TVI Meeting ภาคใต้ Q1-2554

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorn adis
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: TVI Meeting ภาคใต้ Q1-2554

โพสต์ที่ 61

จริงๆ หมอฝนก็นับเป็นเซเลปคนหนึ่งนะครับ แฟนๆเพียบ :D
คาถาลงทุน
BuVaPiCaMos
saichon
ผู้ติดตาม: 5

Re: TVI Meeting ภาคใต้ Q1-2554

โพสต์ที่ 62

2BOK เขียน:จริงๆ หมอฝนก็นับเป็นเซเลปคนหนึ่งนะครับ แฟนๆเพียบ :D
มารายงานตัวว่า ผมก็เป็นแฟนคลับคุณหมอครับ

เสียดายรอบนี้ผมเป็น C...อุ้ย V I พ่อลูกอ่อน
เลยไม่สะดวกไปร่วมงานเหมือนครั้งก่อนๆ
แต่โอกาสหน้าต้องไปร่วมงานกับพี่ๆอีกแน่นอนครับ

ระลึกถึงพี่ๆทุกท่านน๊ะครับ :D
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
frontosa

โพสต์ที่ 63

รอสอบเสร็จก่อน Q2 คงได้ไปเจอพี่ๆเพื่อนๆครับ
chichi1
Verified User

โพสต์ที่ 64

ขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ เนื่องจากไปครั้งแรกและไม่เคยไปหาดใหญ่ ผมจะติดต่อใครได้บ้างครับ
ขอรบกวน pm บอกเบอร์โทรติดต่อหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 65

เรื่องที่พัก

ในหาดใหญ่นะคะ ที่พักเยอะมาก

ถ้าเป็นบูติกโฮเต็ล เดินทางยากนิดหน่อย http://www.theweenee.com/
ถ้าเดินทางสะดวกมาก ของกินมีตลอด http://www.leeplaza.com/
แต่ถ้าที่พัก value หน่อย พอนอนได้ เน้นนอนอย่างเดียวและใกล้ๆกับที่มีทติ้งก็ต้อง http://www.edtguide.com/HiSeason_16789

ส่วนการเดินทาง

เดินทางไปกลับสนามบิน จะมีรถบริการเข้าตัวเมืองหาดใหญ่ประมาณ 300 - 500 บาท ต่อรอบ เป็นรถโตโยต้า altis
การเดินทางในตัวเมืองหาดใหญ่บริการรถตุ๊กๆ ( ลูกของรถสองแถว ) โบกๆบอกสถานที่ได้เลย ต่อรอบประมาณ 20-50 บาท

ส่วนเรื่องอาหารการกินที่หาดใหญ่มีอาหารเยอะมากๆทุกตรอกซอกซอย ไม่อดแน่นอนค่ะ :D

ปล.ที่ 1 สงสัยอะไร PM มาได้เลยนะคะ ^^
ปล.ที่ 2 ถ้ารอบเครื่องบินใกล้ๆกับพี่ๆเซียนๆเดินทางลงมา เดินทางพร้อมๆเลยค่ะ

ตื่อ ตือ ตือ ตื๊อ ตือ ตือ
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
Fon^^

โพสต์ที่ 66

เพิ่มเติมๆ โรงแรมที่พัก The weenee กับ Hi season มี wifi ในห้องพักฟรี
แต่ leegarden ไม่มี wifi ในห้องพักค่ะ ^^
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
chichi1

โพสต์ที่ 67

ขอบคุณครับ
Packy_Kittiworawut

โพสต์ที่ 68

ผมไปถึงหาดใหญ่วันที่ 27 เวลา 12.55 มีใครลงเครื่องเวลาใกล้ๆกันจะหารค่ารถไปตัวเมืองหาดใหญ่กับผมมั๊ยครับ? :?:
cntclub

โพสต์ที่ 69

ผมไปถึงหาดใหญ่รอบ 8โมงกว่า ใครไปถึงใกล้เคียงกันบอกหน่อยครับ จะได้นั่งรถเข้าเมืองด้วยกัน แบบว่านี้ไปครั้งแรกครับ นั่ง Airasia ไป
Power Of Thinking
Fon^^

โพสต์ที่ 70

แผนที่ ร้านสมิหลาซีสปอร์ตค่ะ

รูปภาพ
Fon^^

โพสต์ที่ 71

แผนที่ โรงแรมไฮซีซั่น ใกล้สถานที่มีทติ้ง
โรงแรมลีการ์เด้น โรงแรมโนโวเทล ใกล้ตลาดกิมหยง สันติสุขและชีวิตยามค่ำคืน ^^
ทุกที่สามารถนั่งรถตุ๊กตุ๊กได้หมดค่ะ

รูปภาพ
cntclub

โพสต์ที่ 72

ขอบคุณ คุณฝนมากเลยครับ
Power Of Thinking
sorn adis

โพสต์ที่ 73

พี่ๆ น้องๆที่มาทางไกลกลับบ้านโดยสวัสดิภาพกันทุกคนนะครับ

งานครั้งนี้ไม่ค่อยมีหุ้นแนว CI แต่แนวคิดทางการลงทุนเพียบพร้อมเช่นเดิม

ขอบคุณอ.โจ อ.ตี้ อ.วรพงษ์ ที่ช่วยชี้แนะและแบ่งปันแนวคิด

ครั้งนี้รู้สึกว่าอาหารอร่อยขึ้นมาก ราคาขึ้น 20 % ก็นับว่าคุ้มครับ
คาถาลงทุน
BuVaPiCaMos
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณพี่ๆทุก มากครับสำหรับการให้ที่ไม่รู้จักเหนื่อย ^^
ครั้งนี้ มีโอกาสคงได้ทานอาหารอร่อยๆด้วยกันอีกครับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
ASA

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนครับ
สำหรับน้ำใจในการแบ่งปันความรู้กันครับ

หวังว่าโอกาสหน้าจะมีโอกาสได้ร่วมโต๊ะกันอีกนะครับ :D
ANDREPETER

โพสต์ที่ 76

คุณโจ้ ลูกอีสานช่วยบอกล่วงหน้าซักสองถึงสามอาทิตย์ได้ไหนครับ
แลกเวรไปไม่ได้ครับ
เสียดายมากครับ
Read Read Read
Fon^^

โพสต์ที่ 77

ขอบคุณพี่ตี้ พี่โจ พี่จรัญ พี่การ และพี่ท่านอื่นๆมากมายนะคะ
ให้ความรู้และแนวคิดแก่น้องๆอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย :bow: :bow: :bow:
มุมมองและแนวคิดแต่ละท่านเจ๋งมากๆ
ซักวันฝนจะเก่งแบบนั้นบ้าง โย่วๆๆๆ

ฝนเพิ่งเข้ามาขอบคุณ
มัวแต่ทำงานกับอ่านหนังสือเชียว :oops: