กระทู้ PTL ชั่วคราว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
kmig
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: กระทู้ PTL ชั่วคราว

โพสต์ที่ 121

การสมัครเป็นสมาชิกในไทยวีไอ น่าจะมีการตรวจสอบให้มีตัวตนจริง ไม่ใช่เอาแต่อีเมล์มาสมัคร พอมีปัญหาทีก็ตามยาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ส่วนใครแอบหาผลประโยช์นกับคนในเวป ก็ต้องรับผิดชอบ กับการกระทำนั้น
carbondale

โพสต์ที่ 122

kmig เขียน:การสมัครเป็นสมาชิกในไทยวีไอ น่าจะมีการตรวจสอบให้มีตัวตนจริง ไม่ใช่เอาแต่อีเมล์มาสมัคร พอมีปัญหาทีก็ตามยาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ส่วนใครแอบหาผลประโยช์นกับคนในเวป ก็ต้องรับผิดชอบ กับการกระทำนั้น
เห็นด้วยครับ. +1
END

โพสต์ที่ 123

เป็นเหตุการณ์อันทรงคุณค่าจริงๆครับ
อนัตตตา แปลว่า ไม่มีอัตตา ไม่มีตัวตน มิใช่ อัตตา มิใช่ตัวตน
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 124

harikung เขียน:ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นในกระทู้PTLครับ ช่วยสรุปให้ฟังคร่าวๆให้รุ่นน้องอย่างผมฟังเป็นcase studyหน่อยได้มั้ยครับ สั้นๆ

พอดีไม่ได้ติดตามหุ้นกลุ่มนี้เลยอ่านที่พวกพี่โพสกันไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
สรุปก็คือ
มีคนพูดเท็จเพื่อผลประโยชน์อะไรสักอย่าง
แค่มีคนอ่านข้อความเท็จและเกิดความเสียหายขึ้นครับ

case study นี่คือ ให้ใช้รับ กาลามาสูตร ในการอ่าน ฟัง และพูดคุยกับคนอื่นครับ

อย่าเชื่อ จนกว่าจะได้พิจารณาไตร่ตรอง ตรวจสอบ ด้วยตนอื่นแล้ว จึงค่อยเชื่อ...
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
ougnt

โพสต์ที่ 125

carbondale เขียน:
kmig เขียน:การสมัครเป็นสมาชิกในไทยวีไอ น่าจะมีการตรวจสอบให้มีตัวตนจริง ไม่ใช่เอาแต่อีเมล์มาสมัคร พอมีปัญหาทีก็ตามยาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ส่วนใครแอบหาผลประโยช์นกับคนในเวป ก็ต้องรับผิดชอบ กับการกระทำนั้น
เห็นด้วยครับ. +1
+1 ด้วยครับ
ตั้งจุด cut loss
http://ougnt.wordpress.com/tips/

ข้อมูลนาฬิกา G-Shock
http://casio-g-shock-series.blogspot.com
Android Phone
http://iuseandroidphone.blogspot.com
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 126

picatos เขียน:
harikung เขียน:ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นในกระทู้PTLครับ ช่วยสรุปให้ฟังคร่าวๆให้รุ่นน้องอย่างผมฟังเป็นcase studyหน่อยได้มั้ยครับ สั้นๆ

พอดีไม่ได้ติดตามหุ้นกลุ่มนี้เลยอ่านที่พวกพี่โพสกันไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
สรุปก็คือ
มีคนพูดเท็จเพื่อผลประโยชน์อะไรสักอย่าง
แค่มีคนอ่านข้อความเท็จและเกิดความเสียหายขึ้นครับ

case study นี่คือ ให้ใช้รับ กาลามาสูตร ในการอ่าน ฟัง และพูดคุยกับคนอื่นครับ

อย่าเชื่อ จนกว่าจะได้พิจารณาไตร่ตรอง ตรวจสอบ ด้วยตนอื่นแล้ว จึงค่อยเชื่อ...
ขอบคุณครับ

จากเท่าที่ผมไปลองอ่านศึกษา ก้อมีpostนึงที่เค้าโพสอ้างอิงจากผู้บริหารนี่ครับบอกว่าปี55จะเป็นขาลง ซึ่งน่าจะเป็นสัญญาณบอกอะไรบางอย่างแล้ว แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนเชื่อก้อไม่รู้ forum ร้อยคนร้อยหุ้นนี่อันตรายกว่าที่ผมคิดไว้เยอะเลยนะเนี่ย แรกๆเห็นแต่ประเภทเชียร์หุ้น มองภาพหุ้นของตัวเองดีเกินไป (แรกๆเข้าไปอ่านในหลายๆหุ้น ถึงกับเคลิ้มตาม) แต่นี่มีข้อมูลเท็จด้วย ยังไงก้อปราณีมือใหม่อย่างผมด้วยนะครับ : )

ปล. ส่วนตัวยังไม่กล้าลงทุนพวกหุ้นวัฎจักรเพราะรู้ตัวว่าฝีมือยังไม่ถึงครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 127

drama

เงินของเรา เราต้องตัดสินใจเอง web เป็นเพียงสถานที่มีผู้ให้ข้อมูล

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนการลงทุน

ครับผม :D
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 128

ขอบคุณพี่ๆทุกคน ที่ให้ความกระจ่างกับนักลงทุนด้วยครับ

ถึงแม้บางคนจะโดนว่ากล่าวให้เสียหาย แต่ก็มีความมุ่งมั่นที่จะเอาความจริงมาให้นักลงทุนทั่วไปได้รับทราบ
และทำให้พวกเราไม่ถูกหลอก และก็เป็นบทเรียนสำหรับพวกเรา

ขอคาระวะครับ... :bow: :bow: :bow:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
chaiwat_tra

โพสต์ที่ 129

เจ็บปวดจริง ๆ :evil:

เรียกได้ว่าผมถือต่ออีกสักพัก เพราะข้อมูลของคุณ ... จริง ๆ แต่หลัง ๆ เอ๊ะใจ

แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นขนาดนี้ ... ประสบการณ์ชีวิตครับ เงินที่เสียไปนับว่าคุ้ม
==================================
คิดใคร่ครวญผลตอบแทนและความเสี่ยงอย่างรอบคอบ
โดยคํานึงถึงเป้าหมายระยะยาวมากว่าระยะสั้น
==================================
twentyfour

โพสต์ที่ 130

เหมือนพันทิป น่าจะดีนะครับ เอาบัตรประชาชนมาสมัครไปเลย
twentyfour

โพสต์ที่ 131

harikung เขียน:
picatos เขียน:

ขอบคุณครับ
สรุปก็คือ

ขอบคุณครับ

จากเท่าที่ผมไปลองอ่านศึกษา ก้อมีpostนึงที่เค้าโพสอ้างอิงจากผู้บริหารนี่ครับบอกว่าปี55จะเป็นขาลง ซึ่งน่าจะเป็นสัญญาณบอกอะไรบางอย่างแล้ว แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนเชื่อก้อไม่รู้ forum ร้อยคนร้อยหุ้นนี่อันตรายกว่าที่ผมคิดไว้เยอะเลยนะเนี่ย แรกๆเห็นแต่ประเภทเชียร์หุ้น มองภาพหุ้นของตัวเองดีเกินไป (แรกๆเข้าไปอ่านในหลายๆหุ้น ถึงกับเคลิ้มตาม) แต่นี่มีข้อมูลเท็จด้วย ยังไงก้อปราณีมือใหม่อย่างผมด้วยนะครับ : )

ปล. ส่วนตัวยังไม่กล้าลงทุนพวกหุ้นวัฎจักรเพราะรู้ตัวว่าฝีมือยังไม่ถึงครับ
ใครก็มาสมัครได้ครับ ในตลาดมีเสือสิงห์กระทิงแรด พร้อมที่จะเอาเงินคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรอยู่แล้ว
tety

โพสต์ที่ 132

lychee เขียน:เหตุการณ์เกิดคล้ายกับตอนกระทู้ PSL / TTA ใน taladhoon.com หลายปีก่อน และ อาจจะลามมาถึงเว็บนี้ ก็คือมีคนหลายคน หรือคน ๆ เดียว หลายชื่อ คอยโพสท์ข้อมูลที่ไม่เป็นความจริง โดยเฉพาะ PSL ซึ่งก็เผอิญเป็นคนอินเดียเหมือนกับ PTL เวลานั้น ผมก็คอยโพสท์ข้อมูลที่เป็นจริงมาแย้งกับเขาอยู่พักใหญ่ ๆ หลายคนคงจำได้ และผมก็ได้รับกำไรมากจากหุ้น PSL / TTA แม้ว่าจะไม่ได้ขายตอนสูงสุด

สรุปก็คือ หุ้นวัฎจักร ไม่น่ากลัวเหมือนกับบางคนได้วาดภาพน่ากลัวเอาไว้ คนที่ได้กำไรมหาศาลจากหุ้นวัฎจักรก็มีอยู่มาก เพียงแต่ว่า นลท. จะจับจังหวะการซื้อ การขายได้ถูกหรือไม่

สำหรับผม ขอสารภาพว่าจับจังหวะขายไม่ถูกครับ คือมีความโลภอยู่ และ รักหุ้นตัวนี้มากเกินไป (ทั้ง ๆ ที่ผมเคยบอกน้อง ๆ บางคนว่า การเป็นนลท ที่ดีนั้น อย่ารักหุ้นตัวใดตัวหนึ่งมากเกินไป)
ขอบคุณครับพี่
kmphol

โพสต์ที่ 133

ลงทุนผิดพลาด ต้องโทษตัวเอง
ไม่ใช่ไปโทษ
หุ้น แนวคิดการลงทุน ผู้บริหาร เวปบอรด คนให้ข้อมูลในเวปบอรด นักวิเคราะห์ เพื่อนที่แนะนำหุ้น สภาพตลาด โชคชะตา etc

คนเราที่ทำได้คือการเปลี่ยนแปลงและแก้ไขตัวเอง การคิดเปลี่ยนแปลงและแก้ไขคนอื่นหรือสิ่งแวดล้อมให้ปรับเข้าหาตัวเรา เปนเรื่องที่เปนไปไม่ได้

All we are just dust in the wind คนเราทุกคนจริงแล้ว ก็เปนเพียงธุลีในสายลม ซึ่งไม่สามารถฝืนกฎธรรมชาติได้
Sayan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 134

kmphol เขียน:ลงทุนผิดพลาด ต้องโทษตัวเอง
ไม่ใช่ไปโทษ
หุ้น แนวคิดการลงทุน ผู้บริหาร เวปบอรด คนให้ข้อมูลในเวปบอรด นักวิเคราะห์ เพื่อนที่แนะนำหุ้น สภาพตลาด โชคชะตา etc

คนเราที่ทำได้คือการเปลี่ยนแปลงและแก้ไขตัวเอง การคิดเปลี่ยนแปลงและแก้ไขคนอื่นหรือสิ่งแวดล้อมให้ปรับเข้าหาตัวเรา เปนเรื่องที่เปนไปไม่ได้

All we are just dust in the wind คนเราทุกคนจริงแล้ว ก็เปนเพียงธุลีในสายลม ซึ่งไม่สามารถฝืนกฎธรรมชาติได้
คุณเขียนดีอ๊ะ.....ชอบจัง
thaloengsak

โพสต์ที่ 135

DRAMA ADDICT !!!

:x
ลงทุนเพื่อชีวิต
dragonrider

โพสต์ที่ 136

เทพนาธานภาค 1 ที่ใช้ชื่อว่า beam*y ได้อ่านมหากาพย์ stpi มาบ้างครับ
เค้ากลับมาสร้างภาคต่อ ใน ptl แล้วหรือครับ โดยตัวเอกเป็นผู้หญิง
เป็นคนๆ เดียวกันจริงๆ หรือ ครับ สุดยอดเลย นึกว่าเลิกแล้ว เสียวจะกลายเป็น ไตรภาค ครับ
damiano

โพสต์ที่ 137

kmphol เขียน:ลงทุนผิดพลาด ต้องโทษตัวเอง
ไม่ใช่ไปโทษ

ผู้ให้ข้อมูลเท็จอาจจะมีส่วนผิด แต่ว่า นักลงทุนก็ควรที่จะพิจารณาตัวเองด้วยนะครับ ว่าทำไมเราถึงเลือกเชื่อข้อมูลนั้นโดยที่ไม่ได้ตรวจสอบ หรือ ศึกษาให้แน่ใจเสียก่อนว่าเราเข้าใจธุรกิจนั้นจริงๆ

