lh bank

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอบาน่า
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

lh bank

โพสต์ที่ 1

มีข้อมูลในกระทู้ไหนมั่งคับ ไม่ได้เข้ามานาน อยากติดตามหาข้อมูลข่าวสารจากพี่ๆ ในนี้บ้างคับ มีเพื่อนอยู่ LH ได้สิทธิ์จองมาได้ 25000 หุ้น ถ้าเป็น ผบห ได้ 100000 หุ้น เค้าไม่ค่อยอยากได้กันเลยกะจะซื้อต่อโดยให้เค้าจองโดยใช้เงินผมแล้วค่อยโอนหุ้นให้ทีหลัง ราคาที่เค้าได้กัน 1.50 บาท แต่ผมคงต้องซื้อต่อจากเค้าแพงขึ้นมาหน่อย พวก ผบห. เค้าให้ราคาซื้อต่อจากพนักงานที่ 1.80 บาท รับไม่จำกัดด้วย ^^ แพงกว่าราคาใช้สิทธิ์ 20% ผมว่าจะหามาดูเล่นๆซัก 200000 หุ้น
*
*
*
จะรวยต้อง เก่ง+เฮง ที่สำคัญต้องมีเมียดี
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

Re: lh bank

โพสต์ที่ 2

กระทู้นี้เลยครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=4&t=47323
โอบาน่า

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณพี่ Paul VI มากครับ ^^
*
*
*
จะรวยต้อง เก่ง+เฮง ที่สำคัญต้องมีเมียดี
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 4

โอบาน่า เขียน:ขอบคุณพี่ Paul VI มากครับ ^^
ยินดีครับ เอ เค้า IPO กันที่ 1.40 รึเปล่าครับ หรือว่าผมตกข่าว :D
โอบาน่า

โพสต์ที่ 5

Paul VI เขียน:
โอบาน่า เขียน:ขอบคุณพี่ Paul VI มากครับ ^^
ยินดีครับ เอ เค้า IPO กันที่ 1.40 รึเปล่าครับ หรือว่าผมตกข่าว :D
นั่นสิครับผมอ่านข่าวก็ว่า 1.40 แต่เพื่อนผมบอกว่า 1.50 งงเลย เอาไงดีถ้าราคาสูงกว่า 1.60-1.70 นี่คงต้องไปประเมินมูลค่าเองซะแล้วซิ กลุ่ม Bank นี่ยากมากมายสำหรับผม ^^!
*
*
*
Pat T Buffett
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

รู้สึกจะ1.40 ครับพี่ โบรกผมเพิ่งโทรมาวันนี้ครับ
โอบาน่า

โพสต์ที่ 7

ได้มาแล้วครับซื้อต่อเพื่อนที่อยู่ lh ^^
*
*
*
Joi
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 8

โบรกให้ผมมา 4.5 แสนหุ้น....ไม่รู้เป็นไงแต่ก็เอาหมด หวังว่าคงจะดีนะ......
"การหลอกคนร้อยคนให้เชื่อ นั้นง่ายกว่าการสอนคนหนึ่งคน ให้เข้าใจ"
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

โอบาน่า เขียน:ได้มาแล้วครับซื้อต่อเพื่อนที่อยู่ lh ^^

ตกลงซื้อต่อมาราคาไหนครับ 1.80 บาทเหรอครับ
nberry

โพสต์ที่ 10

เงียบจุง
jokerz
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 11

โพสต์โพสต์