ขอตัวอย่างหุ้น 10 เด้ง หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอตัวอย่างหุ้น 10 เด้ง หน่อยครับ

โพสต์ที่ 31

Ii'8N เขียน:MALEE วันนี้แค่ครึ่งเช้าไปแล้ว 5 เด้ง สวนทางกับตลาดที่ห้อยลง

อะไรมันจะขนาดนั้น

อดีตมันย้อนรอยครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
นพพร
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอตัวอย่างหุ้น 10 เด้ง หน่อยครับ

โพสต์ที่ 32

อยากเจอมั่งเหมือนกันนะ :(
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
yacht7

โพสต์ที่ 33

STEEL นับได้มั้ยครับ สองปีก่อนอยู่สองบาทเอง
ความอดทน เป็นส่วนหนึ่งของการลงทุน
การลงทุนที่ถูกวิธี คือลงทุนแล้วมีความสุข
chukieat30

โพสต์ที่ 34

คนถือมาลีก่อนรีแฮปโก้

ก้สิบเด้งและครับ

เด๋วก้จะมีหนังดีๆๆ ฉายซ้ำ ชื่อละครว่า เพราะเรานั้นคู่กัน จะูผูกพันให้เป็นหนึ่งเดียว

แถมอีกเรื่อง นักถีบลูกข้าวเหนียว

คนที่ผ่านอะไรมาเยอะ

คงเข้าใจในหนังสองเรื่องดี ว่า ผมหมายถึงอะำไร
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chukieat30

โพสต์ที่ 35

chukieat30 เขียน:เดาเอาว่า เดานะครับ เนื่องด้วยความรู้ไม่ค่อยมี ชอบเหวง

10เด้งตัวต่อไปอยู่ในกลุ่มอาหาร และ กลุ่ม เกษตรครับ ครับ

เหตุผลง่ายๆครับ

กำไร Fx ล้วนๆๆ +ดีมานท์อาหารจะมากขึ้นตามคนที่มากขึ้น

เมื่อก่อนคนจีน กินข้าวมากกับข้าวอย่างนึง

ไปดูเด๋วนี้ แทบจะเหลากันทุกมื้อ

เสียอย่างเดียว

ทำไมโลตัสที่จีนตอนนี้ มันร้างๆๆนะ แต่คงไม่กระทบมาก

เพราะจีนเป็นคอมมิวนิสต์ จะทำอะไรก้หักคอไก่เอา ควบคุมฟองสบู่ ชิวๆๆ

บางคนอาจมองว่ากำไร fx นั้นเป็นกำไรที่เกิดไม่บ่อย แต่ก้อีกแหล่ะ

ถ้ามันเกิด พวก บ.ก้กำไรครับ

แต่คงไม่พรวดพราดแบบปี 40 จาก 25 ไป50

แต่คงค่อยๆๆไหล เพื่อกระตุ้นภาคส่งออกครับ สัก 32-33 กำลังดี

เดามั่วๆๆเข้าเฉยเลย โคตรฟลุ๊คเลยเรา

Croyoty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 36

ขอหุ้น สิบเด้ง ในอนาคตสัก 5 ปี ที่มีให้ซื้อวันนี้ มีไหมครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 37

croyoty เขียน:ขอหุ้น สิบเด้ง ในอนาคตสัก 5 ปี ที่มีให้ซื้อวันนี้ มีไหมครับ
ผมว่า เราคงบอกอนาคตไม่ได้ชัดเจนขนาดนั้นมั้งครับ
ตอนปี 2008 มีคนบอกว่า ซื้อหุ้นตัวนี้สิๆ เดี๋ยวราคาน่าจะกลับขึ้นไป
แต่เราก็ไม่กล้าซื้อ เพราะสภาพแวดล้อมตอนนั้น มันแย่มากๆ

คนลงทุนหุ้น PB APRINT ATC AJ TTAหรือ TF เอง ตอนนั้นคงไม่มีใครคาดคิดว่าราคาในปัจจุบันจะเพิ่มขึ้นถึงขนาดนี้
หรืออย่าง ps นับได้ไหมครับ ผมไม่แน่ใจนะครับ :D

เราเรียนรู้วิธีคิดในการลงทุนว่าทำไมคนถือหุ้นแล้ว ถือได้ยาวจนเป็นสิบเด้ง หรือเค้าหาหุ้นได้อย่างไรนี่น่าสนใจมากๆนะครับ

เคยถามพี่มนเรื่องลงทุน APRINT ได้ 10 เด้ง(ซื้อ 1 บาท ขึ้นไป 10บาท แล้วขายให้ ดร.) พี่เค้ามองว่ามันมีโอกาสที่จะ growth ได้อีกผู้บริหารมีธรรมาภิบาล ฯลฯ

มีความสุขกับการลงทุนนะครับผม :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
densin