บริหารความโลภให้พอดีกับความรู้ของตัวเองครับ
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 138

ผมเริ่มชักเป็นกังวลแล้วซิ

ถ้า madam เป็นตัวปลอมจริง
ผมกลัวว่า JAS จะเป็นตัวต่อไป เพราะผมให้ Model Valuation ให้เค้าไป
kmig

โพสต์ที่ 139

dragonrider เขียน:เทพนาธานภาค 1 ที่ใช้ชื่อว่า beam*y ได้อ่านมหากาพย์ stpi มาบ้างครับ
เค้ากลับมาสร้างภาคต่อ ใน ptl แล้วหรือครับ โดยตัวเอกเป็นผู้หญิง
เป็นคนๆ เดียวกันจริงๆ หรือ ครับ สุดยอดเลย นึกว่าเลิกแล้ว เสียวจะกลายเป็น ไตรภาค ครับ
ลองย้อนหาดูไม่เจอ ถ้ามีลิงค์ กรุณาลงให้ด้วยครับ
ติดห้องนี้ ยิ่งกว่าติดละครอีก :drink: :drink: :drink:
u4313190

โพสต์ที่ 140

PTL - BT 23.50 - ซื้อเก็งกำไร

ปรับคำแนะนำเป็น ซื้อเก็งกำไร หลังบริษัทปฏิเสธข่าวลือเรื่องบริษัทแม่ล้มละลาย และขายหุ้น PTL ทิ้ง

Research by: Sunthorn Thongthip

ราคาหุ้น PTL ปรับตัวลงกว่า 20% จากระดับราคาปิดที่ 28.50 บาท ทั้งที่บริษัทรายงานกำไรสูงสุดเป็นประวัติการณ์ในไตรมาส 3 จากกระแสข่าวลือเรื่องบริษัทแม่ล้มละลาย และขายหุ้น PTL ทิ้ง อย่างไรก็ตามบริษัทได้ออกมาปฏิเสธข่าวลือเรื่องดังกล่าวแล้วว่าไม่มีมูลความจริงแต่อย่างใด ทำให้เราปรับคำแนะนำจาก เต็มมูลค่า เป็น ซื้อเก็งกำไร ในระยะสั้นจาก upside gain ราว 23% จากราคาเป้าหมายที่ 29 บาท อิง PER เป้าหมายปี 2554 ที่ 7 เท่า นอกจากนี้เราคาดว่าบริษัทจะจ่ายเงินปันผลครึ่งปีหลังประมาณ 1.59 บาท (คิดเป็นอัตราเงินปันผลตอบแทนราว 6.7%) ด้วย อย่างไรก็ตามนักลงทุนควรตระหนักด้วยว่า การลงทุนในหุ้นโภคภัณฑ์อย่าง PTL มีความเสี่ยงสูง และราคามีแนวโน้มผันผวนมากตามทิศทางของ Value Added ของแผ่นฟิล์ม BOPET

บริษัทปฎิเสธข่าวลือเรื่องบริษัทแม่ที่อินเดียล้มละลาย และขายหุ้น PTL ทิ้ง

บ่ายวานนี้บริษัทได้ออกหนังสือชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรเพื่อปฏิเสธข่าวลือที่บริษัทแม่ล้มละลายว่าไม่มีมูลความจริงแต่อย่างใด เพราะฐานะการเงินของบริษัทแม่ (Polyplex India) ยังแข็งแกร่ง โดยมี Net Debt to Equity ratio หรืออัตราส่วนหนี้สินต่อทุนหลังหักกลบลบเงินสดออกแล้วอยู่ที่ระดับ 1.18 เท่า (งบเฉพาะกิจการ) และ 0.12 เท่า (งบ consolidate) ตามลำดับ ณ สิ้นเดือนธันวาคม 53 นอกจากนี้?ริษัทได้ปฎิเสธข่าวลือเรื่องการขายหุ้นของผู้ถือหุ้นใหญ่ด้วย โดยยืนยันว่าบริษัทแม่ยังถือหุ้นอยู่ 59% หลังจากจำหน่ายหุ้นจำนวน 10% ในช่วงเดือนพฤศจิกายน 2553 ที่ผ่านมา

