สารคดีชีวิตสัตว์โลก :: Before & After

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

Re: สารคดีชีวิตสัตว์โลก :: Before & After

โพสต์ที่ 31

ออกเป็นหนังสือเมื่อไหร่ ผมอุดหนุนคนแรกๆเลย :D
กระทิงแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สารคดีชีวิตสัตว์โลก :: Before & After

โพสต์ที่ 32

Paul VI เขียน:ออกเป็นหนังสือเมื่อไหร่ ผมอุดหนุนคนแรกๆเลย :D
พี่ paul คงต้องต่อหลังผมมั้งครับ เพราะผมจะอุดหนุนเป็นคนแรก พร้อมลายเซ็น mao celeb
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
getkung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 33

Like ตรง "น้องแจ๊สเสียจังหวะ ใครจะรับผิดชอบ" แหมอิงกะน้องเค้าบ่อยนะเนี่ย หลายตอนละ
ซักวันหนึ่ง port จะโต๊ port จะโต
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 34

ไม่ใช่เจ๋งแค่ "ไอเดีย" และ "พรสวรรค์" ในการวาดการ์ตูนนะครับ

แต่ "กลยุทธ์"...ก็ยอดเยี่ยมด้วยครับ
เพราะในพันทิพ กระทู้การ์ตูนนี้ มักจะถูกโพสต์ในคืนวันอาทิตย์เสมอ
ซึ่งทุกเช้าวันจันทร์ จะมีการลบกระทู้แนะนำของสัปดาห์ที่แล้วทั้งหมด
และเริ่มนับหนึ่งกันใหม่...

ดังนั้น ถ้าคุณต้องการให้กระทู้ขึ้นกระทู้แนะนำได้ง่ายที่สุด คุณควรเขียนในคืนวันอาทิตย์ครับ
ผมเองก็เคยเห็นความจริงข้อนี้เช่นกัน

แต่ไม่ใช่ว่าทุกกระทู้ จะขึ้นกระทู้แนะนำได้เสมอ
เพราะต้องเป็นกระทู้ที่ดี และได้รับการยอมรับด้วย

นิทานเรื่องนี้สอนให้เรารู้กลายๆว่า "Timming" ก็มีความสำคัญไม่แพ้กัน 555+

แซวเล่นด้วยความเคารพ
หยอกเย้าด้วยความชื่นชมนะครับ
แต่ที่สุดแล้ว...ของเค้ามีคุณภาพจริงๆครับผม
(^_^)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
marble

โพสต์ที่ 35

นาฬิกา ตาย ฮ่า ๆ

สื่อได้โดนครับ
คำว่า listen นั้นใช้ตัวอักษรชุดเดียวกับคำว่า silent
nACrophiles_117

โพสต์ที่ 36

ฮากว่าคืออันที่พี่มาโพสต์รูปถ่ายไว้ในกระทู้นี้อ่ะครับ เค้ากะลังเครียดๆกันอยู่ เงิบเลย 555

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 0&start=30
labor omnia vincit
j2methai

โพสต์ที่ 37

nACrophiles_117 เขียน:ฮากว่าคืออันที่พี่มาโพสต์รูปถ่ายไว้ในกระทู้นี้อ่ะครับ เค้ากะลังเครียดๆกันอยู่ เงิบเลย 555

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 0&start=30

เห็นด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
pagzin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 38

55555555555+