เปิดเรียน Business Strategy Analysis (--> ห้องอบรมสัมนา)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดเรียน Business Strategy Analysis (--> ห้องอบรมสัมนา)

โพสต์ที่ 1

การจัดอบรมครั้งนี้เป็นการจัดโดยผู้จัดเอง

ทางเวปไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ ในการจัดอบรมทั้งสิ้น

ผู้จัดอบรมเพียงแต่ประสานงานและขออนุญาติในการประชาสัมพันธ์

อีก 2 อาทิตย์ ทาง MOD จะทำการย้ายกระทู้นี้ไปห้อง อบรมสัมนา ถ้าเพื่อนๆไม่เห็นกระทู้นี้ใน Value Investing รบกวนเข้าไปดูได้ที่ห้อง อบรมสัมนา นะครับ

Business Strategy Analysis

คอร์ส : Businesss Strategy Analysis
วิทยากร : รศ ดร สมชาย ภคภาสน์วิวัฒน์ (ผู้เชี่ยวชาญด้านกลยุทธ)
วันที่ : 25-26 มิย 2554 (เรียน 2 วัน)
เวลา : 8:30 - 16:30
ราคา : 4,200 บาท
จำนวน : 80 คน
สถานที่ : โรงแรมโลตัส ซอยสุขุมวิท 33 (โรงแรมโนโวเทลเก่า)
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : http://green-orange-investment.blogspot.com/

เนื้อหา

1. แนวคิดที่ว่าด้วยการวิเคราะห์หุ้นในเชิงกลยุทธ์
2. ทิศทางการเปลี่ยนแปลงของโครงสร้างการแข่งขันที่กระทบกับบริษัทในอนาคต
3. การวางทิศทางเชิงกลยุทธ์ของบริษัท (Corporate strategic direction)
4. การวางตำแหน่งเชิงกลยุทธ์ของบริษัท (Corporate strategic positioning )
5. กลยุทธ์การแข่งขันของธุรกิจกับการสร้างมูลค่าหุ้นของบริษัท
6. ทรัพยากรขององค์กรกับการสร้างมูลค่าหุ้นของบริษัท
7. ศักยภาพของบริษัทในเชิงกลยุทธ์กับการสร้างมุลค่าหุ้น
8. กรณีศึกษาต่างๆ

จากที่ได้คุยกับท่านอาจาร์ย สมชาย คอร์สนี้เป็นคอร์สที่ออกแบบขี้นมาโดยเฉพาะสำหรับนักลงทุนและสามารถนำไปปฏิบัติได้จริงในการวิเคราะห์และเลือกบริษัทเพื่อการลงทุนแนว VI และมีรายละเอียดอีกมากที่ไม่ได้แสดงไว้ในเนื้อหา 8 หัวข้อด้านบนนะครับ

กติกา

1 ให้สิทธิ์ตามลำดับการโอนเงิน ไม่รับจองและคืนเงินเพื่อไม่ให้เพื่อนท่านอื่นเสียประโยชน์
2 ท่านไหนสนใจ กรุณาอีเมล์สอบถามได้ที่ [email protected] และผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีเพื่อโอนเงินให้ทราบทางอีเมล์ครับ
3 เมื่อท่านโอนเงินแล้วกรุณาแจ้งข้อมูลเหล่านี้มาที่ email : [email protected] เท่านั้น ส่วนรายชื่อผมจะ update ในบล็อกให้ทราบเป็นระยะครับ จำนวนเงินที่โอน (ตัวอย่างการโอน เช่น 2000.11 เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบครับ)
- ชื่อ login
- วันและเวลา
- ชื่อ นามสกุล
- หมายเลขติดต่อกลับ

Re: เปิดเรียน Business Strategy Analysis (--> ห้องอบรมสัมนา)

โพสต์ที่ 2

update รายชื่อผู้เรียนครับ

ลำดับ ชื่อ
1 เด่นสิน รอยเกี่ยวติศักดิ์
2 จีรชาติ รอดเสวก
LA-Z-BOY
ผู้ติดตาม: 3

Re: เปิดเรียน Business Strategy Analysis (--> ห้องอบรมสัมนา)

โพสต์ที่ 3

ผมกะจะโอนหลังเรียนคอร์ส fundflow ครับ (บอกพี่green-orangeไว้ก่อน จะได้รู้ว่ามี invisible demand รออยู่ฮะ^^)
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับคุณสมเขียวหวานที่เป็นผู้จัด แต่อยากเข้ามาแนะนำคนที่เคยผ่านการอบรมบัญชีกับพี่มนตรี และอาจารย์วรศักดิ์ว่า คอร์สนี้น่าจะเป็นคอร์สต่อยอดในเรื่องบัญชีและโมเดลธุรกิจได้เป็นอย่างดี

การวางกลยุทธ์ของธุรกิจจะต้องเหมาะสมและสอดคล้องกัน เพื่อเป้าหมายในการสร้างโมเดลธุรกิจตามที่ต้องการให้เป็น และการไปเรียนรู้เรื่องเหล่านี้ ทำให้เราสามารถวิเคราะห์ความเป็นไปได้ของธุรกิจประเภทต่างๆ

ดร.สมชาย ส่วนตัวผมคิดว่าท่านเป็นมือหนึ่งในเรื่องกลยุทธ์ทั้งระดับองค์กรและมหภาคของประเทศไทย
ถ้าใครพอมีทุนทรัพย์ที่ไม่ขัดสน เงินระดับ4000บาท น่าจะคุ้มค่าในการลงทุนสมองในครั้งนี้ครับ

ปล.เข้ามาเชียร์ขนาดนี้จะมีส่วนลดให้ไหมเนี่ย 555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
chootana
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ผมก็ตั้งใจจะเรียนน่ะครับ แต่เอาไว้เดือนหน้าค่อยจ่ายเงิน แหะๆ

โพสต์ที่ 6

มา update รายชื่อผู้เรียนครับ และขอขอบคุณพี่นริศที่ช่วยแนะนำครับ

ลำดับ ชื่อ
3 ชัยวัฒน์ เหมะทัพพะ
4 นริศ จิระวงศ์ประภา
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 7

อยากไปด้วยคับ แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องวันว่าง ขอสำรองไว้ก่อนได้ไหม :oops:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 8

crazyrisk เขียน:อยากไปด้วยคับ แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องวันว่าง ขอสำรองไว้ก่อนได้ไหม :oops:
ได้ข่าวว่าเกือบเต็มแล้วนะเค...

