กระทู้ PTL ชั่วคราว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Grand Marshal
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 43

Re: กระทู้ PTL ชั่วคราว

โพสต์ที่ 61

ผมเดาเอาเองนะครับ บริษัทใหญ่ จะได้เปรียบ อันเนื่องมาจากคุณภาพ ชื่อเสียง และส่วนแบ่งตลาด ความไว้ใจจากลูกค้า

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pn3um0n1a
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 62

cap ไว้หมดนะครับ
pa_chit
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 63

Grand Marshal เขียน:
AngBao เขียน:http://english.chem99.com/price/plas/cc ... ageStart=1
สมัครสมาชิกฟรีเป่าครับ? ต้องใส่ creditcard อะไรเป่าครับ?
สมัครฟรีแบบทดลอง 7 วันครับ น่าเบื่อตรงที่ต้องหา mail ใหม่ มาสมัครเรื่อย ๆ ครับ นาน ๆ เลยดูซักทีนึงครับ
ไม่ต้องใช้อีเมล์จริง ก็สมัครได้ครับ
Yaiba123

โพสต์ที่ 64

ผมตามกระทู้อยู่ห่างๆ ไม่ได้โพสน์ในกระทู้นะครับ (เห็นว่ามันร้อนแรงพอแล้ว โพสน์อะไรไปน่าจะไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้น) นับได้ว่าเป็นหุ้นตัวนึง ที่ทำให้ผมได้ประสบการณ์ที่แทบจะครบทุกรสชาติ ของการลงทุนเลยครับ ไม่ว่าจะเริ่มต้นด้วยเหล่าเซียนๆหาข้อมูลกันแบบวิเคราะห์พื้นฐานจริงๆ จนกระทั่งเริ่มมีกระแสเก็งกำไร ซักพักเริ่มเป็นกระแสการปล่อยข้อมูลเท็จ ของคนบางคนที่หวังผลจากกระแสของเหล่าvi และจบที่ viผู้ที่รู้ข้อมูลพื้นฐานออกมาโต้ตอบถึงข่าวเท็จของคนบางคน

คำสอนของเหล่าเซียนๆและอาจารย์ที่เรานับถือ ก็ยังเป็นคำอมตะอยู่ดี ไม่ว่าจะเรื่องความเสี่ยงในข้อมูลที่ตรวจสอบได้ยาก หรือเรื่อง circle of competence

วันนี้ผมรอดตัวมาได้เพราะมันเป็นหุ้นที่อยู่นอกขอบเขตความรู้ของผม แต่ก็ไม่รู้จะมีสติรอดได้ตลอดรอดฝั่งในช่วงเวลาการลงทุนหรือเปล่า ไม่ง่ายจริงๆครับกับการลงทุน สติหลุดเมื่อไหร่แย่แน่ๆครับ

ผมเห็นด้วยว่าน่าจะยกเครดิตให้คุณ nanchan นะครับ ขอบคุณ คุณnanchan นะครับที่ไม่ได้นิ่งเฉย แต่ออกมาโต้ตอบและโต้แย้ง เรื่องบุคลิกหรือลักษณะการพูดของแต่ละท่าน ผมคิดว่าน่าจะแยกประเด็นนะครับ บางคนปากร้ายแต่เจตนาดี บางคนปากหว๊านหวาน(ยังไม่ได้ชิมนะครับ :oops: )แต่เจตนาร้ายซะงั้น เลือกได้ผมขอเจอคนแบบแรกดีกว่าครับ
สิ่งที่สำคัญที่สุดในการเดินทางสายนี้คือ จิตใจที่มั่นคงและแน่วแน่.....ส่วนความรู้เป็นสิ่งที่สามารถไขว่คว้าเพื่อตามให้ทันผู้อื่นได้ สู้ต่อไป...
kopoko

โพสต์ที่ 65

pa_chit เขียน:
Grand Marshal เขียน:
AngBao เขียน:http://english.chem99.com/price/plas/cc ... ageStart=1
สมัครสมาชิกฟรีเป่าครับ? ต้องใส่ creditcard อะไรเป่าครับ?
สมัครฟรีแบบทดลอง 7 วันครับ น่าเบื่อตรงที่ต้องหา mail ใหม่ มาสมัครเรื่อย ๆ ครับ นาน ๆ เลยดูซักทีนึงครับ
ไม่ต้องใช้อีเมล์จริง ก็สมัครได้ครับ

