การใช้ [/quote มากเกินไป ในร้อยคนร้อยหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
blueplanet
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

การใช้ [/quote มากเกินไป ในร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 1

มากจนอ่านไม่รู้เรื่อง
เพราะอ่านไปเดี๋ยวก็เจอข้อความซ้ำๆ ซ้ำไปซ้ำมา
อ่านไปได้ สักพักก็ต้องเลิก
Blueplanet
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: การใช้ [/quote มากเกินไป ในร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 2

blueplanet เขียน:มากจนอ่านไม่รู้เรื่อง
เพราะอ่านไปเดี๋ยวก็เจอข้อความซ้ำๆ ซ้ำไปซ้ำมา
เห็นด้วยครับพี่ ถ้าอ้างอิง อยากให้ช่วยลบ ให้เหลือเฉพาะ สาระสำคัญ ครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

Re: การใช้ [/quote มากเกินไป ในร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 3

blueplanet เขียน:มากจนอ่านไม่รู้เรื่อง

Reportเลยครับว่าตรงโพสต์อันไหน ไม่เหมาะสม

กดใช้ตรงเครื่องหมาย"!"ขวามือด้านล่างครับ

ผมquoteหน่อยนะ :D
Rabbit VS. Turtle
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยครับ ให้ช่วยกัน quote เฉพาะประโยคที่จะพูดถึง
เห็นบางครั้ง quote มายาวเป็นหน้า เพื่อจะพิมพ์ขอบคุณเฉยๆ อันนี้ก็มากไป
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
BIGLOVE

โพสต์ที่ 5

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
VI Wannabe

โพสต์ที่ 6

Mr. Boo เขียน:

Reportเลยครับว่าตรงโพสต์อันไหน ไม่เหมาะสม

กดใช้ตรงเครื่องหมาย"!"ขวามือด้านล่างครับ

แบบนี้ไม่ควรใช่ไหม :D
(เป็นตัวอย่าง)

พวก ข่าวยาวๆ จริงๆ quote กันแค่หัวข้อก็น่าจะพอครับ
"Attempt to be fearful when others are greedy and to be greedy only when others are fearful"

"It's far better to buy a wonderful company at a fair price than a fair company at a wonderful price"
[v]

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยครับ บางทีอ่านแล้วรำคาญมาก
Ani

โพสต์ที่ 8

เห็นด้วยเหมือนกันเลยครับ บางทีจะขอบคุณ Comment อันก่อนเราอันนึง ไม่รู้จะ quote มาทำไม
murder_doll

โพสต์ที่ 9

เห็นด้วยครับ ควรตัดเฉพาะข้อความสำคัญจะได้ไม่เปลืองเนื้อที่ด้วย
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 10

VI Wannabe เขียน:

แบบนี้ไม่ควรใช่ไหม :D
(เป็นตัวอย่าง)

พวก ข่าวยาวๆ จริงๆ quote กันแค่หัวข้อก็น่าจะพอครับ
เรื่องนี้ ผมสนับสนุนให้ช่วยกันเลือกเฉพาะข้อความที่เกี่ยวข้อง

แต่ข่าว ก็ต้องพิจารณาให้ดีนะครับ บ่อยครั้งที่หัวข้อข่าวไม่ชัดเจน หรืออาจจะขัดแย้งกับเนื้อข่าวด้วยซ้ำ

และทางเวบก็สนับสนุนการฟังข้อมูลที่มีเหตุผลสนับสนุน การอ่านแต่หัวข้อข่าวบางข่าวก็สั้นมากเกินไปที่เราจะรู้เหตุผลมาสนับสนุนหัวข้อข่าวนั้น
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
pagzin
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

quote เฉพาะข้อความทำอย่างไรครับ
erickiros

โพสต์ที่ 12

quote ทั้งหมดแล้วเลือกลบข้อความที่ไม่ต้องการออกค่ะ
ว่างๆแวะไปเยี่ยมชม blog ของซันได้นะคะ Economics Blog
เนื้อหาของบล็อกนี้จะเกี่ยวกับการนำทฤษฎีเศรษฐศาสตร์มาอธิบายเรื่องราวต่างๆค่ะ
nam
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 13

เท่าที่ผมทราบนะครับ
การ quote เฉพาะส่วน เริ่มจากกด quote จาก reply ที่ต้องการ
แล้วเลือกลบข้อความที่ไม่ต้องการ (ดังที่ผมเน้นสีเหลืองในรูปประกอบ)
อย่าลบ codeที่อยู่ใน[] นะครับ โดยเฉพาะอันแรกและอันสุดท้าย
จากนั้นเพิ่มข้อความของตนเอง ที่ไม่ผิดกติกาของเวปเรา
ลอง preview ดูก่อน submit
เนื่องจาก สมาชิกปกติไม่สามารถแก้ไขข้อความที่ post ไปแล้ว
ต้องให้สมาชิกไม่ปกติแก้ให้ครับ :)

ตัวอย่างที่ทำดังรูปประกอบ
chatchai เขียน:
VI Wannabe เขียน:
blueplanet เขียน:
เรื่องนี้ ผมสนับสนุนให้ช่วยกันเลือกเฉพาะข้อความที่เกี่ยวข้อง

แต่ข่าว ก็ต้องพิจารณาให้ดีนะครับ บ่อยครั้งที่หัวข้อข่าวไม่ชัดเจน หรืออาจจะขัดแย้งกับเนื้อข่าวด้วยซ้ำ

และทางเวบก็สนับสนุนการฟังข้อมูลที่มีเหตุผลสนับสนุน การอ่านแต่หัวข้อข่าวบางข่าวก็สั้นมากเกินไปที่เราจะรู้เหตุผลมาสนับสนุนหัวข้อข่าวนั้น
แนบไฟล์

ตถตา
setup999

โพสต์ที่ 14

ผมอยากให้รวมถึง ข้อความลงท้ายส่วนบุคคลด้วยนะครับ
บางทีมันดูเลอะเทอะไปหน่อย
โพสต์โพสต์