ขอคำแนะนำปรึกษาเรื่องการเก็บกำไรเป็นหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
firewalker
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำแนะนำปรึกษาเรื่องการเก็บกำไรเป็นหุ้น

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบมีใครใช้วิธีนี้มั้ยครับ อยากทราบถึงข้อดีข้อเสียครับ

คือปกติก่อนจะตัดสินใจซื้อหุ้นไรซักตัว ส่วนใหญ่ผมจะประเมินแนวโน้มอนาคตคร่าวๆของบริษัทนั้นๆอย่างต่ำ 2 ปี (พูดง่ายๆคือกะว่าซื้อแล้วสามารถถือได้ยาวๆเป็นปีๆอะครับ) แต่บางครั้ง หุ้นที่ซื้อ บางครั้งซื้อได้ไม่นานราคาก็ขึ้นพรวดๆจนอยากจะขายออก เลยอยากทราบว่า ถ้าเกิดเจอกรณีนี้ขึ้น อยากทราบว่าควรเก็บกำไรเป็นหุ้นดี หรือ ขายหมดแล้วหาตัวใหม่ดี
โพสต์โพสต์