:P
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?

โพสต์ที่ 9

update รายชื่อผู้เรียนเพิ่มเติมครับ
ลำดับ ชื่อ
3 ชัยวัฒน์ เหมะทัพพะ
4 นริศ จิระวงศ์ประภา
5 พีรยุทธ์ เหลืองวารินกุล
6 นฤชิต แต่งสวน
7 สุสิทธิพงษ์ ไตรรัตนทรงพล
ssaran

โพสต์ที่ 10

สนใจครับ
margin of safety

โพสต์ที่ 11

มา update รายชื่อต่อจากด้านบนครับ

8 วรพันธ์ พลรักษา -1
9 วรพันธ์ พลรักษา -2
10 เอกสิทธิ์ โอภาสเสถียร
11 ทรงฤทธิ์ ธานินทร์ธนารักษ์
12 วรสิทธิ์ พฤกประสงค์
13 ณัฐวัฒน์ ธัญธรวรนันท์
14 พิชิต อังวราวงศ์
15 ศรัณย์ มะลิซ้อน
tigereye

โพสต์ที่ 12

green-orange เขียน:มา update รายชื่อต่อจากด้านบนครับ

8 วรพันธ์ พลรักษา -1
9 วรพันธ์ พลรักษา -2
10 เอกสิทธิ์ โอภาสเสถียร
11 ทรงฤทธิ์ ธานินทร์ธนารักษ์
12 วรสิทธิ์ พฤกประสงค์
13 ณัฐวัฒน์ ธัญธรวรนันท์
14 พิชิต อังวราวงศ์
15 ศรัณย์ มะลิซ้อน
ขอจอง 2 ที่น๊ะครับ
16. พีระพงศ์ จิระวงศ์ประภา
17. สิริพงศ์ จิระวงศ์ประภา
มองตามความเป็นจริง
...อยู่กับปัจจุบัน...

โพสต์ที่ 13

มา update รายชื่อต่อจากด้านบนครับ

16 สมนึก สงวนตระกูล
17 ธีรภัทร นิคมานนท์
18 พะเนียง พงษธา
19 พงศ์ศรัณย์ อัศวชัยโสภณ (จั๋ง)
20 ทีปวิช ศุภนันตฤกษ์ (ที)
21 สดัมภ์ ลีสมบัติไพบูลย์
22 พี่ตึกเพื่อนพี่นริศ -1
23 พี่ตึกเพื่อนพี่นริศ -2
24 ธีรวัฒน์ สุขลาภ
25 ตรัยรัตน์ ศรีศุภอรรถ
26 อรรถพล ธรรมานนท์
27 อานนท์ ธรรมภิบาล
28 ธวรรธน์ดล โกวิทธีรพงศ์
29 ธำมรงค์ พงศ์เกรียงไกร
30 กิตติ ฐาปนสกุลวงศ์
31 ??? รอแจ้งข้อมูล

โพสต์ที่ 14

update รายชื่อผู้เรียนต่อจากด้านบนครับ

31 กิตติพงศ์ มานะอนันตกุล
32 สิริพงศ์ จิระวงศ์ประภา
33 พีระพงศ์ จิระวงศ์ประภา
34 นิพนธ์ สังวาลย์มานนท์
35 สันติ สังวาลย์มานนท์
36 กฤตย์ คำนวนไว
37 ธีรศักดิ์ ธีรธำรงพันธุ์
38 นพดล
39 เสริม รินวณิชธนากร
40 อัครัตน์ สุวิทยะศิริ
41 วณิช รัตนสินชัยบุญ
42 ปิยดา ดลเฉลิมพรรค
43 สถาพร คล่องเชิงสาร
44 ไทยรัตน์ แซ่ลี้

โพสต์ที่ 15

ขอเปลี่ยนอีเมล์ในการติดต่อกับผมใหม่เป็น [email protected]

สวัสดีครับเพื่อน

เนื่องจากว่าเมื่อเช้านี้อีเมล์ผมโดนไวรัสหรืออะไรไม่ทราบ ทำให้ใช้งานหรือเข้าไปอ่านเมล์ไม่ได้เลยครับ รบกวนเพื่อนๆที่โอนเงินมาแล้วหรือเพื่อนๆท่านใดที่สนใจเรียน แจ้งข้อมูลรายละเอียดหรือติดต่อผมมาที่อีเมล์ [email protected] แทนนะครับ

โพสต์ที่ 16

เพื่อนๆ ท่านใดที่โอนเงินมาแล้ว แต่ยังไม่ได้แจ้งรายละเอียด รบกวนอีเมล์แจ้งที่ [email protected] ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
PRO_BABY

โพสต์ที่ 17

green-orange เขียน:เพื่อนๆ ท่านใดที่โอนเงินมาแล้ว แต่ยังไม่ได้แจ้งรายละเอียด รบกวนอีเมล์แจ้งที่ [email protected] ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ชุดแรกเต็มแล้วหรือยังครับ :)
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
โพสต์โพสต์