ถ้า VI คิดว่าหุ้นที่ถืออยู่ราคาเกินมูลค่าที่แท้จริงแล้ว จะขา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sarawut_p
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้า VI คิดว่าหุ้นที่ถืออยู่ราคาเกินมูลค่าที่แท้จริงแล้ว จะขา

โพสต์ที่ 1

ขอบคุณครับ
Go within, be at peace.
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 77

Re: ถ้า VI คิดว่าหุ้นที่ถืออยู่ราคาเกินมูลค่าที่แท้จริงแล้ว

โพสต์ที่ 2

หมายถึง ขาย ใช่มั๊ยครับ :roll: ?

ส่วนตัวผมมักจะหาหุ้นที่คิดว่าราคาถูก
และผลตอบแทนดี จากนั้นก็ถือไปเรื่อยๆ
ถึงจะคิดว่าราคาแพงมากแล้วก็ยังไม่ขาย
จนกระทั่งเจอหุ้นตัวอื่นที่น่าสนใจกว่าแล้วนั่นแหละ
ผมถึงจะขาย ไปซื้อตัวที่ว่าน่าสนใจกว่าครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
sarawut_p
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้า VI คิดว่าหุ้นที่ถืออยู่ราคาเกินมูลค่าที่แท้จริงแล้ว

โพสต์ที่ 3

นั่นสินะครับ ถ้าขายโดยไม่มีแผนรองรับว่าขายแล้วจะไปทำอะไรต่อก็น่าเสียดาย
Go within, be at peace.
โพสต์โพสต์