ขอบคุณที่ชี้ลู่ทางให้ ไม่รู้มาก่อนเลย
ไม่เป็นจึงต้องเรียน ไม่รู้จึงต้องถาม
Delux

โพสต์ที่ 66

ประุชุมผู้ถือหุ้นไปนัดเจอกันไหมครับ อิอิ หุ้นนี่สุดยอดมากเลยครับ ลับ ลวง พราง จริงๆ ชักอยากเห็นหน้าสมาชิกผู้ถือหุ้นแล้วเล่น thaivi ซะแล้ว :mrgreen:

โพสต์ที่ 67

ราคาที่เหลือนะครับ ที่ผม cap ไม่หมด เอามารวมกันในภาพนี้แทนนะครับ

รูปภาพ

ปล ผม ตั้งชื่อ mail เ็ป็นตัวอักษร + เลข run ไปเรื่อย ๆ ตอนนี้ทำไป 16 mails แล้ว เฮ้อ เพิ่งมารู้ว่าไม่ต้องใช้ mail จริง ก็สมัครได้
j2methai

โพสต์ที่ 68

ลองดูน่ะครับ
http://www.bomo123.com

ภาษาจีนแต่ไม่ต้องสมัครก็ดูได้ครับ

http://www.bomo123.com/juzhibomo-jiage/5323.html
02月28日BOPET

ถ้าอยากแปลก็เอา google translate เอา

ราคาทุนก็พวก PTA MEG ก็เวปนี้ครับ
http://www.ccfei.net/Price.aspx

ลองดูครับ
subdee2009

โพสต์ที่ 69

Real-VI เขียน:แสดงว่า ราคา BOPET ที่จีน ที่ drop ลงมา คือสิ่งที่เกิดขึ้นจริง ในช่วงที่ผ่านมา
ผมจำได้ เคยมีคนเอากราฟมาโพส

แต่ พวกเรา ถูกทำให้ ไขว้เขว โดยบุคคลนั้น พยายาม ชี้ชวน ว่า มีข้อมูล ราคา BOPET ที่ ยุโรป ซึ่งยังสามารถ อยู่ในระดับสุงอยู่

อย่างนี้ หมายความว่า พวกเรา ถูกหลอก โดยเชื่อว่า BOPET ยังสูงอยู่
แต่จริงๆๆๆ แล้ว ได้มี การ drop กัน มา ระดับหนึ่งแล้ว

ใช่ไหมครับ

เท่ากับเป้นการ ปกปิดข้อมูล ไม่ให้เรา ขายหุ้นในราคาที่เหมาะสม ใช่ไหมครับ

Oh My God
ใช่ครับ พวกเราหลงประเด็นไปหมด คิดว่า bopet ที่อเมริกา & ยุโรปยังดีอยู่ แต่ก็มีมึนเหมือนกันว่า ทำไมราคาptlจึงลงลึกจัง ต้องขอบคุณคุณนัน ด้วยครับ ตอนนี้คงต้องมาreviewกันใหม่แล้วครับ เพื่อนๆคิดว่าเราจะยึดถือข้อมูลอะไรดี ช่วยกันรวบรวมอีกทีดีไหมครับ (พร้อมอ้างอิงแหล่งที่มาของข้อมูล)

โพสต์ที่ 70

ราคาที่แพงสุด จะเป็นของ Shantou Ocean Group 33000 หยวน คำนวณ อัตราแลกเปลี่ยนจะได้ที่ 5.082 เหรียญ ต่อ BOPET 1 kg ชนิด PET transfer film 12-36μ แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อย
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 71

BABY TERMITE เขียน:ถ้าทุกคนรู้แล้วเข้าใจแล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร มาดามหรือมาเดือย...
ลองนึกย้อนกลับไปนิดนึงครับ ว่าใครเป็นคนเริ่มเอาเรื่องนี้ออกมาบอกกล่าวเพื่อนสมาชิกด้วยความหวังดี
แต่ก็ถูกรุมถล่ม จากหลายๆท่านที่ยังไม่เข้าใจ ทั้งๆพี่เค้าไม่ได้ประโยชน์อะไรจากการนี้นะครับ

ขอบคุณพี่เค้า ซักนิดนึงน่าจะดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ ป๋า nanchan
+ 1. ครับ
pa_chit

โพสต์ที่ 72

Grand Marshal เขียน:ราคาที่แพงสุด จะเป็นของ Shantou Ocean Group 33000 หยวน คำนวณ อัตราแลกเปลี่ยนจะได้ที่ 5.082 เหรียญ ต่อ BOPET 1 kg ชนิด PET transfer film 12-36μ แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อย
ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่ามีฟิลม์อยู่2ประเภท ที่ราคาไม่ค่อยลงเลย ซึ่งมีราคาของ Dupont และ Toray รวมอยู่ด้วย
1. PET Matte Film
2. PET Transfer Film

นอกนั้น ลงมาพอสมควรเลยครับ

โพสต์ที่ 73

ราคา Dupon PET matte film 19μ 31000 คำนวณราคาเป็น USD ได้ประมาณ 4.774 USD/KG
PET transfer film 12-36μ Yihua Toray Polyester Film 30000 คำนวณราคาเป็น USD ได้ประมาณ 4.62 USD/KG

แล้วแต่ชนิดครับ

โพสต์ที่ 74

pa_chit เขียน:
Grand Marshal เขียน:ราคาที่แพงสุด จะเป็นของ Shantou Ocean Group 33000 หยวน คำนวณ อัตราแลกเปลี่ยนจะได้ที่ 5.082 เหรียญ ต่อ BOPET 1 kg ชนิด PET transfer film 12-36μ แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อย
ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่ามีฟิลม์อยู่2ประเภท ที่ราคาไม่ค่อยลงเลย ซึ่งมีราคาของ Dupont และ Toray รวมอยู่ด้วย
1. PET Matte Film
2. PET Transfer Film

นอกนั้น ลงมาพอสมควรเลยครับ
PTL ผลิตบ้้างไหมคับ พวก Matt กับ Transfer
ก้อนกรวด

โพสต์ที่ 75

ตามที่สัญญานะครับ ผมได้เมลไปถามทาง pcifilms แล้วนะครับ นี่คือคำตอบที่ได้มา จะเชื่อถือผมหรือไม่นั่นก็แล้วแต่ทุกท่านเองนะครับ ผมสัญญาว่าผมไม่ได้แก้ content ใน e-mail อะไรทั้งสิ้นแต่ขออณุญาติลบชื่อตัวเองด้วย privacy reason

ส่วนทางด้านคุณมาดำ ผมไม่ต้องการคำแก้ตัวอะไรทั้งนั้นแต่ถ้าทางคุณอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจก็แล้วแต่ตัวคุณนะครับ
ก้อนกรวด

โพสต์ที่ 76

นี่คือ e-mail ที่ได้มา
แนบไฟล์

Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 77

ก้อนกรวด เขียน:นี่คือ e-mail ที่ได้มา
ยาวไป
แงซาย

โพสต์ที่ 78

หลักกาลามสูตรของพระพุทธองค์ยังใช้ได้เสมอ ........................

1. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ฟังๆ กันมา
2. อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ทำต่อๆ กันมา
3. อย่าเพิ่งเชื่อตามคำเล่าลือ
4. อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างตำรา
5. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกเดา
6. อย่าเพิ่งเชื่อโดยคาดคะเนเอา
7. อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกคิดตามแนวเหตุผล
8. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะถูกกับทฤษฎีของตน
9. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะมีรูปลักษณ์ที่ควรเชื่อได้
10. อย่าเพิ่งเชื่อเพราะผู้พูดเป็นครูบาอาจารย์ของตน

ขอคารวะพี่ nanchan ครับ คนจริง ..............................
Free your life , Fly your love
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 79

ขอขอบคุณพี่ Nanchan อีกคนครับ

ทีนี้ คงรอทางฝั่งคุณ Madam ออกมาแก้ข้อกล่าวหานะครับ
ถ้าหากเงียบไป แสดงว่าผิดจริงนะครับ
maiaowna

โพสต์ที่ 80

กาละมัง เขียน:
BABY TERMITE เขียน:ถ้าทุกคนรู้แล้วเข้าใจแล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร มาดามหรือมาเดือย...
ลองนึกย้อนกลับไปนิดนึงครับ ว่าใครเป็นคนเริ่มเอาเรื่องนี้ออกมาบอกกล่าวเพื่อนสมาชิกด้วยความหวังดี
แต่ก็ถูกรุมถล่ม จากหลายๆท่านที่ยังไม่เข้าใจ ทั้งๆพี่เค้าไม่ได้ประโยชน์อะไรจากการนี้นะครับ

ขอบคุณพี่เค้า ซักนิดนึงน่าจะดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ ป๋า nanchan
+ 1. ครับ
ขอบคุณ ป๋า nanchan ด้วยคนครับ

:bow: :bow:
ougnt

โพสต์ที่ 81

ช๊อค!!!

สุดท้าย ไม่ว่าดราม่าในวงการไหนก็เป็น แนวทางเดียวกัน

ผมยังคิดว่าถ้าเวปนี้คือ 1000 ทิป คงได้ลง ดราม่าแอ๊ดดิกแล้ว

ยังไง vi รุ่นเก๋าก็ยังโชว์ความ เก๋า

หลายคนสงสัยแต่เงียบ แต่ หนึ่งคนออกมาพูด

ขอบคุณ พี่ nonchan ครับ
ตั้งจุด cut loss
http://ougnt.wordpress.com/tips/

ข้อมูลนาฬิกา G-Shock
http://casio-g-shock-series.blogspot.com
Android Phone
http://iuseandroidphone.blogspot.com
แงซาย

โพสต์ที่ 82

ผมว่าเรื่องที่มันเกิดขึ้นไปแล้ว ...........

** ถ้าทางผู้ดูแลเว็บเอามาเป็น case study แล้วแก้ไข ป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกจะเป็นประโยชน์ครับ ..........

น่าจะเพิ่มเป็นกฎไปเลยนะครับ ว่าต่อไปนี้ ถ้าใครจะบอกว่าราคาผลิตภัณฑ์ขึ้นไปเท่านั้น เท่านี้ หรือลงไปเท่านั้นเท่านี้ ต้องโพสต์reference แหล่งที่มาอ้างอิงด้วย รวมทั้งราคาวัตถุดิบด้วยนะครับ หรือตัวเลขอื่นใดก็ตามที่มีผลกับผลประกอบการหรือราคาหุ้น อันนี้ใช้กับหุ้นทุกตัวนะครับ ไม่ใช่เฉพาะกับPTL AJ ..................

** ส่วนสมาชิกก็ต้องใช้หลักกาลามสูตรให้มากๆในการอ่านและต้องคอยจี้ถามถ้ามีคนมาโพสต์ว่าราคาผลิตภัณฑ์หรือวัตถุดิบเป็นเท่านั้นเท่านี้ หรือตัวเลขอื่นใดก็ตามที่มีผลกับผลประกอบการหรือราคาหุ้น ว่าตัวเลขนี้ท่านได้แต่ใดมา หรือแจ้งผู้ดูแลเว็บครับ .......................
Free your life , Fly your love
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 83

:rofl: :rofl: :rofl:
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 84

แงซาย เขียน:ผมว่าเรื่องที่มันเกิดขึ้นไปแล้ว ...........

** ถ้าทางผู้ดูแลเว็บเอามาเป็น case study แล้วแก้ไข ป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกจะเป็นประโยชน์ครับ ..........
จริงๆ เรื่องต่างๆ ได้นำมาเป็น case study ต่อเนื่องมาเรื่อยๆครับ
แต่เนื่องจาก ย้ายเวป server ใหม่ มีการเปลี่ยนระบบบางอย่าง ทำให้บางอย่างอาจจะล่าช้าไปบ้างครับ

น่าจะเพิ่มเป็นกฎไปเลยนะครับ ว่าต่อไปนี้ ถ้าใครจะบอกว่าราคาผลิตภัณฑ์ขึ้นไปเท่านั้น เท่านี้ หรือลงไปเท่านั้นเท่านี้ ต้องโพสต์reference แหล่งที่มาอ้างอิงด้วย รวมทั้งราคาวัตถุดิบด้วยนะครับ หรือตัวเลขอื่นใดก็ตามที่มีผลกับผลประกอบการหรือราคาหุ้น อันนี้ใช้กับหุ้นทุกตัวนะครับ ไม่ใช่เฉพาะกับPTL AJ ..................

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ สำหรับบางคนอาจจะมองว่า กระทู้ ptl กับ aj มันมีคนมาตรวจสอบช้า
จริงๆ เป็นเพราะ mod บางคนเช่นผม ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องการแหล่งที่มาของ ราคาผลิตภัณฑ์ครับ
เลยไม่รู้ว่าจะตรวจสอบได้อย่างไรเหมือนกัน ในกรณีก็ต้องขอขอบคุณ พี่ nanchan ในเรื่องที่เข้ามาช่วยตรวจสอบ

** ส่วนสมาชิกก็ต้องใช้หลักกาลามสูตรให้มากๆในการอ่านและต้องคอยจี้ถามถ้ามีคนมาโพสต์ว่าราคาผลิตภัณฑ์หรือวัตถุดิบเป็นเท่านั้นเท่านี้ หรือตัวเลขอื่นใดก็ตามที่มีผลกับผลประกอบการหรือราคาหุ้น ว่าตัวเลขนี้ท่านได้แต่ใดมา หรือแจ้งผู้ดูแลเว็บครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ข้อมูลสาธารณะเช่นนี้ ควรตรวจสอบให้มั่นใจ เพราะเงินที่ลงทุนเป็นเงินของตัวเองครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ จะนำไปปรับปรุงต่อเนื่องนะครับ

:8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Na'vi

โพสต์ที่ 85

ดูเหมือนอีกประเด็นที่คุณมาดามไปวิสิทจริงหรือไม่ ?ถูกลบไป ทำให้หลายท่านที่มาอ่านในตอนเช้าอาจจะอ่านแล้ว งงๆ

รอคำชี้แจงจากคุณมาดามอยู่นะครับว่าไปจริงหรือไม่ได้ไป :D
madam เขียน:ใครได้ไปคอมวิสิท น่าจะสบายใจขึ้นนะคะ

หลักๆ คือเรื่องสเปรดค่ะ ไม่มีทีท่าว่าจะลดลงมากใน 2-3 ไตรมาสข้างหน้า
เพิ่งรู้ว่า thick film มีสเปรดสูงมากกว่า 2 เท่าตัวเมื่อเทียบกับ thin film
ออเดอร์ยาวไปถึงสิ้นปีแล้ว สัญญาเซ็นกับลูกค้ารายไตรมาส

กลางปีนี้จะมีรายได้จาก silicone coating เข้ามาเพิ่มเติม
ทำให้กำไรขั้นต้นคงอยู่แบบไตรมาส 3 ที่ผ่านมาได้

โครงการลงทุน 2.3 พันล้านบาท ใช้เงินกำไรสะสมในบริษัทไม่เกิน 700 ล้านบาท
นอกนั้นกู้แบงค์หมด กรอบ 8 ปีคืนเงินต้นพร้อมดอกเบี้ย

โดยรวมไม่มีอะไรผิดปกติค่ะ ปีนี้ยังให้เป้ารายได้ 1 หมื่นล้านบาทเหมือนเดิม
คอนเซออีกแล้ว
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... start=7900
แนบไฟล์
screenhunter01 Mar. 01 06.23.gif

Eyore

โพสต์ที่ 86

สรุปข้อมูล ณ ตอนนี้
1. คุณ madam ไม่ทราบมีตัวตนจริงหรือไม่
2. บ. PCI ไม่มีราคา update รายวันตามที่คุณ madam มาแจ้ง
3. จากจดหมายขอขึ้นราคาต่างๆ พบว่า ราคาฟิล์มของ Toray และ Dupon Teijin ยังสูงอยู่
4. จาก graph จาก Chem99 ก็พบว่า ราคาฟิล์มของ Toray และ Dupon Teijin ยังสูงอยู่ เช่นเดียวกัน ส่วนบ.ของจีนจะลงกันหมด

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
picatos
ผู้ติดตาม: 325

โพสต์ที่ 87

อ่านแล้วเหนื่อยมาก เยอะจริงๆ

ขอบคุณพี่ nanchan ที่ออกมาช่วยตรวจสอบด้วยครับ

กระทู้นี้แสดงความเห็นแบบรกๆ ได้ใช่ไหม?