โพสต์ที่ 38

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=46674
โปรดอ่านกฏข้อที่ 1
ถ้าพยายามหาหุ้นสิบเด้ง คุณจะไม่ได้หุ้น10เด้ง
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
pracha_n

โพสต์ที่ 39

leaderinshadow เขียน:SCC BANPU ครับ

SCC

ไม่รู้ IPO เท่าไหร่ (ที่โบรกไม่มีข้อมูล)
เทรดวันแรก 01/08/1976
ปิด 129 บาท PAR 100 (ปัจจุบัน par 1)
คิดเป็นราคาปัจจุบันคือ 1.29 บาท
ราคาปัจจุบัน 344 บาท ปันผลหุ้นละ 9.5 บาท (ปันผลปีละ 730% เทียบกับราคาปิดวันแรก :shock: )
บวก 26,666 % หรือ 266 เด้ง ใน 35 ปี

BANPU
IPO 72 บาท
ตอนวิกฤติ ราคา เคยลงไป 14 บาท
ปัจจุบัน 720 บาท
ใครซื้อ IPO ก็ 10 เด้ง ใครซื้อตอนวิกฤติ ก็ 51 เด้ง
SCC IPO 133 PAR 100 (อ้างอิงจากนิตยสาร Money & Wealth ฉบับ~เดือนที่ SCC และ SETทำจุดสูงสุด)
ตลาดหุ้นใช้ราคาเป็นเหยื่อล่อความโลภ มองหุ้นเหมือนการทำธุรกิจ ไม่โลภจะค่อยๆรวยเอง
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 40

pracha_n เขียน:
leaderinshadow เขียน:SCC BANPU ครับ

SCC

ไม่รู้ IPO เท่าไหร่ (ที่โบรกไม่มีข้อมูล)
เทรดวันแรก 01/08/1976
ปิด 129 บาท PAR 100 (ปัจจุบัน par 1)
คิดเป็นราคาปัจจุบันคือ 1.29 บาท
ราคาปัจจุบัน 344 บาท ปันผลหุ้นละ 9.5 บาท (ปันผลปีละ 730% เทียบกับราคาปิดวันแรก :shock: )
บวก 26,666 % หรือ 266 เด้ง ใน 35 ปี

BANPU
IPO 72 บาท
ตอนวิกฤติ ราคา เคยลงไป 14 บาท
ปัจจุบัน 720 บาท
ใครซื้อ IPO ก็ 10 เด้ง ใครซื้อตอนวิกฤติ ก็ 51 เด้ง
SCC IPO 133 PAR 100 (อ้างอิงจากนิตยสาร Money & Wealth ฉบับ~เดือนที่ SCC และ SETทำจุดสูงสุด)

Ii'8N เขียน:vichit: ++เปิดโผหุ้น 300 เด้ง!! ตั้งแต่เข้าตลาดวันแรกจนถึงปัจจุบัน++

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=45613
vichit เขียน:ข้อมูลบางส่วนจากนิตยสารการเงินการธนาคารฉบับเดือน พ.ย 53

รูปภาพ

ปูนใหญ่ return เกือบ 30,000% :shock:

โดยข้อมูลสิ้นสุดวันที่ 6 ต.ค 53 ซึ่งมีการปรับราคาพาร์ การเพิ่มทุนและอื่นๆแล้ว
996gt3

โพสต์ที่ 41

N-Park ปีที่แล้วถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ 7 เด้งเนี่ยครับ จาก 1 สตางค์ไป 7 สตางค์

แต่ผมได้ 50 เด้งครับ จาก 50 สตางค์ ลงมา 1 สตางค์ :wall:
Financeseed
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 42

996gt3 เขียน:N-Park ปีที่แล้วถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ 7 เด้งเนี่ยครับ จาก 1 สตางค์ไป 7 สตางค์

แต่ผมได้ 50 เด้งครับ จาก 50 สตางค์ ลงมา 1 สตางค์
:shock:
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
ziannoom
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 43

financeseed เขียน:
996gt3 เขียน:N-Park ปีที่แล้วถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณ 7 เด้งเนี่ยครับ จาก 1 สตางค์ไป 7 สตางค์

แต่ผมได้ 50 เด้งครับ จาก 50 สตางค์ ลงมา 1 สตางค์
:shock:
มีเพื่อนผมยิ่งกว่านั้นจาก 12 บาท เหลือ1 สตางค์คิดเป็นกี่เด้งนี่
บอกให้ขายๆ ไม่เชื่อตอนนี้ :wall:
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
Peyton

โพสต์ที่ 44

มุมมองสวดยอด
CHOOKY

โพสต์ที่ 45

NPK รอดูวันกลับเข้ามาเทรดอีกครั้ง มากกว่า 10 เด้ง ความคิดเห็นส่วนตัวอาจได้เห็นมากกว่า 40 เด้ง :D
"ค้นหาคุณค่าให้พบ แล้วซื้อหุ้นกิจการที่ดีนั้น ซึ่งมีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี และยังมีราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง"