ราคาทองคำ และ ความคาดหวังของตลาดหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
บุณยา
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ราคาทองคำ และ ความคาดหวังของตลาดหุ้น

โพสต์ที่ 1

ถ้าหากราคาทองดำขึ้นไปเรื่อยๆ หมายความว่า มุมมองต่อเศรษฐกิจโลกจะมีแนวโน้มแย่ ใช่ไหมครับ
aonzzung
Verified User

Re: ราคาทองคำ และ ความคาดหวังของตลาดหุ้น

โพสต์ที่ 2

เป็นปกติของเงินครับ
คนจะเอาไปพักที่ที่คาดว่าปลอดภัย ใน กรณี ศก แย่

แต่อย่าลืมว่าตลาดทองคำมันเล็กนะครับ ไม่พอ absorb เงินทุนทั้งระบบ
ที่เหลือคือเอาไปลงที่อื่นที่ให้ ผลตอบแทนมากกว่า ที่ไหนเดาเอาเองนะคับ...
บุณยา

Re: ราคาทองคำ และ ความคาดหวังของตลาดหุ้น

โพสต์ที่ 3

อย่างพันธบัตรใช่ไหมครับ
แล้วอย่างนี้การลดเครดิตเงินดอลล่าเป็นAA+ก็ส่งผลต่อตลาดพันธบัตร :?:
aonzzung

โพสต์ที่ 4

ช่วงนี้ตลาดทั้งโลก มั่วกันฝุ่นตลบ
ถอยออกมาดูข้างนอก ก็น่าจะเป็นความคิดที่ไม่เลวนะสำหรับผม

เห็นพูดกันปาวๆว่าเงินจะไหลมาเอชีย ก็ไม่อยากจะคาดหวังอะไรมาก
เพราะถ้าเมกามีปัญกา เอเชียก็หนีไม่พ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
suranush1

โพสต์ที่ 5

ทองคำเป็น commodity ขึ้นได้ ก็ลงได้
ไม่มีขึ้นขาเดียวหรอก
เดี๋ยวถ้า overbought มันก็จะ crash
คอยดูกันครับ..
บุณยา

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ
ใครมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ
staine

โพสต์ที่ 7

ผมยังคาดหวังว่าเงินส่วนหนึ่งน่าจะต้องไหลมาเอเชียแน่นอน เพราะว่ามันไม่มีที่ไป
บุณยา

โพสต์ที่ 8

สมมตว่า ถ้าราคาทองขึ้นไปซัก 2500$ ต่อออนซ์

ประเทศไหนจะได้รับประโยชน์มากที่สุดหรอครับ
tigerroad197

โพสต์ที่ 9

บุณยา เขียน:สมมตว่า ถ้าราคาทองขึ้นไปซัก 2500$ ต่อออนซ์

ประเทศไหนจะได้รับประโยชน์มากที่สุดหรอครับ
USA
บุณยา

โพสต์ที่ 10

คือมันเป็นกลไลทางตลาดรอครับ

หรือเพราะว่า ทางอเมริกาตั้งใจดันราคาทองคำขึ้นไป

แล้ว ผลจากการที่ทองคำราคา 2500 ต่อออนซ์ ส่งผลดียังไงต่อ us หรอครับ
โพสต์โพสต์