ผมเห็นบรรยากาศ PTL เป็นแบบนี้ รู้สึกว่ามันน่าจะใกล้จบแล้วมั้งครับ

ใจเย็นๆ กันหน่อยนะครับ
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
madam

โพสต์ที่ 88

ขอใช้พื้นที่ชี้แจง 2 ประเด็นค่ะ

1. ดิฉันไม่ได้ไป company visit ข้อมูลที่ได้รับมาเกิดจากการโทรศัพท์ไปถามฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ค่ะ

2. ราคาที่นำมาโพส เป็นราคาจริง แต่ไม่ได้นำมาจาก pcifilms
ดิฉันได้เมลรายงานสถานการณ์ของวัตถุดิบรายไตรมาสเท่านั้น ส่วนราคาที่นำมาแจ้ง เป็นการประมาณโดยใช้ข้อมูลราคาของคุณ Grand Marshal และการขอขึ้นราคาของ supplier เช่น Dupont Toray ที่คุณ tok และคุณ kopoko นำมาโพส และราคาใน chem99 ค่ะ
ไม่ใช่ข้อมูลเท็จค่ะ และไม่ได้ใช้โอกาสที่ราคาหุ้นลงหนัก เข้าซื้อเพื่อเอากำไรด้วยค่ะ

ถ้าทำให้เข้าใจผิด ดิฉันต้องทำอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ
จะกลับมาตอบคำถามที่เกี่ยวข้องตอนเย็นๆ ค่ะ
Eyore

โพสต์ที่ 89

madam เขียน:2. ราคาที่นำมาโพส เป็นราคาจริง แต่ไม่ได้นำมาจาก pcifilms
ดิฉันได้เมลรายงานสถานการณ์ของวัตถุดิบรายไตรมาสเท่านั้น ส่วนราคาที่นำมาแจ้ง เป็นการประมาณโดยใช้ข้อมูลราคาของคุณ Grand Marshal และการขอขึ้นราคาของ supplier เช่น Dupont Toray ที่คุณ tok และคุณ kopoko นำมาโพส และราคาใน chem99 ค่ะ
ไม่ใช่ข้อมูลเท็จค่ะ และไม่ได้ใช้โอกาสที่ราคาหุ้นลงหนัก เข้าซื้อเพื่อเอากำไรด้วยค่ะ
บอกว่าไม่ใช่ข้อมูลเท็จ แต่จะเรียกราคาจริงได้หรือ?

ก็ไม่ใช่ราคาจริงเหมือนกันนะแบบนี้
เพราะทีแรกก็ไม่ได้ declare ว่าเป็นราคาประมาณการ อย่างที่คนอื่นๆเค้าทำกัน
แต่มา post เหมือนมีราคา update รายวันอยู่ในมือ
จึงเป็นที่มาแห่งความสงสัยของท่าน nanchan
Na'vi

โพสต์ที่ 90

madam เขียน:ขอใช้พื้นที่ชี้แจง 2 ประเด็นค่ะ

1. ดิฉันไม่ได้ไป company visit ข้อมูลที่ได้รับมาเกิดจากการโทรศัพท์ไปถามฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ค่ะ

2. ราคาที่นำมาโพส เป็นราคาจริง แต่ไม่ได้นำมาจาก pcifilms

ถ้าทำให้เข้าใจผิด ดิฉันต้องทำอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ
จะกลับมาตอบคำถามที่เกี่ยวข้องตอนเย็นๆ ค่ะ
จะเอาฮาไปถึงไหนครับ :shock:
แนบไฟล์
screenhunter02 Mar. 01 07.15.gif