ซิมิโก้จะยกเลิกธุรกิจหลักทรัพย์สิ้นปีนี้รึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Warantact
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ซิมิโก้จะยกเลิกธุรกิจหลักทรัพย์สิ้นปีนี้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ผมไปอ่านเจอมาในในรายงานประชุมผู้ถือหุ้นที่ส่งมาบ้านวันนี้ ของยูโอบีเคเฮี้ยน
กับบริษัทแคปแอด บอกว่าซิมิโก้ยกเลิกธุรกิจหลักทรัพย์ไปแล้ว จะเอาใบไปขายต่อ
ใบหมดสิ้นปีนี้ ผม งงๆเลย ใครรู้ในรายละเอียดมั่งครับ

ผมใช้โบรคเจ้านี้อยู่ด้วย
guaycheng

Re: ซิมิโก้จะยกเลิกธุรกิจหลักทรัพย์สิ้นปีนี้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 2

ใจเย็นๆ ครับ ผมก็เป็นลูกค้าอยู่ก็ไม่เห็นมีแจ้งอะไรเลย ต่อให้จะทำอย่างนี้จริงทางกฎหมายคงมีมาตรการคุ้มครองผู้ลงทุนอยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง
keroke

Re: ซิมิโก้จะยกเลิกธุรกิจหลักทรัพย์สิ้นปีนี้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 3

ตามมาฟัง เพราะใช้บริการอยู่เหมือนกันค่ะ
0angelic0

โพสต์ที่ 4

ใช้ ktzmico อยู่ด้วยคนครับ เห็นแต่ข่าวแจ้งการคิดค่า commission ใหม่ (ซึ่งผมก็ไม่กระทบอยู่ดีพอร์ตมีอยู่กระจึ๋งนึง อิอิ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
blackninja
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เค้าควบรวมกัน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น KT หลักทรัพย์กรุงไทย+ZMICO เป็น KTZMICO เลยทำให้มีใบอนุญาต 2 ใบ เค้าคงจะขายใบนึง แต่ธุรกิจยังน่าจะเหมือนเดิมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

blackninja เขียน:เค้าควบรวมกัน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น KT หลักทรัพย์กรุงไทย+ZMICO เป็น KTZMICO เลยทำให้มีใบอนุญาต 2 ใบ เค้าคงจะขายใบนึง แต่ธุรกิจยังน่าจะเหมือนเดิมครับ
ตกใจหมดเลย ขอบคุณครับ ใช้อยู่เหมือนกัน KTZMICO :D
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
โพสต์โพสต์