หุ้นที่กำไรสูงสุดใน พอร์ท ถือมานานกี่ปี ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นที่กำไรสูงสุดใน พอร์ท ถือมานานกี่ปี ครับ

โพสต์ที่ 1

ของผม ตัวที่ทำกำไร สูงสุด ถือมา 7 ปี
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
tanya

Re: หุ้นที่กำไรสูงสุดใน พอร์ท ถือมานานกี่ปี ครับ

โพสต์ที่ 2

ของผม 6 ปีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SunShine@Night

Re: หุ้นที่กำไรสูงสุดใน พอร์ท ถือมานานกี่ปี ครับ

โพสต์ที่ 3

ของผม 2 ปีกว่าครับ

บอกชื่อหุ้นด้วยดีไหมครับ จะได้เอามาศึกษากันต่อ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
sarawut_p

โพสต์ที่ 4

เป็นหุ้นตัวแรกที่ซื้อเลยครับ ถือมาประมาณ ๓ เดือน :mrgreen:
Go within, be at peace.
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

กำไรสูงสุดเป็นจำนวนเงิน....ถือ 6 เดือนครับ
กำไรสูงสุดแบบเป็น %...100% ใน 10 วัน (ฟลุ๊คมาก)
...ยังไม่เคยได้กำไรเกิน 1 เด้งครับ :|
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
wichain

โพสต์ที่ 6

ของตะกุลโลหะถือมาสองปี 200%(แต่มีนิดหน่อยเอง...เสียดายจังซื้อน้อยไป)
Neverland
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 7

ผมเคยถือ MCS 2 ปี (ชุดนี้ขายยกล็อตหมดไปนานแล้วนะครับ ไม่มีเจตนาเชียร์หุ้นนะ ซื้อหรือขายตอนนี้กับตอนนั้นมันไม่เกี่ยวอะไรกันนะครับ) กำไรประมาณ 270% ไม่รวมปันผลครับ แต่กลับมาซื้อใหม่ที่ราคาสูงกว่าเดิมที่ขายออกไปพอควร :oops:
watermusic

โพสต์ที่ 8

ตัวที่กำไรสูงสุดในพอร์ทถ้าคิดเป็น % ก็คือตัวแรกที่ผมซื้อเลยคือ synex
ตั้งแต่ประมาณ 1.8 แต่กว่าซื้อ ๆ ขาย ๆ ไปหลายรอบ
ถึงมาถือยาว ต้นทุนเฉลี่ยก็ประมาณ 2.6
สิ่งมีชีวิตซึ่งขับเคลื่อนด้วยความกลัวและความโลภ
Notelio
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 9

มิ.ย. 51 ถึงวันนี้ 3ปี 1 เดือนครับ
navapon

โพสต์ที่ 10

ของผมเพิ่งซื้อหุ้นครั้งแรกก็ ปลาย มิย. ปีก่อน ถึงวันนี้ตัวแรกที่ซื้อก็ถือครบ 1 ปีพอดี
ทยอยซื้อมาเรื่อยๆ ตั้งใจถือต่อไปครับ มีอยู่ 10 กว่าตัว ส่วนใหญ่ที่ถือมานาน 80%ก็เขียวดี และมีตัวที่เพิ่งซื้อใหม่ที่ยังแดงอยู่
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
nanoVI

โพสต์ที่ 11

:B :B SMT กันยา52-ปัจจุบัน :B :B

:B :B jubile พ.ย.52-ปัจจุบัน :B :B

:B :B jas ก.ค.53-ปัจจุบัน เติมเงินลงไปก็เลยกำไรพอๆกัน :B :B
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 12

ตัว กำไรมากสุด 800%รวมปันผล ถือมา 1ปี 3 เดือน

ตัว นานสุด ซื้อเมื่อ มีค. 2008 3ปี 3 เดือน กำไร 200%

:D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
teetotal

โพสต์ที่ 13

ของผม เป็น กลุ่ม พาณิชย์ ครับ
ผมมานั่งดู หุ้นในอดีต ที่ ขายออกไป
บางตัว ถ้าไม่ขาย ถือนานๆ จะกำไร สูงมาก จนน่าเสียดายที่ขายไปครับ

อันดับ 2-3 เป็น อาหาร
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

ของผมคือ rojna น่าจะซื้อมานานเกิน ๗ ปีแล้ว ??

