตามรอยทุนนิยมหรือไม่

จะรุ่งหรือจะร่วง ขึ้นกับรัฐบาลปูแดงไคโตซานแล้ว
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 33

ผมเห็นด้วยนะ ผมรู้สึกว่าคนถือเงินสดรอเยอะมาก
แล้วที่เห็นหุ้นก็ไม่ได้ลงมามากมายอะไรถ้านับจากต้นปี SET ยังบวกอยู่ด้วยซ้ำ
เีพียงแค่เรานับจากจุด peak สุดของปีเท่านั้นเราจึงรู้สึกว่าหุ้นลงมาแรง
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

เงินสดเกิน 60%
ถ้าผมคิดผิด ก็แค่ต้องซื้อหุ้นแพงกว่าเดิม
แต่ถ้าคิดถูกเงินสดนี้จะทำกำไรให้อีกหลายเท่า
ขอดูอีกหลายๆเดือนก่อน
arwut
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 35

ผมเหลือประมาณ 30% ครับส่วนที่ถือ ก็มั่นใจในธุรกิจ ก็ยังไม่ปล่อยหนะครับ เราเดาไม่ได้่ว่าจะตกไปถึงไหนจะขึ้นไปถึงไหน ถ้า มันลงมาเท่าที่น่าพอใจคง เก็บเพิ่ม หรือหาตัวอื่นเจอเข้าตากรรมการ ก็คงเก็บเพิ่มเช่นกันครับ แต่ตอนนี้ตาลายจริงๆ ... นิ่ง สงบ สยบ วินญาณ ดีกว่าาาาาาาาาาาาาครับ :D
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
pooklook

โพสต์ที่ 36

เงินสด 47% ครับ พอดีเมียตายเลยได้รับเงินเพิ่ม ยังไม่รู้จะเอาไปใส่หุ้นตัวไหนดี
เห็นแพงแล้วทั้งนั้น รอหุ้นตกอยู่ครับ ยังไงเดือนนี้มันก็จะตกทั้งเดือนครับ เวลานี้เป็นของคนรอซื้อ ซึ่งมีอยู่มากมาย ดังนั้นต่อรองราคาครับ เมื่อต่างชาติขายหนักแบบนี้ สถิติที่ผ่านมาลงไม่น้อยกว่า 150 จุด
Radio

โพสต์ที่ 37

คุณ pooklook จริงหรือเล่นครับที่ว่า " เมียตาย " ตกใจเลย
ถ้าเป็นจริงก็เสียใจด้วย
pooklook

โพสต์ที่ 38

หลายปีแล้วครับ เลยมีเงินเก็บเพิ่มเพราะไม่ต้องไปดูแลฝ่ายหญิงและครอบครัว
และที่สำคัญมีสมาธิและเวลาเพิ่มขึ้นมากเลยทำให้ performance ในการลงทุนดีขึ้นมากเลยครับ
พลิกวิกฤติเป็นโอกาส 555
ขอบคุณครับคุณ radio
Teeruk

โพสต์ที่ 39

อดใจไม่ไหว เลย อัดไปอีก 50% ของ port วันนี้เองครับ
Only one word can change your life...
You want to be greedy when others are fearful. You want to be fearful when others are greedy. It's that simple
picklife

โพสต์ที่ 40

ผมติดลบครับ :oops:
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
nasesus

โพสต์ที่ 41

เงินสดไม่มี แถมเป็นหนี้โบรกอีกนิดหน่อย :D
ทางที่ไม่มีไฟ ใช่ว่าไม่มีทาง เพียงแค่การก้าวไปข้างหน้าต้องใช้มากกว่าการหวังพึ่งแค่ดวงตา
ziannoom
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 42

nasesus เขียน:เงินสดไม่มี แถมเป็นหนี้โบรกอีกนิดหน่อย :D
ทำไงถึงจะมีบัญชีmarginได้ครับ
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
nasesus

โพสต์ที่ 43

ziannoom เขียน:
nasesus เขียน:เงินสดไม่มี แถมเป็นหนี้โบรกอีกนิดหน่อย :D
ทำไงถึงจะมีบัญชีmarginได้ครับ
ติดต่อมาร์คุณ ziannoom ดูครับ
ทางที่ไม่มีไฟ ใช่ว่าไม่มีทาง เพียงแค่การก้าวไปข้างหน้าต้องใช้มากกว่าการหวังพึ่งแค่ดวงตา
Croyoty
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 44

บัญชีมาร์จิ้น เปิดยังไง แล้วเรายืมเงินมาซื้อหุ้นได้ก่อนนานเท่าไรคับ
ดอกเบี้ยเยอะไหม
ziannoom
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 45

croyoty เขียน:บัญชีมาร์จิ้น เปิดยังไง แล้วเรายืมเงินมาซื้อหุ้นได้ก่อนนานเท่าไรคับ
ดอกเบี้ยเยอะไหม
คุณหมอผมว่าเราเอาเงินสดซื้อดีกว่า ดูแล้วมันยุ่งยากจัง เงินเราเองไม่เสียดอก ว่าแต่ว่าช่วงนี้มีไรเด็ดบอกกันมั่งนะครับ
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 46

OutOfMyMind เขียน:สอนผมที ทำใจยังไงให้อดใจไม่ถือหุ้นได้ครับ มีเงินสดทีไรใจสั่น
555 เหมือนกันเลย พี่ เอ้าท์
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
wit163

โพสต์ที่ 47

เหอๆเงินสดไม่เคยได้จับหมดทุกที
เหลือ 10% มองเหตุการณ์
17544 หมีซักผ้า: มืดมนไม่มีวันจบ (ระยะเพาะปลูก : โรยถั่ว)
comrade
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 48

เงินสดราว 90% ครับ เพราะ ความกลัวคลอบงำความกล้า
นั่งมองหุ้นวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ อย่างเีดียว
Sure I am of this that you have only to endure to conquer