อ่านรายงานประจำปี / งบการเงินมากๆกันอย่างไรครับ ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
raynus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อ่านรายงานประจำปี / งบการเงินมากๆกันอย่างไรครับ ?

โพสต์ที่ 1

เวลาผมอ่าน 56-1 ฉบับเดียวแป๊บๆเริ่มรู้สึกสายตาล้า ก็เลยมีความคิดว่าจะ print ออกมาอ่าน
อยากได้ไอเดียของเพื่อนๆพี่ๆครับ

เวลาต้องอ่านรายงานประจำปี, 56-1 หรือ งบการเงินมากๆหลายๆบริษัทเนี่ย อ่านกันอย่างไรครับ ?

1. อ่านใน จอ PC / Notebook
2. Print มาอ่าน
3. เอาลง Tablet / Kindle
4. อื่น ?
สายปันผลครับ

รูปภาพ
CheNz

Re: อ่านรายงานประจำปี / งบการเงินมากๆกันอย่างไรครับ ?

โพสต์ที่ 2

ปกติจะอ่านใน PC ครับ เพราะจอขนาดพอดีกับตา ไม่ต้องเพ่งมาก แต่ขยับไปไหนมาไหนไม่ได้
ถ้าเมื่อยๆ ก็พาเจ้า iPad2 ขึ้นเตียงบ้าง พาไปนั่งเล่นในห้างบ้างเปลี่ยนบรรยากาศครับ
harikung
ผู้ติดตาม: 18

Re: อ่านรายงานประจำปี / งบการเงินมากๆกันอย่างไรครับ ?

โพสต์ที่ 3

แรกๆprint มาอ่าน ข้อดีคือเราสามารถโน๊ตหรือไฮไลท์จุดที่เราสงสัยหรือสำคัญได้ แต่หลังๆผมอ่านในไอแพดเอา
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
อนัตตา
Verified User

โพสต์ที่ 4

ใช้จอ LCD ต่อพ่วงกับ notebook แล้วอ่านบนจอแอลซีดีครับ
ใหญ่สะใจ ไม่ปวดตา นั่งเก้าอี้นานเมื่อยหลังก็เปลี่ยนไปนอนอ่าน
ยังได้เลยครับ รับรองการอ่านงบฯ จะเป็นเรื่องสนุกสนาน

ชอบใหญ่แค่ไหนก็เลือกขนาดตามชอบได้เลย
:B
จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้
chootana
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ปริ๊นท์เอาเหมือนกันครับ ใช้เครื่องเลเซอร์ มันเร็วดี แต่ว่าจะซื้อ tablet มาอ่านมั่งแล้ว จ้องจอมากๆสายตาล้า
auspicja

โพสต์ที่ 6

อ่านจากกระดาษครับ ไม่ชอบจ้องหน้าจอ
ยิ่งรู้มากขึ้น ทำให้เข้าใจว่าเรานี่ช่างอ่อนหัดยิ่งนัก
aonzzung

โพสต์ที่ 7

ปริ้นที่ทำงานคับฟรี
VI ต้องประหยัด อิอิ
Broadway Capital
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 8

ให้แฟนอ่านให้ฟัง แล้วจ้องแฟนแทนครับ (แต่ตอนนี้ไม่มีแฟนครับ)
pat4310
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

aonzzung เขียน:ปริ้นที่ทำงานคับฟรี
VI ต้องประหยัด อิอิ
เดี๋ยวโดนข้อหาลักทรัพย์นา คดีอาญายอมความไม่ได้ด้วย
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
tinfoil

โพสต์ที่ 10

vocher40 เขียน:ให้แฟนอ่านให้ฟัง แล้วจ้องแฟนแทนครับ (แต่ตอนนี้ไม่มีแฟนครับ)

ผมว่าอันนี้คงไม่รู้เรื่องรายงานประจำปี/งบการเงิน ครับ เพราะไม่ค่อยมีสมาธิในการฟังครับ :D
miracle
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 11

อ่านในคอมบ้าง หรือ ซื้อหุ้นเพื่อไปเอาหนังสือมาอ่านบ้าง
หรือ ห้องสมุดมารวยที่ตลาดหลักทรัพย์บ้างถ้าหากว่างมากๆ

จัดเป็น cluster ครับ จะได้อ่านแล้วไม่ทรมาน
ว่าหุ้นตัวนี้ทำอะไร พอพูดแล้วนึกออกเลยว่าอยู่ในธุรกิจแบบนี้
นอกเสียว่า เปลี่ยนธุรกิจ

:)
:)
โพสต์โพสต์