21พค งานวันตลาดนัดผู้ลงทุน บทเรียนฝ่าวิกฤต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

21พค งานวันตลาดนัดผู้ลงทุน บทเรียนฝ่าวิกฤต

โพสต์ที่ 1

กำหนดการ จัดรายการ “มันนี่ทอล์ค”
ห้องประชุม ศ.สังเวียน ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย รัชดาภิเษก
ในวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย
วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม 2554

1300-1445 น. “กลยุทธ์ลงทุนให้คุ้มค่าทั้งในและต่างประเทศ”

ดร.สมชาย ภคภาสน์วิวัฒน์ ผู้เชี่ยวชาญเศรษฐกิจการเงิน
ดร.วิน อุดมรัชตวนิชย์ รองกรรมการผู้จัดาร บลจ.แอสเซทพลัส
คุณกฤษดา สวามิภักดิ์ รองกรรมการผู้อำนวยการ บมจ. หลักทรัพย์เอเซียพลัส
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา ดำเนินรายการ

1445-1500 น. พัก

1500-1730 น. “บทเรียนฝ่าวิกฤตพิชิตการลงทุน”

สวัสดิ์ หอรุ่งเรือง ที่ปรึกษา บมจ.เหมราชพัฒนาที่ดิน
วสันต์ โพธิพิมพานนท์ ประธานกลุ่มทองหล่อ
ศิริวัฒน์ วรเวทวุฒิคุณ ศิริวัฒน์แซนวิช
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา ดำเนินรายการ

สำรองที่นั่งฟรี 02-359-1196
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
MaiFuen
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 72

Re: 21พค งานวันตลาดนัดผู้ลงทุน บทเรียนฝ่าวิกฤต

โพสต์ที่ 2

ไปแน่นอนครับ

อยากเรียนรู้ประสบการณ์คนที่เคยทั้งสร้างสำเร็จมากับมือ และ ล้มมากับมือ

น่าจะเป็นบทเรียนที่ดีมากๆเลยครับ

:D
Tong n_n
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: 21พค งานวันตลาดนัดผู้ลงทุน บทเรียนฝ่าวิกฤต

โพสต์ที่ 3

เปิดจองเมื่อไรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
THAICHAINA

โพสต์ที่ 4

โทร.ไปจองแล้ว ภาคบ่ายช่วงที่สองน่าจะสนุก แต่ละคนเก๋าๆ ทั้งนั้น
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:1500-1730 น. “บทเรียนฝ่าวิกฤตพิชิตการลงทุน”

สวัสดิ์ หอรุ่งเรือง ที่ปรึกษา บมจ.เหมราชพัฒนาที่ดิน
วสันต์ โพธิพิมพานนท์ ประธานกลุ่มทองหล่อ
ศิริวัฒน์ วรเวทวุฒิคุณ ศิริวัฒน์แซนวิช
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น

สำรองที่นั่งฟรี 02-359-1196
^
^
^
ดูชื่อวิทยากรแล้ว ต่อให้ต้องซื้อบัตรเข้าฟัง ยังน่าไปเลยครับ
แต่นี่ "ฟังฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย"...ไม่พลาดแน่นอนครับผม
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
Rakkiat
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 6

จองแล้วครับ

รีบๆจองกันนะครับเดี๋ยวเต็ม

โพสต์ที่ 7

ตอนนี้ยังเหลือที่นั่งอยู่นะครับ
แต่ต้องรีบจองนะครับ จะได้มีที่นั่งสบายๆ
ไม่ต้องไปยืนเข้าคิว
ยกหูโทร ง่ายกว่าไปยืนรอแถวยาวๆครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณพี่เด็กใหม่ไฟแรงครับ
ming1714
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ไปด้วยคนครับ ;)
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....

โพสต์ที่ 10

พี่ๆท่านใดที่จองไว้
ต้องไปถึงประมาณ 1245 น นะครับ
ส่วนที่จะ walk in 1230 นะครับ

หากจะฟังเฉพาะช่วงหลัง
ประมาณ 1500 น ครับ
แต่คงไม่มีที่นั่ง ต้องนั่งพื้นหรือบันไดครับ
pak

โพสต์ที่ 11

วิทยากรหลายท่าน ล้วนแล้วแต่ผ่านเหตุการณ์เลวร้ายในบางช่วงชีวิตมาแล้ว
ดังนั้น เราอาจได้มุมมองเกี่ยวกับการ turnaround ดีๆก็ได้นะครับ

Pak (อยู่ใน mrt ครับผม)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
boong24

โพสต์ที่ 12

สุดยอดมากๆครับวันนี้ทั้งสองช่วง
โดยเฉพาะช่วงหลัง หากคุณ Sorawut มีภาค uncut มาปล่อยจะเยี่ยมมากๆเลยครับ :D
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
minkyman

โพสต์ที่ 13

รอบนี้ผมว่าสนุกมากเลยจริงๆครับ ได้ความรู้มากมาย ขอบคุณครับ สนับสนุนให้เอามา uncut มาด้วยก็ดีครับ
อุ อา กะ สะ
BIG87
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 14

มันส์ สะใจจริงๆ โดยเฉพาะ แง่คิดของคุณสวัสดิ์

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย
เจ้าหนี้ เครียดกว่าลูกหนี้เสมอ
สถาบันการเงิน มีความเสี่ยงสูงตลอดเวลา
ธุรกิจใดๆเจ้าของต้องหวงแหนบริษัทตน ไม่งั้นไม่รุ่ง
ฯลฯ

มันส์จริงๆให้ตายสิ แต่คาดว่า คงตัดออกกันกระจุยกระจาย เพราะอะไรคงรู้กัน อิอิ

โพสต์ที่ 15

รายการของช่วงหลัง บทเรียนฝ่าวิกฤต มีทาง sorawut แน่นอนครับ
แต่คงต้องตัดต่อก่อนครับ
เพราะอาจจะไม่เหมาะหลายอย่างครับ รวมทั้งเพื่อความสุภาพครับ
pak

โพสต์ที่ 16

คุ้มค่าสมการรอคอยจริงๆครับ

สำหรับความบันเทิงนั้น เดี่ยวไมโครโฟนบัตรสองพันยังอาย

ส่วนสาระความรู้นั้น คุณภาพคับแก้วเช่นเดิมครับ

รอน้องแชมป์เหมือนเดิม ^ ^
pawattt
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

ไม่ได้ไปอ่าาาาาาาา :'O :'O :'O รอเทพ lecture มาสรุปให้ก็ละกาน :cry: :cry:

โพสต์ที่ 18

เท่าที่ทราบ
champ_st เทพlecture ไม่ได้อยู่ช่วงหลังครับ
เพราะมีภารกิจ ดังน้ันจะไม่มีสรุปครับ

รอสรวุฒินะครับ เพราะบางอย่างสรุปเป็นตัวหนังสือไม่ได้จริงๆ :oops:
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 19

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์