คณะบุคคลกับการซื้อหุ้น (เผื่อจะได้เครดิตภาษีเพิ่มขึ้น)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Windy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คณะบุคคลกับการซื้อหุ้น (เผื่อจะได้เครดิตภาษีเพิ่มขึ้น)

โพสต์ที่ 1

เห็น Major Shareholder ของ SE-ED มี

คณะบุคคลวายเอ็นพีเอ็น โดยนางวรรณา ภู่วรวรรณ

แบบนี้หมายถึงว่าเราสามารถซิ้อหุ้นในนามคณะบุคคลได้นะสิ :D

ถ้างั้นก็เราก็ขอเครดิตภาษีคืนได้เพิ่มนะสิครับ เมื่อเทียบกับการถือในนามส่วนตัว เอ ถ้างั้นโบรคไหนเปิดบัญชีแบบนี้ได้บ้างครับ จะได้ไปเปิดบัญชี
ล็อคหัวข้อ