สรุปงานสัมนา 28/3/11 สัมนาพิเศษของ thaiVI ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
akekarat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สรุปงานสัมนา 28/3/11 สัมนาพิเศษของ thaiVI ครับ

โพสต์ที่ 121

champ_st เขียน:หวังว่าคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ท่านใดต้องการเสริมได้ก็ยินดีครับ

นี่ถ้าผมไม่ใช่พวกเกรียนที่ที่บางคนเรียก นี่คงทำให้ไม่ได้นะเนี่ย 555
เมื่อไหร่คุณแชมป์จะได้ขึ้นไปนั่งบนเวทีบ้างครับ :wink:
juste
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: สรุปงานสัมนา 28/3/11 สัมนาพิเศษของ thaiVI ครับ

โพสต์ที่ 122

ขอบคุณมากครับ งานสนุกและเป็นกันเอง
verapongzz

โพสต์ที่ 123

ขอบคุณ คุณchamp_st มากครับ

พึ่งเห็นคุรchamp_st ครั้งแรก เด็กแนวมากครับ :D
niki

โพสต์ที่ 124

ขอบคุณ คุณchamp_st มากค่ะ

เก่งมากๆ น้ำใจงาม แบ่งปันผู้อื่น จิตอาสา ขอให้ความดีส่งผลกลับมายังคุณchamp_st นะคะ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 84

โพสต์ที่ 125

champ_st เขียน:
manza125 เขียน:ขอบคุณ คุณ champ_st
และขอบคุณพี่ฉัตรชัย ด้วยครับที่นั่งแก้คำผิด
แรกๆก็แก้เยอะอยู่ พออ่านเรื่อยๆแล้วตาลาย(เยอะจัด) :P :P

แต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ
ปกตินานๆจะโพสที แอบอ่านซะนาน
แต่ครั้งนี้คงไม่ได้ เพราะเนื้อหาเยอะเยอะและมีประโยชน์จริงๆ

ทำให้ผมรู้ว่า ถึงแม้จะยึดหลักวีไอแต่ก็มีสไตล์ที่แตกต่างกัน แบบเฉพาะของแต่ละคน :D

นอกจากนั้นหวังว่าคงไม่ใช่วีไอเอฟเฟคอีกแล้วน้า :ohno:
หลังรอบบ่ายปุ๊บ :|
ต้องขอโทษพี่ฉัตรนะครับ T_T เป็นคนที่พิมพ์ผิดเยอะมากยิ่งเวลาเร่งพิมพ์ไวๆ
ผมต้องขอบใจน้องแชมป์มากกว่า เพราะถือว่าเป็นหนึ่งในทีมงานของเวบ ที่คอยช่วยเหลือในงานสัมมนาแทบทุกครั้ง

ผมเองช่วงเช้าก็ไม่ได้ฟัง เพราะต้องเข้าประชุมทีมงานของเวบ ก็ได้น้องนี่แหละที่จดให้อ่าน

:cool:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
KGYF

โพสต์ที่ 126

ขอบคุณมากครับ

:bow: :bow: :bow:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
alo5guy

โพสต์ที่ 127

บรรยากาศในงานสัมมนาสำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปนะครับ

งานช่วงบ่าย นอกจากท่าน Mr.Boo ประธานเวบ จะกล่าวโอวาทให้กับสมาชิกในเวบแล้ว ยังได้แจ้งข่าวอีกว่าเร็วๆนี้ ในเวบจะมีการเปลี่ยนแปลงการลงทะเบียนแบบใหม่ ถ้าผมฟังไม่ผิดน่าจะลงทะเบียนผ่านโทรศัพท์อะไรสักอย่างนี่แหละครับ...ซึ่งเวบจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึง

บรรยากาศช่วงที่บรรยาย มีช่วงแอบซึ้งอยู่ช่วงนึง ที่อาจารย์ไพบูลย์ถามว่า นักลงทุนที่ท่านชื่นชอบคือใคร พอทุกคนได้ตอบหมดแล้ว พี่หมอสามัญชนเลยย้อนถามอาจารย์ไพบูลย์กลับไปบ้าง แกเลยตอบว่าคนที่แกชื่นชอบเป็นคนที่อยู่ไม่ไกล อยู่ใกล้ๆตัวนี่เอง ตัวเตี้ยๆ...(หัวล้าน) แล้วอาจารย์ไพบูลย์ก็ชม ดร.นิเวศน์ แบบซึ้งๆ ผมฝังแล้วยังซึ้งมาก เล่นมาชมกันต่อหน้าคนตั้งมากมาย ไม่รู้ว่า ดร.นิเวศน์ แอบน้ำตาไหลด้วยป่าว :oops: แต่ผมฟังแล้วประทับใจมากๆ
เข้าแก๊งไหน...หัวหน้าตายหมด
monsoon
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 128

ขอบคุณมากครับ
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
tuaa05

โพสต์ที่ 129

ขอบคุณมากครับจดได้ดีมาก :8)
imerlot
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 130

ขอบคุณ อีกครั้งครับ..
รูปภาพ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 131

alo5guy เขียน:บรรยากาศในงานสัมมนาสำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปนะครับ

งานช่วงบ่าย นอกจากท่าน Mr.Boo ประธานเวบ จะกล่าวโอวาทให้กับสมาชิกในเวบแล้ว ยังได้แจ้งข่าวอีกว่าเร็วๆนี้ ในเวบจะมีการเปลี่ยนแปลงการลงทะเบียนแบบใหม่ ถ้าผมฟังไม่ผิดน่าจะลงทะเบียนผ่านโทรศัพท์อะไรสักอย่างนี่แหละครับ...ซึ่งเวบจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึง

บรรยากาศช่วงที่บรรยาย มีช่วงแอบซึ้งอยู่ช่วงนึง ที่อาจารย์ไพบูลย์ถามว่า นักลงทุนที่ท่านชื่นชอบคือใคร พอทุกคนได้ตอบหมดแล้ว พี่หมอสามัญชนเลยย้อนถามอาจารย์ไพบูลย์กลับไปบ้าง แกเลยตอบว่าคนที่แกชื่นชอบเป็นคนที่อยู่ไม่ไกล อยู่ใกล้ๆตัวนี่เอง ตัวเตี้ยๆ...(หัวล้าน) แล้วอาจารย์ไพบูลย์ก็ชม ดร.นิเวศน์ แบบซึ้งๆ ผมฝังแล้วยังซึ้งมาก เล่นมาชมกันต่อหน้าคนตั้งมากมาย ไม่รู้ว่า ดร.นิเวศน์ แอบน้ำตาไหลด้วยป่าว :oops: แต่ผมฟังแล้วประทับใจมากๆ
like +1 :)
It's earnings that count
ASA

โพสต์ที่ 132

ขอบคุณ คุณ champ มากๆครับ :bow:
GymOnyx

โพสต์ที่ 133

ขอบคุณวิทยากรทุกท่าน และคุณChamp มากๆครับ
whiteknight_p
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 134

ขอขอบคุณผู้จัดงานทุกท่าน รวมถึงวิทยากรทุกท่าน และ คุณ champ ที่แบ่งปัน
ตัวผมเองไม่สามารถไปร่วมงานได้ทั้งที่อยากไปมากๆ และก็ได้กระทู้แบ่งปันนี้แหล่ะที่ให้ความรู้ที่มีคุณค่า

ขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ
:)
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
tanatat

โพสต์ที่ 135

ขอบคุณท่านเทพเลคเชอร์คนนี้จริงๆ เคยคิดเล่นๆว่าถ้าผมมีพอร์ตใหญ่ขนาด ดร.ฯกับพี่ๆหลายคน จะจ้างให้เป็นเลขาส่วนตัวในการเก็บข้อมูลจากงานสัมนาต่างๆเลยจริงๆนะครับ ยอดๆจริงๆคุณchamp_s
ws