คาดจ่ายปันผลสำหรับครึ่งปีหลังราว 1.59 บาท

หลังจากที่บริษัทได้จ่ายเงินปันผลระหว่างกาลจำนวน 0.59 บาท เราคาดว่าบริษัทจะจ่ายเงินปันผลสำหรับผลประกอบการใน?รึ่งปีหลังอีก?ระมาณ 1.59 บาท (คิดเป็นอัตราเงินปันผลตอบแทนประมาณ 6.7%) โดยบริษัทอาจตัดสินใจจ่ายเป็นรายไตรมาส หรือรอผลประกอบการในไตรมาสสุดท้ายออก แล้วจ่ายทีเดียวในช่วงเดือนเมษายน – มิถุนายน 2554 ก็ได้ขึ้นอยู่กับมติบอร์ดของบริษัท

ปรับคำแนะนำเป็น ซื้อเก็งกำไร ในระยะสั้น

จากกระแสข่าวลือที่หวังปั่นราคา และไม่มีมูลความจริงแต่อย่างใด ทำให้เราปรับคำแนะนำจาก เต็มมูลค่า เป็น ซื้อเก็งกำไร หลังราคาหุ้นร่วงลงแรงมากมาซื้อขายที่ระดับ forward PER ปี 2554 ที่ต่ำเพียง 5.7 เท่า ซึ่งอยู่ในกรอบด้านล่างของการเคลื่อนไหวของราคาหุ้น PTL ในอดีตที่ 4 - 10 เท่า ทำให้มีupside gain ที่น่าสนใจราว 23% จากราคาเป้าหมายของเราที่ 29 บาท อิง PER เป้าหมายปี 2554 ที่ 7 เท่าซึ่งเป็นค่าเฉลี่ยในอดีต อย่างไรก็ตามนักลงทุนควรทราบด้วยว่ากำไรของบริษัทมีแนวโน้มอ่อนตัวลงในระยะยาว จาก Value Added ของแผ่นฟิล์ม BOPET เฉลี่ยทั้งปีที่มีแนวโน้มปรับตัวลงจากระดับ $1.50 ต่อ กก. ในปี 2553/54 เป็น $1.35 ต่อ กก. ในปี 2554/55 จากราคาวัตถุดิบ PTA และ MEG ที่เร่งตัวจากภาวะอุปทานตึงตัวและตามทิศทางราคาน้ำมันที่ปรับตัวสูงขึ้น นอกจากนี้กำลังการผลิตใหม่ๆ ที่เพิ่มมากขึ้นในปี 2554 อีกราว 210,000 ตันจะกดดันให้ราคาแผ่นฟิล์ม BOPET เริ่มอ่อนตัวลงในช่วงครึ่งปีหลัง นอกจากนี้ตลาดอาจเกิดภาวะอุปทานล้นเกินราว 40,000 ตัน?นปี 2555 ด้วย

ดังนั้นนักลงทุนควรหาจังหวะขายทำกำไรที่เป้าหมายบริเวณ 29 บาท

ที่มา - Kelive
dragonrider เขียน:เทพนาธานภาค 1 ที่ใช้ชื่อว่า beam*y ได้อ่านมหากาพย์ stpi มาบ้างครับ
หุหุ พอได้ keyword ไป search ดู็ก็พบกับความเร้าใจระดับ supercar เลยทีเดียวครับ
brabra

โพสต์ที่ 141

+1 ควรแก้ไขเรื่องนี้ให้มันเป็นเรื่องเป็นราว จะได้ตามตัวถูก
เอาตัวเองให้รอดก่อน แล้วค่อยคิดหากำไร
tatthon

โพสต์ที่ 142

ผมว่าขนาดพันทิบยังใช้บัตรประชาชนสมัครเลยครับ thaivi มีความน่าเชื่อถือในข้อมูลต้องตรวจสอบคนโพสหน่อยครับเพื่ออนาคตของทุกฝ่ายนะครับ
nanchan

โพสต์ที่ 143

ต้องขอบอกอีกที่นะครับ

เรื่องที่ผมพยายามขุดคุ้ยนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับพื้นฐานหุ้นแต่อย่างใด
แต่มีนัยยะ ในแง่ของการชี้นำราคาหุ้นได้ในอนาคต
เพราะฉนั้น มันจึงเป็นอันตราย สำหรับผู้เสพข้อมูลโดยไม่รู้ความจริง

