BANPU - หุ้นดีที่ถูกมองข้าม !!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
OutOfMyMind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 30

Re: BANPU - หุ้นดีที่ถูกมองข้าม !!

โพสต์ที่ 1

ทำไมเข้ามาเชียร์ในห้องนี้หล่ะครับ
ลองเข้าไปในร้อยคนร้อยหุ้นสิ จะได้แลกเปลี่ยนกับท่านอื่นที่สนใจบ้านปูเหมือนกันครับ
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
harikung
ผู้ติดตาม: 16

Re: BANPU - หุ้นดีที่ถูกมองข้าม !!

โพสต์ที่ 2

ใช้ห้องผิดวัตถุประสงค์แล้วมั้งครับ ไม่ทราบว่ามีเจตนาอะไรแอบแฝงหรือไม่
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 3

ผมว่าไม่ได้ถูกเมินอย่างไรนี่ครับ ปีที่แล้วอย่าลืมว่ามีขายเหมืองไปทำให้กำไรมากขึ้นผิดปรกตินะครับ ปีนี้จะได้ซักเท่าไหร่ก็ต้องดูกันต่อไปนะครับ แต่ผมว่าราคามันก็สะท้อนถึงผู้สนใจไปอยู่แล้ว ไปคุยห้องบ้านปูดีกว่าครับ เค้าติดตามกันตลอด ^^
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
เหลนขุนไกร
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ไม่มีใครมองข้าม หรอกครับ เพียงแต่ไม่มีเงินไปซื้อ ดูราคาก่อนดิ
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 5

ผมมี 50 หุ้น :oops:
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

ผมคนก็มองอยู่นะ แบบเงียบๆ ลองถามคุณโดม ดูสิ ในพอร์ทผมมีบ้านปูมากสุดแต่คงต้องถือนานๆ ส่วนในตลาด ซืีอขายเก็งกำไรกันไฟลุกเกือบทุกวัน
show me money.
googgai

โพสต์ที่ 7

มีใครเมินหุ้น banpu หรือครับมีแต่อยากจะได้กันทั้งนั้น แต่ราคามันสูง คนเบี้ยน้อยหอยน้อยจะเอาเงินไหนไปซื้อครับ :?
KriangL

โพสต์ที่ 8

ผมซื้อจาก odd lot board เอาครับ
Boyadvance

โพสต์ที่ 9

ถ้ามองข้ามอย่างที่ว่าจริง ผมว่ามันควรจะร้อยกว่าบาทมั้งครับ
อาจจะใช้คำพูดผิด ในการสื่อสารมั้งครับ

แต่พี่ประเมินว่า มูลค่าควรจะเป็นเท่าใด ล่ะครับ
ผมจะได้ไม่มองข้ามไปบ้าง มันแพงเหลือเกินน
boat37564

โพสต์ที่ 10

ผมว่าบ้านปูไม่ได้ถูกมองข้ามนะครับ
เพราะถ้าถูกมองข้ามจริงๆราคาคงไม่ขุ้นจาก 300 ร้อยต้นๆเป็น 800ในเวลาแค่ ปีสองปีหรอก :D
.......ทำยังไงได้ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองทอง........
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 11

:8) อืม น่าจะย้ายออกจากห้องนี้นะครับ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

KriangL เขียน:ผมซื้อจาก odd lot board เอาครับ
ผมซื้อจากบอร์ดนั้นไม่เป็น ต้องทำไงครับ
ใช้โปรแกรมอะไร ?
เห็น bid offer เหมือนmain board ไหมครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
KriangL

โพสต์ที่ 13

thaloengsak เขียน: ผมซื้อจากบอร์ดนั้นไม่เป็น ต้องทำไงครับ
ใช้โปรแกรมอะไร ?
เห็น bid offer เหมือนmain board ไหมครับ
ผมใช้สั่งจาก web form เอาครับโบรกผมมันโชว์ bid offer ให้ด้วย แต่ไม่ real-time ต้องกด refresh เอาเพื่อ update ข้อมูล แต่ไม่สำคัญเท่าไหร่เพราะวันนึงซื้อขายกันไม่กี่ครั้ง
โพสต์โพสต์