ใครมีหุ้น tta กันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gripen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครมีหุ้น tta กันบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ผมขอถามเป็นข้อๆแล้วกันน่ะครับ
1.พี่ๆ เพื่อนๆ มีราคากันที่เท่าไรเหรอครับ
2.แล้วผมได้อ่านข่าวในหนังสือพิมพ์ว่าจะมีทุนจากต่างชาติเข้ามาซื้อกิจการของ tta เพื่อนๆคิดเห็นต่อข่าวนี้อย่างไรบ้างเหรอครับ
3. แล้วจะมีผลต่อราคาอย่างไรบ้างเหรอครับ
ปล่อยให้เงินทำงาน...$$$
McDonald

Re: ใครมีหุ้น tta กันบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

1. ราคาทุนของคนอื่น ไม่ควรนำมา มีผลกับการตัดสินใจทางพื้นฐานครับ ถ้าเหตุผลที่เราไม่ ซื้อหุ้นบางตัวเพียงเพราะว่า ต้นทุนคนอื่นถูกกว่าเรา อาจทำให้พลาดการลงทุนดีไปก็ได้ครับ. 2. กับ 3. ถ้าจะเล่นสั้นตามข่าวก็คงไม่มีคำแนะนำ ถ้าจะลงทุนยาวแนะนำว่าประเมินมูลค่าก่อนแล้วค่อยตัดสิน. ผมไม่มีหุ้นนะครับ
Learn the past.  
Match the present.  
Creat the future.
gripen

โพสต์ที่ 3

ขอถามอีกนิดน่ะครับ หุ้น tta เหมาะที่จะเป็นหุ้น vi รึปล่าวครับ
ปล. ผมเพิ่งเข้ามาลงทุนอะครับ ไม่รู้เรื่องเท่าไรเลย :(
gripen

โพสต์ที่ 4

คือประมาณว่า มันจะขึ้นไปสู่ขาขึ้นอีกครั้งรึปล่าวครับ เมื่อก่อนผมเคยเห็นว่ามันเป็นหุ้นที่มีพื้นฐานดีีตัวนึงดีเทียว
McDonald

โพสต์ที่ 5

gripen เขียน:ขอถามอีกนิดน่ะครับ หุ้น tta เหมาะที่จะเป็นหุ้น vi รึปล่าวครับ
ปล. ผมเพิ่งเข้ามาลงทุนอะครับ ไม่รู้เรื่องเท่าไรเลย :(
หลักการ vi คือการลงทุนเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า หุ้นทุกตัวมีโอกาสเป็นหุ้น vi ถ้าราคาต่ำกว่ามูลค่า วิธีการประเมินมูลค่าลอง search กระทู้เก่าดูครับ ส่วนหุ้นพื้นฐานดีถ้าราคาสูงกว่ามูลค่า หรือซื้อแพงเกินไปก็ขาดทุนได้
Learn the past.  
Match the present.  
Creat the future.
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

gripen เขียน:คือประมาณว่า มันจะขึ้นไปสู่ขาขึ้นอีกครั้งรึปล่าวครับ เมื่อก่อนผมเคยเห็นว่ามันเป็นหุ้นที่มีพื้นฐานดีีตัวนึงดีเทียว
คงไม่มีใครทราบหรอกครับ หากทราบทุกคนก็คงรวยไปแล้ว อนาคตกับอดีตอาจเหมือนหรือต่างกันได้
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
trend

โพสต์ที่ 7

ลองหาข้อมูลใน pantip เพิ่ม
มีคุนเรื่องนี้กันมาก
โพสต์โพสต์