แนวโน้มของpet filmกรุณาลองไปศึกษาตามข่าวสารที่ผู้บริหารpolyplexได้กล่าวไว้
หรือบทวิเคราะห์ของjindal,polyplexต่างๆ ซึ่งพวกนี้อาจจะมีแนวคิดconserบ้างไม่บ้าง
เราก็ต้องพิจารณาตามกรอปความรู้ตัวเอง
ส่วนราคาpet film แนวโน้มราคา ดูได้จากenglish99.com
หรือตามเวปไซต์ ของผู้ผลิตต่างๆเช่น torey, dupont เป็นต้น

การลงทุนย่อมต้องใช้เวลาพิสูจน์นะครับ ไม่ใช่เพียงแค่วันสองวัน
ศึกษาให้เข้าใจถ่องแท้ถึงความเสี่ยง ถ้าเราคิดว่าหุ้นพื้นฐานระยะยาวดีจริงๆ ก็ไม่ต้องกังวลอะไรมาก

วันข้างหน้า มีเหตุการณ์อื่นๆเกิดขึ้นจะมาบอกว่ารู้งี้เชื่อ"Madam"ก็ดี ไม่ได้นะ คริๆ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
kmphol

โพสต์ที่ 144

damiano เขียน:
ไม่ใช่ไปโทษ

ผู้ให้ข้อมูลเท็จอาจจะมีส่วนผิด แต่ว่า นักลงทุนก็ควรที่จะพิจารณาตัวเองด้วยนะครับ ว่าทำไมเราถึงเลือกเชื่อข้อมูลนั้นโดยที่ไม่ได้ตรวจสอบ หรือ ศึกษาให้แน่ใจเสียก่อนว่าเราเข้าใจธุรกิจนั้นจริงๆ

บริหารความโลภให้พอดีกับความรู้ของตัวเองครับ
ขอเสนอแนะให้เวปโพสต์ คำเตือนตัวโตโต เห็นกันก่อนเข้าเวปแบบจังจังว่า

ทางเวปไม่มีการรับรองความถูกต้องของ ข้อมูล ความเห็นที่โพสต์โดยสมาชิก เนื่องจากข้อมูลดังกล่าวเป็น ข้อมูล ความเห็นส่วนบุคคล ของสมาชิกนั้น ซึ่งไม่มีการตรวจสอบ รับรองความถูกต้องใดใดจากทางเวป โปรดใช้วิจารณญาณในการใช้ข้อมูล

บทวิเคราะห์ทุกฉบับ เวลานักวิเคราะห์ ออกทีวี เขายังมีคำเตือนแบบนี้ให้เห็นกันแบบชัดชัดเลย ทั้งที่บุคคลเหล่านี้มีการ qualified and verified จากตลาดหลักทรัพย์แล้ว แต่ user ในไทยวีไอ บางทีก็ไม่มีตัวตน หาตัวตนไม่ได้ เปนใครมาจากไหนก็ไม่รู้ ทำไมทางเวปไม่มีการเตือนกันแบบตัวโตโต ก่อนให้ user เข้ามาดูข้อมูล

อย่าลืมนะครับว่า แมงเม่ามันมีอยู่ทุกที่บนโลกใบนี้ แมงเม่าพันธุ์ใหม่ในตลาดหุ้นไทยเรียกว่า แมงเม่าวีไอ

มันคงไม่มีเวปไหนในโลกนี้หรอกครับ ที่ทุกคนที่เข้ามาใช้ข้อมูลแล้วต้องได้ตังค์ออกไปทุกคน หรือถ้ามันมีการรับรองผลตอบแทนมันคงเป็นเวปที่ exclusive เฉพาะมากมาก ไม่ใช่ free service แบบที่ไทยวีไอ มีบริการให้แบบไม่หวังผลตอบแทนใดใดจากนักลงทุน
twentyfour

โพสต์ที่ 145

ราคาดูเหมือนจะลงเรื่อยๆ รึเปล่าครับ บริษัทแม่ล้มทีนึงละ นี่ก็ 3 users ในร่างเดียว

