คำถามกรณีเมื่อได้รับหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นล่าช้าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ถุงเงินเก่า
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คำถามกรณีเมื่อได้รับหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นล่าช้าครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ วันนี้หรือ 25 เม.ย. 54 ผมพบเหตุการณ์ได้รับหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นสามัญประจำปี และรายงานประจำปี ก่อนวันประชุมเพียงสามวัน (3 วัน) ซึ่งล่าช้ากว่าข้อบังคับบริษัทที่กำหนดต้องส่งมาให้ไม่น้อยกว่าเจ๊ดวันก่อนวันประชุม (7 วัน) และเลยกำหนดส่งมอบฉันทะให้บริษัทด้วย ไม่ทราบเจอเหตุการณ์แบบนี้เข้าไป ควรดำเนินการอย่างไร ร้องเรียน ก.ล.ต. ได้หรือไม่ครับ

หมายเหตุ หน้าซองเอกสารไปรษณีย์จาก TSD หรือศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ มีข้อความพิมพ์ไว้ว่า "ฝากส่งวันที่ 12/04/2554" ด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

Re: คำถามกรณีเมื่อได้รับหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นล่าช้าครั

โพสต์ที่ 2

ตามกฏเขานับตอนเริ่มส่งก่อนประชุม14วัน ถึงมือเมื่อไหร่ไม่ก็ได้ครับ ไม่ผิดกฏ
ไม่อย่างนั้นคนที่อยู่ดาวพลูโต คงใช้เวลาส่งหลายสิบปี คงผิดกฏกันหมด
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
pntrang

Re: คำถามกรณีเมื่อได้รับหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นล่าช้าครั

โพสต์ที่ 3

ผมว่ามันอยู่ที่ ปณ.ไทย :oops:
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 4

ผมส่งถาม TSD แล้วได้รับคำตอบมาว่าเพราะเดือนนี้มีช่วงหยุดยาว จึงมีเอกสาร ปณ. ค้างส่งจำนวนมากครับ
โพสต์โพสต์