จำนวนหุ้นที่ไม่ถึง 100 หุ้นซื้อ-ขายได้หรือเปล่าคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wwwman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

จำนวนหุ้นที่ไม่ถึง 100 หุ้นซื้อ-ขายได้หรือเปล่าคับ

โพสต์ที่ 1

ได้หุ้นปันผลมามีเศษที่ไม่ถึง 100 หุ้น สามารถทำการซื้อขาย หรือ
ส่วนใหญ่เค้าเก็บไว้หรือทำอย่างไรกันบ้างครับ
send
ผู้ติดตาม: 3

Re: จำนวนหุ้นที่ไม่ถึง 100 หุ้นซื้อ-ขายได้หรือเปล่าคับ

โพสต์ที่ 2

ได้ครับ ซื้อขายในกระดาน Odd Lot ครับ
นี่เป็นภาพทีเจอครับ
http://web1.fnsyrus.com/manual/ifis_cli ... ew_odd.htm

ผมไม่แน่ใจว่าส่งคำสั่งจาก Internet ได้รึป่าว แต่ส่งผ่าน marketing น่าจะได้ครับ
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
maramarod
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: จำนวนหุ้นที่ไม่ถึง 100 หุ้นซื้อ-ขายได้หรือเปล่าคับ

โพสต์ที่ 3

อินเตอร์เนทก็ซื้อขายได้ครับ ในกระดานเศษหุ้น
เมื่อวานผมเพิ่งซื้อ siri 36 หุ้น กับ hmpro 10กว่าหุ้น มาเติมให้พอร์ทลงพอดีหลัก100หุ้น
จะได้ขายได้สะดวก แล้วก้อให้พอร์ทดูเรียบร้อยครับ แบบว่าชอบความลงตัว :D
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 4

บางโบรกมีหน้าจอ ซื้อ-ขายเศษหุ้นทางเน็ทครับ

แต่บางโบรกก็ไม่มี โบรกที่ไม่มี ให้ใช้วิธีโทรไปหามาร์เก็ทติ้ง ให้ขายให้ได้ครับ
Ani

โพสต์ที่ 5

สามารถใช้ Steaming ซื้อขายได้เลยครับ แค่คีย์เป็น Order แยกจากปกติ
เช่นมี หุ้น XXX 1069 หุ้น อยากจะขายก็คีย์ ขาย 1000 หุ้น อันนึง 69 หุ้น อีกอันนึง
อัน 69 หุ้น มันจะเข้าไปขายใน Ood lot board ให้เองอัตโนมัติครับ
Financeseed

โพสต์ที่ 6

ผมมีปัญหาอยู่พอดี ขอบคุณมากครับ
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
NoiSNC

โพสต์ที่ 7

สามารถส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย ได้เฉพาะเวลาที่ตลาดเปิดเท่านั้นครับ หากเป็นเวลาอื่น [close, pre-open, break, etc.] จะไม่สามารถส่งคำสั่งได้ครับ
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
wwwman

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ... :D ...
ตอนนี้ไปซื้อเก็บมาอีก 17 หุ้นเรียบร้อยครบ 100 แล้วครับ...
ทำตามที่ทุกท่านบอก..คือคีย์แยก 17 หุ้นส่งคำสั่งซื้อ...ไป
จาก streaming คีย์ตอนตลาดเปิดครับ..พอ Match ก็ได้หุ้นมาครบ 100 ตามที่ต้องการครับ..
..หวังว่าคำถามคงเป็นประโยชน์กับมือใหม่ทุกท่าน..เช่นกันครับ... :D
โพสต์โพสต์