ต่อไปก็ราคาโบเพทขาลงสินะครับ

ข่าวครบเครื่องจริงๆ
AngBao
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 146

beam*y จำ log in นี้ได้ แต่ผมไม่เคยสงสัยเฮียเค้าเลย แกดูน่าเชื่อถือมาก
ตอนเกิดดราม่า ผมคงไม่ได้เข้าไปอ่านกระทู้ stpi เลยไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ถ้าจริง คงต้องบอกตัวเอง คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ ลองกลับไปอ่านก่อนครับ ไม่รู้เรื่องราวถูกลบไปยัง
AngBao
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 147

ทวนความจำ
จำได้แล้วครับ คนนี้เอง เคยอวดประมาณขายหุ้นแต่ละทีได้กำไรเยอะ เอาไปซื้อรถหรูๆ มาขับ
ที่บ้านมีหลายสิบคัน แต่ละคันละหลายสิบล้าน อะไรแบบนี้ มีรูปมาอวดให้เพื่อนๆทุกคนอิจฉา

ก็คิดว่าแกเก่ง และน่าอิจฉา แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมากนั้น เข้าไปอ่านกระทู้ stpi สนใจข้อมูลข่าวสารบริษัทมากกว่า ไม่ได้สนใจว่าใครจะรวยยังไง มีอะไรเท่าไรนัก

ตกลงที่แกคุยๆไว้นี้มัน เรื่องโม้ทั้งนั้นเหรอครับ? ไอ้รถหลายสิบคันนั้น ไม่มีจริงใช่ไหม?
นักลงทุนหมายเลขหก

โพสต์ที่ 148

European Polyester (BOPET) film prices - where to next?
UK Time. 08:00:54 01 March 2011

A 10% rise in the price of European packaging grades of BOPET film in April, 2010, another 15% increase pushed through in June and another 80 eurocents increase currently being implemented will mean film prices have risen by 50% since the start of 2010 according to PCI's BOPET film price index which tracks commodity film prices - it currently stands at €2.50 - €3.00 per kg for 12 micron commodity films.

And one PCI source who buys significant quantities of BOPET film suggests that we have not seen the end of it - he wouldn't be surpised if he was having to pay the equivalent of $5.00 per kg for film by early 2011! (at the current exchange rate, August prices are already pushing $3.75 so another 30% increase is quite feasible).

......

อ่านต่อที่ http://www.pcifilms.com/main.asp?select ... 0to%20next?
เลข 6 เขียนเป็นอักษรโรมันว่า VI
twentyfour

โพสต์ที่ 149

คนที่จะรู้ว่าแกมีหรือไม่มี ไม่น่าจะเป็นเราๆ ในเว็บนะครับ
ต้องไปถามคนสนิทแก หรือให้เจ้าตัวมาตอบ

อ๊ะ ออกทะเลซะแระ ว่าแต่ตอนนี้โบเพทราคายังดีอยู่มั้ย ใครมีราคาเอามาโพสหน่อย เอาลิงก์ที่มาด้วยนะ ฮิฮิ
ougnt

โพสต์ที่ 150

นักลงทุนหมายเลขหก เขียน:European Polyester (BOPET) film prices - where to next?
UK Time. 08:00:54 01 March 2011

A 10% rise in the price of European packaging grades of BOPET film in April, 2010, another 15% increase pushed through in June and another 80 eurocents increase currently being implemented will mean film prices have risen by 50% since the start of 2010 according to PCI's BOPET film price index which tracks commodity film prices - it currently stands at €2.50 - €3.00 per kg for 12 micron commodity films.

And one PCI source who buys significant quantities of BOPET film suggests that we have not seen the end of it - he wouldn't be surpised if he was having to pay the equivalent of $5.00 per kg for film by early 2011! (at the current exchange rate, August prices are already pushing $3.75 so another 30% increase is quite feasible).

......

อ่านต่อที่ http://www.pcifilms.com/main.asp?select ... 0to%20next?

นี่มันข่าวของ Aug 2010 ครับ ให้ข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อ บางท่าน ไม่ทันสังเกตเห็น อาจจคิดว่าเป็นข่าวล่าสุดได้ :D
ตั้งจุด cut loss
http://ougnt.wordpress.com/tips/

ข้อมูลนาฬิกา G-Shock
http://casio-g-shock-series.blogspot.com
Android Phone
http://iuseandroidphone.blogspot.com