เป็นไปได้ไหมคับ ที่จะมีห้องถามตอบเฉพาะ ปัญหาเรื่องงบการเงิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nut776
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

เป็นไปได้ไหมคับ ที่จะมีห้องถามตอบเฉพาะ ปัญหาเรื่องงบการเงิน

โพสต์ที่ 1

บางที มีปัญหา เรื่องงบการเงิน บางจุด

อาจจะไม่สำคัญ หรืออาจจะสำคัญ ต่อการวิเคราะห์ ในสายตาแต่ละคับ
แต่เหนือสิ่งอื่นใด คือการเข้าใจความเป็นไป
และประโยชน์ต่อผู้ที่จะมาคุ้นคว้าในปัญหาเหมือนๆกัน

ไม่ทราบ ว่าผมดูไม่ถ้วน ว่ามีเป็นกระทู้เฉพาะ หรือ เปล่า

หรือมันละเอียดมากจะไม่สามารถ สอนกันคร่าวๆ ผ่านเวปได้นะครับ
แต่อยากให้มีจังคัึบ

ขอบคุณมากนะคับ ถ้า mod เห็นว่าควร
show me money.
nut776
ผู้ติดตาม: 4

Re: เป็นไปได้ไหมคับ ที่จะมีห้องถามตอบเฉพาะ ปัญหาเรื่องงบการเ

โพสต์ที่ 2

อาจจะรวมถึง
ความหมาย กฏเกณฑ์ หรือ การนำไปใชั ตลอดถึงตัวอย่าง ต่างในมาตรฐานบัญชีอะคับ
show me money.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Financeseed
ผู้ติดตาม: 1

Re: เป็นไปได้ไหมคับ ที่จะมีห้องถามตอบเฉพาะ ปัญหาเรื่องงบการเ

โพสต์ที่ 3

บางที ผมอ่านงบแล้วก็งง อ่ะครับ
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
ltf08
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

น่าจะมาตั้งถามที่ห้องนี้ได้นะครับ

ถ้าแยกห้องต่างหาก น่าจะร้าง

...
Blueocean
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ผมเห็นด้วยครับ

เริ่มอ่านงบมันสับสนวุ่นวายมากครับ

ถ้ามี ห้องแยกไปเลย เหมือน มือใหม่หัดลงทุนจะดีมากครับ

ผมงบการเงินเป็นตัวบอก สถานะของกิจการในช่วงเวลานึง เพราะฉนั้นมันสำคัญมากครับ ถ้าเราช่วยๆกันทำความเข้าใจ

ถ้ามีจะดีมากๆครับ
nam
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

ลองอ่านและถามคนเก่งๆในกระทู้นี้ดูนะครับ
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=35&t=39281
ตถตา
spartacus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

อยากให้มีเหมือนกันนะครับ แต่คิดว่า ห้องคงจะร้างเหมือนกัน

จริงๆ อ่านหนังสือเองก็พอเข้าใจได้

แต่ทฤษฎีกับปฏิบัตินี่คนละเรื่องกันเลย เหอๆ

ธรรมย่อมรักษา ผู้ประพฤติธรรม
โพสต์โพสต์