โพสต์ที่ 136

Thank you very much krub
aviance

โพสต์ที่ 137

ขอบคุณมากเลยครับคุณแชมป์
นับถือจริงๆครับมีน้ำใจแบ่งปัน
jo7393

โพสต์ที่ 138

ขอบคุณมากครับ ไม่มีโอกาสไปงาน อาศัยคุณแชมป์นี่แหละได้ติดตามกะเขาบ้าง :bow: :bow: :bow:
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
iamkritt

โพสต์ที่ 139

ขอบคุณมากครับ :D
pagzin
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 140

สุดยอดตัวtop ของthaivi(ชอบทุกท่านเลยครับ) เลย :wall: เสียดายมากไม่ได้ไป บรรยากาศจริงน่าจะสุดๆ
ขอบคุณมากๆครับ ถ้าไม่มีคุณchamp เอามาให้อ่านคงจะพลาดอะไรดีไปเยอะ :cool:
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 141

ขอบคุณครับ อ่านแล้วได้รู้เรื่องแนวการลงทุนของแต่ละท่าน และเรื่องที่ว่าใช้ชื่อตัวเองหรือนอมินีนี่เพิ่งเคยอ่านเจอเหตุผลของแต่ละคน
VIB007
ผู้ติดตาม: 67

โพสต์ที่ 142

ขออนุญาตคุณ Champ เอาไปลงบทความ Valueway นะครับ
เพื่อท่านอื่นๆที่ไม่ได้ไปจะได้อ่านด้วย
ขอตัดต่อเพิ่มเติมตัดลดนิดหน่อยนะ
champ_st

โพสต์ที่ 143

VIB007 เขียน:ขออนุญาตคุณ Champ เอาไปลงบทความ Valueway นะครับ
เพื่อท่านอื่นๆที่ไม่ได้ไปจะได้อ่านด้วย
ขอตัดต่อเพิ่มเติมตัดลดนิดหน่อยนะ
ด้วยความยินดีเลยครับพี่
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 144

ไม่ได้เข้าอ่านห้อง Value Investing มานาน
เพิ่งจะมารู้ว่าเขามีสัมมนากันเมื่อผ่านมาแล้ว
ถ้าไม่มี "เทพเลคเชอร์" คอยเอื้อเฟื้อ คงอดหมดแล้ว

ขอบคุณน้องแชมป์มากๆ เลยครับสำหรับน้ำใจและความอุตสาหะ :bow:
ขอให้กุศลที่เผื่อแผ่เพื่อนๆ ตอบแทนน้องกลับเป็นเท่าทวีคูณนะครับ
"Good practice makes perfect"
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 145

รายการนี้อีกไม่นาน จะมีให้ชมทาง sorawut channel นะครับ
กำลังจัดทำ dvd ครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 146

ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมกันสร้างปรากฏการณ์นี้ขึ้นมาครับ
ความรู้แน่นเอี๊ยด :mrgreen:
toyti

โพสต์ที่ 147

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ....ยังงัยก็จะเป็นคนแอบอ่านไปเรื่อยๆก่อนนะครับ
0N0111

โพสต์ที่ 148

ขอบคุณน้ำใจที่มีให้ คนอยู่ไกลไม่รู้ลืม
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
halfofw

โพสต์ที่ 149

เยี่ยมไปเลยนะครับ ขอบคุณมากมาย ที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งบันนะครับ ^^
SW27

โพสต์ที่ 150

ขอบคุณ คุณแชมป์มากๆครับ :bow: :bow: และรอคุณsorawut อยู่นะครับ หวังว่าคงได้ดูนะครับ ขอบคณล่วงหน้าครับ :wink:
ความดี สามารถส่งต่อกันได้