มาทายกันเล่นๆไหมครับ ลงรอบนี้จะจบที่ดัชนีเท่าไรดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: มาทายกันเล่นๆไหมครับ ลงรอบนี้จะจบที่ดัชนีเท่าไรดี

โพสต์ที่ 31

หรือว่าวันที่ มี3ประโยคขึ้นบนเวบบอรด์ใหญ่ๆๆ

1.หุ้นจะต้องลงไปถึง 200จุดแน่ๆๆ หมดหวัง

2.หุ้นที่ถือไว้ ขาดทุนไปเกินครึ่งละครับ

3.ตลาดหุ้นเงียบๆๆ แบบนี้ ไม่น่าซื้อหรอกครับ

มี3ประโยคนี้+yield ได้ ก้ยัดได้เลย

หรือ ไม่ ก้รอดูจีนเค้ารบกับเวียดนาม วันไหนก้วันนั้นแหล่ะครับ วันเริ่มซื้อ

ทำไม จีนกับเวียดนามรบกันแล้วไงเหรอครับ

สงสัยจะกลัวมาก
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
kmphol
ผู้ติดตาม: 0

Re: มาทายกันเล่นๆไหมครับ ลงรอบนี้จะจบที่ดัชนีเท่าไรดี

โพสต์ที่ 32

เดาว่าลงได้ 20-50% ของ high ล่าสุดครับ
jo7393
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

kmphol เขียน:เดาว่าลงได้ 20-50% ของ high ล่าสุดครับ
50% นี่มัน 550จุด เองนะคับ หุหุ
ถ้ามีจริง :ep: :ep: เอ หรือว่า :wall: :wall: เพราะเงินหมดก่อน อิอิ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด