มีหุ้นที่มีโอกาส Turnaround ช่วงนี้มีตัวไหนบ้างหรอครับ^^

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มีหุ้นที่มีโอกาส Turnaround ช่วงนี้มีตัวไหนบ้างหรอครับ^^

โพสต์ที่ 1

เริ่มมีเวลาเลยอยากจะศึกษาหุ้นกลุ่มที่มีโอกาสเทินอราวนะครับ มีแนะนำตัวไหนให้ไปศึกษาบ้างไหมครับ
ขอบคุณมากๆๆๆครับ:bow:
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: มีหุ้นที่มีโอกาส Turnaround ช่วงนี้มีตัวไหนบ้างหรอครับ^^

โพสต์ที่ 2

เท่าที่นึกออกก็มี
PAE เปลี่ยนกรรมการ มีลุ้น
LRH ปีที่แล้วกำไรทั้งหมดมาจากการขายโรงแรม ปีนี้จะขายทรัพย์สิน(โรงแรม) อีก
Npark เปลี่ยนกรรมการ มีลุ้น
True เพิ่มทุนลดหนี้ แต่กรรมการหน้าเดิมๆ

การลงทุนมีความเสี่ยง การเล่นหุ้น Turnaround มีความเสี่ยงมากกว่าปกติ
ถ้าซื้อ 5 ตัวรอดมาสักตัวยังไม่รู้ว่าคุ้มเสี่ยงหรือเปล่า
picklife

Re: มีหุ้นที่มีโอกาส Turnaround ช่วงนี้มีตัวไหนบ้างหรอครับ^^

โพสต์ที่ 3

MO101 เขียน:เท่าที่นึกออกก็มี
PAE เปลี่ยนกรรมการ มีลุ้น
LRH ปีที่แล้วกำไรทั้งหมดมาจากการขายโรงแรม ปีนี้จะขายทรัพย์สิน(โรงแรม) อีก
Npark เปลี่ยนกรรมการ มีลุ้น
True เพิ่มทุนลดหนี้ แต่กรรมการหน้าเดิมๆ

การลงทุนมีความเสี่ยง การเล่นหุ้น Turnaround มีความเสี่ยงมากกว่าปกติ
ถ้าซื้อ 5 ตัวรอดมาสักตัวยังไม่รู้ว่าคุ้มเสี่ยงหรือเปล่า
ขอบคุณมากครับพี่^^ ในนี้รู็สึกจะเคยดูpaeตัวเดียวเองครับในนี้แต่ก็ยังไม่เข้าใจT^T
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

SC ครับ

Trunaround ทางการเมือง :rofl:

ล้อเล่นนะครับ

แต่อยากให้การเมืองจบจริงๆ
รักกันมากๆครับ ชีวิตหนึ่งไม่ยาวเท่าไร เกลียดกันไปทำไม :mrgreen:
หลักของความสมดุล
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

"น่ามอง"...ก็ยังไม่ได้แปลว่า "น่าซื้อ"
"น่าศึกษา"...ก็ยังไม่ได้แปลว่า "น่าลงทุน"

ตอนนี้มีคนบอกว่า "SSI กับ BTS น่ามองและน่าศึกษา" ครับผม
ขอไปทำการบ้านก่อน เผื่อจะมีมุมมองอะไรเพิ่มเติมมาแชร์นะขอรับ
ตอนนี้ ผมเองยังไม่มีหุ้นของเค้าเลยนะครับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ถ้า Turnaround -> Mpic ลดขาดทุนสะสม
AIM อันนี้ไม่แน่ใจเห็นมีข่าวออกว่ารายได้เพิ่ม และกำลังหาวิธีลดขาดทุนสะสมอยู่

:)
picklife

โพสต์ที่ 7

pak เขียน:"น่ามอง"...ก็ยังไม่ได้แปลว่า "น่าซื้อ"
"น่าศึกษา"...ก็ยังไม่ได้แปลว่า "น่าลงทุน"
:cool: สุดยอดครับ
pak เขียน: ตอนนี้มีคนบอกว่า "SSI กับ BTS น่ามองและน่าศึกษา" ครับผม
ขอไปทำการบ้านก่อน เผื่อจะมีมุมมองอะไรเพิ่มเติมมาแชร์นะขอรับ
ตอนนี้ ผมเองยังไม่มีหุ้นของเค้าเลยนะครับ
ssiมะเคยดูเลยครับ ส่วนbtsไม่ได้ตามมาน๊านม๊ากก

ขอบคุณครับพี่
picklife

โพสต์ที่ 8

miracle เขียน:ถ้า Turnaround -> Mpic ลดขาดทุนสะสม
AIM อันนี้ไม่แน่ใจเห็นมีข่าวออกว่ารายได้เพิ่ม และกำลังหาวิธีลดขาดทุนสะสมอยู่

ขอบคุณครับพี่มิ เซียนหุ้น1สต. อิอิ(แซวเล่นนะครับ เห็นคราวก่อนคุยกันเรื่องหุ้นสตังค์เดียว)
moonorway
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

MPIC อีก 1 เสียงครับ ล้างขาดทุนสะสม และมีหนังที่สร้างรายได้หลายเรื่อง เช่น สุดเขตสเล็ดเป็ด Love จุลินทรีย์

Preb ธุรกิจทั้ง 3 ทาง: ก่อสร้าง, PCM, อสังหา จะสร้างรายได้ให้กับ Prebuilt ได้อย่างมโหฬารครับ เพราะมี connection ที่ดีกับกลุ่ม TCC, คุณ ตัน, กลุ่ม LH, QH, AP ครับ

เงินของท่าน ศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจครับ :D
ming1714

โพสต์ที่ 10

LRH ที่จะ Turnaround ขายโรงแรมเป็นกำไร...-(หากขายไปเรื่อยๆ) วันหนึ่งขายหมด... บ.จะTurnDown ไหมครับ ?
ในแง่พื้นฐาน Turnaround จริงหรือเปล่าครับ.. แต่กลับไปดูราคา เหมือนจะ Turnaround มาได้ซักพักแล้วหรือไม่ :wink:
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 11

ming1714 เขียน:LRH ที่จะ Turnaround ขายโรงแรมเป็นกำไร...-(หากขายไปเรื่อยๆ) วันหนึ่งขายหมด... บ.จะTurnDown ไหมครับ ?
ในแง่พื้นฐาน Turnaround จริงหรือเปล่าครับ.. แต่กลับไปดูราคา เหมือนจะ Turnaround มาได้ซักพักแล้วหรือไม่ :wink:
ผมว่าไม่น่าจะถึงขายหมดนะครับ ถ้าจะขายหมดคงต้องใช้เวลาหลายปีอยู่ การขายก็ดีอย่างในเรื่องการปลด lock assets แต่ไม่คิดว่าจะขายหมดนะครับน่าจะลด exposure จากอณาจักรที่อยู่แต่ภูเก็ตออกไปมากกว่าครับ

ตามความคิดผมนะครับ อาจไม่เรียกว่า turnaround ครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
ming1714

โพสต์ที่ 12

(เท่าที่ทราบ)
LRH ราคาตอนนี้เหมือนขึ้นไปรอปันผลจากกำไรรายการพิเศษที่ขาย รร.ใหญ่ไป...+กับมีการคาดการณ์ว่าจะมีการขายที่อื่นๆอีก
ถ้าลองดูราคาตอนนี้เทียบกับผลตอบแทนปันผล(ไม่นวมเครดิตฯ) ก็ประมาณ10% เยอะอยู่...

แต่หลังจากนี้หากไม่มีรายการพิเศษขาย รร.ไปจนได้กำไรเยอะๆอีก... หรือขายไปแต่ไม่ได้กำไรสูงอย่างมีนัยะสำคัญ
ปันผลที่ได้ในสถานการณ์ปกติผมดูข้อมูลย้อนหลังไปก็ประมาณ 2.xx บาท....
(แต่ก็ไม่แน่นะเพราะว่าที่ผ่านมาเขาบอกว่าเพราะการเมือง+เศรษฐกิจโลกเมื่อก่อนมีผลกับการดำเนินธุรกิจพอสมควร ..สังเกตจากรายงานประจำปีเค้าว่าไว้)

การซื้อ LRH ที่ 7x.xx - 8x.xx เพื่อรับปันผล ~10% ในQนี้Qเดียว ... ผมคิดว่าค่อนข้างเสี่ยงสูงไปครับ...
(ขออภัยสำหรับผู้ที่มี/ถือหุ้นด้วยนะครับ =/\= ผมอาจจะยังเจาะไม่ลึกพอ..แต่ขอร่วมแสดงความคิดเห็นเท่าที่รู้ครับ)
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
panwasit

โพสต์ที่ 13

แถมอีกตัว EE เปลี่ยนรูปแบบโรงงาน
กว่าจะเสร็จ 2556 มั้ง

ปล. ขายทิ้งไปแล้ว
ปล ความเห็นส่วนตัว
Joga Bonito

โพสต์ที่ 14

pak เขียน:"น่ามอง"...ก็ยังไม่ได้แปลว่า "น่าซื้อ"

ตอนนี้มีคนบอกว่า "SSI กับ BTS น่ามองและน่าศึกษา" ครับผม
ถ้าหุ้น turnaround ต้องพี่ pak คนนี้ล่ะครับ :bow:

หรือว่า invest first investigate later ดี :B :B
Financeseed

โพสต์ที่ 15

หาด้วยคนครับ bwg ได้ไหมครับ
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
Jimmy

โพสต์ที่ 16

LRH ขายโรงแรมแต่ไม่ทั้งหมด เหลือที่บริหารเอง Best Western Allamanda,Sheraton Grande Laguna จะรีแบนดเป็น Angsana แทนครับ และ Banyan Tree Phuket ที่เหลือจะเป็นพวก property,Spa, Time share, Tour และไปสร้างโรงแรมที่เวียดนามคล้าย ๆ กับ ลากูน่าภูเก็ตครับ ผมว่าถ้าไม่มีรายการขายโรงแรมผลประกอบการไม่ได้ดีมากอะรัยนะครับ

หุ้น turnaround ผมขอเสนอ UEC เข้าประกวดครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
Croyoty
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 17

moonorway เขียน:MPIC อีก 1 เสียงครับ ล้างขาดทุนสะสม และมีหนังที่สร้างรายได้หลายเรื่อง เช่น สุดเขตสเล็ดเป็ด Love จุลินทรีย์

Preb ธุรกิจทั้ง 3 ทาง: ก่อสร้าง, PCM, อสังหา จะสร้างรายได้ให้กับ Prebuilt ได้อย่างมโหฬารครับ เพราะมี connection ที่ดีกับกลุ่ม TCC, คุณ ตัน, กลุ่ม LH, QH, AP ครับ

เงินของท่าน ศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจครับ :D

เข้ามาสนับสนุน PREB ด้วยคนคับ
kkevin

โพสต์ที่ 18

พี่ๆช่วยดู Amanah ว่ามีคุณสมบัติเป็นหุ้น Turnaround ไหมครับ ถ้าพี่PAKเข้ามาขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
multipleceilings

โพสต์ที่ 19

turnaround ที่ดีจริงในความเห็นผม ต้องแยกออกจาก cyclical ได้ครับ เช่น CPN, TUF แบบนี้ครับ เกิด abnormal หรือ one time event ทำให้ธุรกิจตกต่ำหรือชะลอตัวชั่วขณะ หรือ profitability ชะลอตัว เสร็จแล้ว turnaround แต่จริงๆ base ของธุรกิจนั้นเป็น secular growth.... ไม่จำเป็นต้องตัวเลขออกมาแดงแล้วกลับมาเขียว ผมไม่รู้นะแต่ผมเห็นตลาดแต่ไหนแต่ไร พอตัวแดงมาเขียว.. expectation นั้นทำให้ราคาวิ่งฉิวเลย.... assume linear exepectation มากๆ แต่ net wealth ที่เพิ่มมานั้นน้อย และ ด้วยความมันเป็น cyclical เดวมันก็กลับไปที่เดิม ไม่เกิด continuos momentum เช่น distressed value business

ผมเห็นหุ้นหลายๆตัวที่เพื่อนๆบอกว่ามันคือ turnaround ที่ดีจริงๆแล้วมันคือ cyclical อะครับ , cylicality นั้นมีได้หลายแบบ....เช่น rely on commodity price, seasonality effect.. ท้ายสุดตัวตัดสำคัญคือ degree of control. หากบริษัทใดสามารถควบคุม fluctuating factor เช่นนั้นได้ แม้ใน entirety , factor นั้นจะถูก subject to cyclicality ก็ตาม ก็ถือว่า บริษัทอยู่เหนือ fluctuation ครับ ไม่เป็น cyclical stock. มีตัวอย่างให้เห็นกันอยู๋เช่น CPF จากการจับสินค้าปลายน้ำมากขึ้น คุม margin ได้มากขึ้น ไม่ต้องไปขึ้นกับ price regulation ของสินค้าต้นน้ำอย่างเดียว

แต่สุดท้ายก็ effect บนราคาก็อันเดียวกัน... :mrgreen: ประเด็นผมคือ turnaround เป็นแค่คำเท่านั้น แต่ผมยังเชื่อว่า value way ของ good turnaround business น่าจะแยกออกจาก cyclical business ให้ชัดครับ การที่จะ turnaround ได้แปลว่าธุรกิจต้องเคยดีมาก่อน จึงจะ turnaround ตามคำ แล้วมันยังมีเรื่องของ gap การ turnaround อีกว่าพลิกกลับมายิ่งใหญ่แค่ไหน แต่ประเด็นนั้นเป็นอีกประเด็นของ growth, ถ้าคุณเจอ turnaround ตัวแม่ ก็ยินดีด้วยครับ

สำหรับผมส่ง TKS ให้คุณ จขกท ศึกษาครับ มี cyclicality ครับตัวนี้แต่ degree ของ cyclicality กำลังถูกคุมได้ดีขึ้นด้วยproduct/service line ของเค้าครับ และหลายคนอาจมองว่าอยู๋ใน sunset business ในฐานะทำเกี่ยวกับสิ่งพิมพ์ แต่ มันดันมี IT (synex) มาค้ำคออยู่ครับ ซึ่ง retail IT ไม่ใช่ sunset business แน่ๆ . ยังไงลองดูครับ.. มีการ offset และส่งเสริมกันไปในทางที่ดีหลายๆด้าน ลองศึกษาดูครับ

ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ถูกทั้งหมด งั้นใช้วิจารณญาณก่อนตัดิสนใจ
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
multipleceilings

โพสต์ที่ 20

multipleceilings เขียน:การที่จะ turnaround ได้แปลว่าธุรกิจต้องเคยดีมาก่อน
เขียนผิดครับ ขออภัย การที่จะ turnaround ไม่ได้แปลว่าธุรกิจต้องเคยดีมาก่อน
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
Rakkiat
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 21

ming1714 เขียน:(เท่าที่ทราบ)
LRH ราคาตอนนี้เหมือนขึ้นไปรอปันผลจากกำไรรายการพิเศษที่ขาย รร.ใหญ่ไป...+กับมีการคาดการณ์ว่าจะมีการขายที่อื่นๆอีก
ถ้าลองดูราคาตอนนี้เทียบกับผลตอบแทนปันผล(ไม่นวมเครดิตฯ) ก็ประมาณ10% เยอะอยู่...

แต่หลังจากนี้หากไม่มีรายการพิเศษขาย รร.ไปจนได้กำไรเยอะๆอีก... หรือขายไปแต่ไม่ได้กำไรสูงอย่างมีนัยะสำคัญ
ปันผลที่ได้ในสถานการณ์ปกติผมดูข้อมูลย้อนหลังไปก็ประมาณ 2.xx บาท....
(แต่ก็ไม่แน่นะเพราะว่าที่ผ่านมาเขาบอกว่าเพราะการเมือง+เศรษฐกิจโลกเมื่อก่อนมีผลกับการดำเนินธุรกิจพอสมควร ..สังเกตจากรายงานประจำปีเค้าว่าไว้)

การซื้อ LRH ที่ 7x.xx - 8x.xx เพื่อรับปันผล ~10% ในQนี้Qเดียว ... ผมคิดว่าค่อนข้างเสี่ยงสูงไปครับ...
(ขออภัยสำหรับผู้ที่มี/ถือหุ้นด้วยนะครับ =/\= ผมอาจจะยังเจาะไม่ลึกพอ..แต่ขอร่วมแสดงความคิดเห็นเท่าที่รู้ครับ)

เห็นด้วยครับ คาดการณ์ว่ารายได้คงลดลงไปมาก เนื่องจากมีการปันผลออกมาเกือบ 100 %ของกำไร (ไม่นำไปลงทุนต่อ) หุ้นตัวนี้มองว่า turnaround ระดับนึงแล้วล่ะ
tanatat

โพสต์ที่ 22

กรณีของ LRH ผมมองว่าที่มีคนมองว่าเป็นหุ้น trunaround ผมมองว่าอาจจะมาจากสาเหตุ จากการดำเนินงานของกลุ่มท่องเที่ยวในปีที่แล้วนอกจากไตรมาส1 ที่เริ่มฟื้นตัวต่อเนื่องจากการที่เสื้อแดงล้มการประชุมในปี 2552 ที่พัทยา การท่องเที่ยวปี2552 ก็แย่มาตลอดจนเริ่มฟื้นตัวช่วงปลายปี 2552 และดีที่สุดช่วงไตรมาส1 ปี2553 จากนั้นปลายไตรมาส1 ปี 2553 ก็เกิดเหตุวุ่นวายมีการก่อจราจลเผาหลายจุดในกรุงเทพ การท่องเที่ยว ที่ฟื้นในไตรมาส1 จึงดับสนิทจนถึงไตรมาส4 ปี2553 และคาดว่าน่าจะเริ่มฟื้นตัวไตรมาส1 ปี2554 และถ้าไม่มีการจราจลอีกไตรมาส2 ปี2554 การท่องเที่ยวก็น่าจะฟื้นตัว(ถึงแม้ว่าจะมีเหตุการณ์ที่ญี่ปุ่นและน้ำท่วมทางใต้ของประเทศ) ดังนั้นถ้าหลังการเลือกตั้งเหตุการณ์ก็สงบ อุตสาหกรรมท่องเที่ยวก็น่าจะกลับไปเป็นปกติ ธุรกิจโรงแรม ท่องเที่ยวก็น่าจะ trunaround
ในกรณี lrh ในไตรมาส2 ปี2553 ยิ่งได้ผลกระทบมากเนื่องจาก โรงแรมในกรุงเทพ รวมทั้งสำนักงานให้เช่าก็อยู่ใกล้จุดเกิดจราจล ผลกระทบก็เลยยิ่งมาก แต่ปีนี้ก็คาดว่าจะกลับมาเป็นปกติ ในส่วนการขายทรัพย์สินของกลุ่ม เพิ่งขายไปโรงแรมเดียวครับ กำไรเกือบ 2,000 ล้านบาท มูลค่าbookvalue หุ้นตัวนี้ ธค.ปี2553 มีมุลค่า ประมาณ 99 บาทต่อหุ้นทรัพย์สินที่ขาย ขายได้สูกว่า bookหลายเท่าจึงมีกำไรค่อนข้างมาก ถ้ากลุ่มผู้บริหารฯมีนโยบายขายทรัพย์สินจริงในราคาที่สูงกว่า book มากๆ ก็จะสะท้อนให้เห็นว่า bookvalue ของหุ้นจะเพิ่มอย่างรวดเร็ว ในความเป็นจริงกลุ่มนี้ก็ยังมีทรัพย์สินให้ดำเนินกิจการได้อีกมากมาย รวมทั้งมีทรัพย์สินหลายตัวที่อาจจะมีมูลค่ามากขึ้นในอนาคตอีก ผมก็เชื่อว่าน่าจะเป็นหุ้น ที่trunaround จากเมื่อ 2ปีก่อนได้นะครับ แต่ทั้งนี้ก็ต้องดูผลประกอบการไตรมาส1 ปี2554 ด้วยครับว่ากำไรจะเป็นอย่างไรบ้าง อย่างน้อยก็ไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยก้อนโตจากการคืนหนี้ก็น่าจะช่วยลดดอกเบี้ยลงไปได้โข แต่เชื่อว่าไตรมาส2 น่าจะดีกว่าไตรมาส2 ปีที่แล้วอย่างมากมายแน่ครับ
MO101

โพสต์ที่ 23

ดีใจจริงๆ ที่มีคนคิดว่า LRH จะ turnaround
ส่วน mpic มีลุ้นเหมือนกันแต่ธุรกิจหนังแผ่นไม่น่ายั่งยืนเท่าไหร่
auspicja

โพสต์ที่ 24

MPIC มีธุรกิจโรงหนังด้วยหรือไม่ครับ เพราะถ้าสร้างหนังอย่างเดียวเสี่ยงมากๆครับ

หนัง 100 ล้าน ต้องหักค่าดูให้โรงหนัง 50

เหลือรายได้ให้เรา 50

หัก ค่า PR อีก 10-15

ทุนหนังอีก15-20

กำไรจริง 15 - 20 ล้านบาทครับ
ยิ่งรู้มากขึ้น ทำให้เข้าใจว่าเรานี่ช่างอ่อนหัดยิ่งนัก
HARINLUX

โพสต์ที่ 25

หุ้น slc ผมกำลังติดตามดูอย่างใกล้ชิด :shock:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 26

โครงสร้างของ MPIC มี Major เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่
MPIC โครงสร้างรายได้ จากหนังที่สร้าง และหนังที่เอาเข้ามาด้วย
ไม่เฉพาะรายได้จากแผ่น CD หรือ DVD ซึ่งตอนนี้ราคาลดลงมาเหลือประมาณ 100 บาท
หรือน้อยกว่านี้เล็กน้อยแล้วครับ

นักดูดาว

โพสต์ที่ 27

จะมีการจราจลหรือไม่ เรื่องเลือกตั้งมีส่วนเยอะครับ

แต่ LRH ทำธุรกิจที่ภูเก็ตไม่ใช่หรือครับ ผมไม่มั่นใจ ไม่ได้ดูละเอียด
ตรงนั้นน่าจะมีความปลอดภัยและเสถียรภาพทางการเมืองสูงกว่าย่านราชประสงค์ด้วยซ้ำไป
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Kritkarun
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 28

เห็นมีคนพูดถึง LRH
ผมเสนอ ERAWAN ครับ
ลักษณะจะคล้าย LRH ตรงที่
ปีนี้ได้ขายอาคารไป 1 อาคารแล้ว และจะขายเพิ่มภายในปีนี้อีก 1 อาคาร
ซึ่งกำไรคงจะโตเป็นประวัติการณ์

โดยในส่วนของพื้นฐานนั้น การท่องเที่ยวก็มีแนวโน้มจะฟื้น
และการขายอาจจะทำให้ต้นทุนทางการเงินลดลง จนกำไรมากขึ้น
uns

โพสต์ที่ 29

mpic เป็นรายเดียวในไทยรึป่าวครับ ที่ซื้อลิขสิทธหนังต่างประเท มาฉาย
pntrang

โพสต์ที่ 30

bwg
จะ turn หลังจากเพิ่มทุน :ohno:
โพสต์โพสต์