ราคาที่ซื้อคือ ๑๔ บาทจากพาร์ ๑๐

ได้วอร์แรนท์ฟรีมาแล้วสองงวด กำลังจะได้งวดที่สามครับ

:mrgreen: :B :D :wink: :P
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 15

SNC ครับ 3-4 ปี ราคา 4.3
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

ตัวที่กำไรมากสุดถือมา 2 ปีครึ่ง เกือบ 200%

ตัวที่ขาดทุนมากสุดถือมาเกือบปี :cry:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
awesomekid

โพสต์ที่ 17

Radio เขียน:SNC ครับ 3-4 ปี ราคา 4.3

ว้าว!!! 7 เด้ง หุ้นในดวงใจ แต่ตกขบวนซื้อไม่ทัน
====================================
เก็บเล็กผสมน้อยมาลงทุน เพื่ออนาคตอันเป็นอิสระ
====================================
akekarat

โพสต์ที่ 18

SNC ครับ ถือตั้งแต่ประมาณ 10 บาท (หลังจากเพิ่มทุน)
แต่สะสมหนัก ๆ ช่วง 6 บาท กับ 3 บาทจนต้นทุนเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 4.67 บาท
apichase

โพสต์ที่ 19

7-11 ซื้อปี 46 ราคา 57 บาท พาร์ 5 บาท Now พาร์ 1 บาท
cpf ซื้อปี 46 ราคา 4.24 บาท(ขาย Ptt 39.75 มาซื้อไม่รู้คิดถูกเปล่า)
ถือมาถึงปัจจุบัน ตัวอื่นซื้อๆขายๆ
patto_kung

โพสต์ที่ 20

ที่ยังอยู่ใน port ตอนนี้ ก็ประมาณ 7 ปีครับ
pntrang

โพสต์ที่ 21

กำไรที่สุดในด้าน% ถือมา 1 ปี 1 เดือนครับ :oops:
ซากคน

โพสต์ที่ 22

RAM 10 บาท IPO :)
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
FlyLeaf

โพสต์ที่ 23

ซากคน เขียน:RAM 10 บาท IPO :)
70 เด้ง :shock: :shock: :shock:
The rich person is not one who have most but one who need least
akindle
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 24

ถือมา 4 ปี ครับ ตั้งใจจะถือตราบที่มันยังเป็นกิจการที่เติบโต
Pour your heart into it
shikop

โพสต์ที่ 25

SVI ครับ 3 ปีกว่าๆ 5 เด้งครับ
นพพร

โพสต์ที่ 26

ได้แต่เข้ามาอิจฉาชาวบ้านเค้าครับ แฮ่ะๆ อยากเก่งเหมือนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆจัง
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
pizad_sura

โพสต์ที่ 27

ผมเพิ่งเปิดพอร์ทได้ 2 เดือน ตัวที่ถือนานสุดคือ 1 เดือนครึ่ง (แฮ่ะๆ มือใหม่อยากมีส่วนร่วมครับ :D )
zephyr
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 28

ตัวที่เคยได้กำไรมากสุดเป็นเปอร์เซ็นต์ก็คือ cpall ถือตั้งแต่พาร์ 5 บาท ซื้อมา 36 บาทมั้งครับ จำไม่ได้ว่าปีไหน 2004 อะไรประมาณนี้ ขายไปแล้วที่ 40.5 ยังเสียดายอยู่เลย
ตัวที่สอง hmpro ซื้อตอน 5.30 บาท ก่อนปันผล 10:9 อีก กำไรประมาณ 300%

ส่วนที่มีในพอร์ทตอนนี้ของใหม่ทั้งนั้นครับ
^^

โพสต์ที่ 29

ซาก เป็นสัญลักษณ์ของ การสูญเสีย ที่ยังไม่ใช่ การสูญสิ้น!!

ชอบคำข้างล่างของคุณซากคนมากๆๆ

ได้200% 3-6เดือน แต่เมื่อเทียบเป็นมูลค่าก็ถือว่าได้ไม่เยอะ
หุ้นมันอยู่รอบๆตัวเราเสมอ
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 30

KIAT ครับ ได้กำไรประมาณ 240% ระยะเวลาที่ถือ 5 เดือน
ซื้อไม้แรก 4.80 ขายไม้สุดท้าย 21.00 ผมถือตัวนี้ประมาณ 20% ของพอร์ต
ทำให้พอร์ตผมโตแบบก้าวกระโดดมากๆ เลย
ขอบคุณคุณเกียรติชัย ผบห.มากๆ ครับ
:mrgreen:
โพสต์โพสต์