เราควรพิจารณาให้ค่าตอบแทนกรรมการ กี่เปอร์เซ็นจากกำไรสุทธิคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
natthawut3010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เราควรพิจารณาให้ค่าตอบแทนกรรมการ กี่เปอร์เซ็นจากกำไรสุทธิคับ

โพสต์ที่ 1

คือ ไม่รู้จะพิจารณายังไงอ่ะคับ รู้สึกบริษัทเล็ก กับ บริษัทใหญ่ค่าตอบแทนมันห่างกันเยอะจัง
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

Re: เราควรพิจารณาให้ค่าตอบแทนกรรมการ กี่เปอร์เซ็นจากกำไรสุทธ

โพสต์ที่ 2

natthawut3010 เขียน:คือ ไม่รู้จะพิจารณายังไงอ่ะคับ รู้สึกบริษัทเล็ก กับ บริษัทใหญ่ค่าตอบแทนมันห่างกันเยอะจัง

คำถามนี้ น่าสนใจดีครับ
เรื่องกรรมการนี่ ถ้าหากได้เบี้ยประชุมเยอะ แต่ บ. ทำกำไรได้แย่

แต่เดิมคิดว่า ค่าใช้จ่าย ส่วนนี้ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่นะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
nut776
ผู้ติดตาม: 4

Re: เราควรพิจารณาให้ค่าตอบแทนกรรมการ กี่เปอร์เซ็นจากกำไรสุทธ

โพสต์ที่ 3

eason
show me money.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

ปกติผมจะเทียบกับบริษัทที่ทำธุรกิจใกล้ๆกัน ลองเทียบกับ รายได้ จะดีกว่ากำไรครับ เพราะกำไรขึ้นกับสมมุติฐานด้านบัญชี โครงสร้างภาษีและเงินทุนด้วย
ดูด้วยว่าแต่ละปีเพิ่มเท่าไหร่ก็ดีนะครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์