อนาคต STA

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ชีซี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อนาคต STA

โพสต์ที่ 1

ช่วงที่ผ่านมาไม่นานนี้ ทุกคนได้เห็นการตกของหุ้นวัฐจักรหลายตัว ซึ่งในปีที่ผ่านมา ได้สร้างผลตอบแทน เป็น หลายเด้ง หรือ 10 เด้ง สำหรับคนส่วนน้อย
แต่เชื่อเหลือเกินว่า มันสร้างผลตอบแทนที่ชอกช้ำ กับคนส่วนที่มากกว่า

สำหรับผมไม่ได้ลงทุนหุ้นประเภทนี้ซักเท่าไหร่ (ในอดีตเคย2-3 ปีที่แล้ว)
แต่เห็นในบอร์ดคุยกันเรื่อง ptl ค่อนข้างมาก จึงอยากขอความเห็น หุ้น STA จากผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายด้วยครับ เพื่อเป็นความรู้ให้กับตนเองและบุคคลที่คิดจะลงทุนหรือติดหุ้นตัวนี้ครับ
Jr.VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: อนาคต STA

โพสต์ที่ 2

ชีซี เขียน:ช่วงที่ผ่านมาไม่นานนี้ ทุกคนได้เห็นการตกของหุ้นวัฐจักรหลายตัว ซึ่งในปีที่ผ่านมา ได้สร้างผลตอบแทน เป็น หลายเด้ง หรือ 10 เด้ง สำหรับคนส่วนน้อย
แต่เชื่อเหลือเกินว่า มันสร้างผลตอบแทนที่ชอกช้ำ กับคนส่วนที่มากกว่า

สำหรับผมไม่ได้ลงทุนหุ้นประเภทนี้ซักเท่าไหร่ (ในอดีตเคย2-3 ปีที่แล้ว)
แต่เห็นในบอร์ดคุยกันเรื่อง ptl ค่อนข้างมาก จึงอยากขอความเห็น หุ้น STA จากผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายด้วยครับ เพื่อเป็นความรู้ให้กับตนเองและบุคคลที่คิดจะลงทุนหรือติดหุ้นตัวนี้ครับ

ผมมือใหม่ เหมือนกัน

แต่อยากแนะนำว่า ในห้องร้อยคนร้อยหุ้น น่าจะเจอสิ่งที่อยากรู้นะครับ
โพสต์โพสต์