เครื่องมือของVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jmb2511
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เครื่องมือของVI

โพสต์ที่ 1

มีVIท่านใดใช้เครื่องคิดเลขของTAXAS INSTRUMENT บ้างไหมครับ ถ้ามีมีใครใข้รุ่นTI-BA35มั่งครับผมสนใจจะฃื้อแต่ไม่มีแล้วครับรุ่นนี้มีแต่รุ่นTI-BAPLUS2และTI-BAPLUS2PROมันใข้แทนกันได้ไหมครับผมจะเอามาใช้คํานวนหามูลค่าหุ้นและอัตราผลตอบแทนอื่นๆตามตําราของWARRENT BUFFET ในNEW BUFFETOLOGYเขียนโดยแมรี บัฟเฟตร์มันจําเป็นไหมครับสําหรับการลงเน้นคุ้ณค่า พี่ๆที่ประสบความสําเร็จแล้วใช้หรือเปล่าครับ :D
ราชาแห่งWALL STREET นั้นไม่ใส่เสื้อผ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Re: เครื่องมือของVI

โพสต์ที่ 2

ใช้ excel ก็ได้ครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
jmb2511

โพสต์ที่ 3

ส.สลึง เขียน:ใช้ excel ก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ :D
ราชาแห่งWALL STREET นั้นไม่ใส่เสื้อผ้า
harikung
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 4

ไม่จำเป็นต้องเป็นของTexasก้อได้ครับ รุ่นใดยี่ห้อใดก้อได้ที่คำนวนPV FV ไรพวกนี้ได้ หรือไม่ก้อApp.ของi phoneก้อมีเยอะแยะครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
pro_dee13

โพสต์ที่ 5

ของผมใช้เครื่องคิดเลขยี่ห้ออื่น รุ่นที่เป็น Finance calculator ครับ ราคาถูกกว่าด้วยครับ
ความรู้จักพอ เป็นทรัพย์อย่างยิ่ง
ความสงบเย็น เป็นสุขอย่างยิ่ง
jmb2511

โพสต์ที่ 6

harikung เขียน:ไม่จำเป็นต้องเป็นของTexasก้อได้ครับ รุ่นใดยี่ห้อใดก้อได้ที่คำนวนPV FV ไรพวกนี้ได้ หรือไม่ก้อApp.ของi phoneก้อมีเยอะแยะครับ
ขอบคุณมากครับ คือผมเข้าใจว่าtaxasมันจะworkกว่า และผมไปเดินดูแล้วเห็นว่ามันน่าใช้นะรูปทรงและdesighและก็เห็นน้องๆนักศึกษาที่ห้องสมุดมารวยที่ตลาดหลักทรัพย์เค้าใช้กันคิดกันมันเลยๆอยากลองใช้ดูบ้างครับ แล้วก็เจอเห็นวางขายน่าใช้แต่มัน ไม่มีรุ่นเหมือนในหนังสือครับเลยไม่กล้าซื้อ ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อมาแล้วจะใช้ได้หรือเปล่าครับม้นไม่มีปุม%iมีแต่ปุม%เฉยๆ อย่างไรก็แล้วแต่ขอบคุณมากนะครับที่แนะนําว่าใช้excelได้ผมไม่ต้องเสียเงินซื้อแล้ว :-D
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

ดีแล้วล่ะครับ ใช้ของที่ๆ มีใช้อยู่แล้ว
แถม save เก็บไว้ดู
และปรับตัวเลขในภายหลังได้ :) ...
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
AleAle
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

http://www.mathsisfun.com/money/compoun ... lator.html

อันนี้พอใช้ได้มั๊ยครับ
น้อง I_Sarut เคย post ไว้
wanchaiid

โพสต์ที่ 9

ลองใช้โปรแกรมบน คอม ดู เป็นเครื่องเลขทางงานวิดวะโหลดที่ www.downloaddd.com ลองหาดูคาบ
wanchaiid

โพสต์ที่ 10

อ้อลืมบอกว่าอยู่ในหมวดโปรแกรมทั่วไป หน้า มาณ 11
โพสต์โพสต์