รบกวนพี่ๆช่วยอ่านกระทู้หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chowbe76
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

รบกวนพี่ๆช่วยอ่านกระทู้หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

รบกวนพี่ๆช่วยอ่านกระทู้ย้อนหลังสักหน้าสองหน้าก่อนโพสถามนะครับ
คือแบบว่า ผมเข้าใจว่าจะโพสถามอะไรก็ได้ ไม่มีคำถามใดง่ายเกินไป โง่เกินไป
แต่บางครั้ง คำถามที่พี่ๆอยากถาม มันก็อยู่ถัดไปสองบรรทัดเองครับ คงใช้เวลาน้อยกว่าการพิมพ์ถามเป็นแน่แท้เทียว

ผมเป็นคนนึงที่อยากเข้ามาอ่านหาความรู้ในนี้ แต่พอเปิดขึ้นมาสิบกระทู้ กลับเจอกระทู้ที่ถามเหมือนๆกันตั้ง6กระทู้
เลยรู้สึกว่า บางคนมีคำถามมาถึงก็ถามเลยโดยไม่อ่านก่อนน่ะครับ
ถ้าเป็นอาจารย์ที่มหาลัยผมละก็ รับรองว่าโดนไล่ให้กลับไปอ่านหนังสือมาก่อนเเล้วก็จะไม่ได้รับอนุญาตให้เคาะประตูห้องอีกเลย

ยังไงรบกวนพี่ๆที่ล็อกอินเข้ามาลองอ่านย้อนหลังสักสองสามหน้าก่อนนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ป.ล. ถ้าพี่โมเดอเรเตอร์เห็นกระทู้ผมไม่สมควร รบกวนให้ลบทิ้งเลยนะครับ
ผมแค่อยากให้พี่ๆที่เข้ามาใหม่ได้ลองใช้เวลาศึกษาด้วยตัวเองบ้างครับ
ขอบคุณครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
o-bo-ja-ma
ผู้ติดตาม: 0

Re: รบกวนพี่ๆช่วยอ่านกระทู้หน่อยครับ

โพสต์ที่ 2

+1 ครับ บางคำถามก้อคล้ายโยนหินถามทาง
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

Re: รบกวนพี่ๆช่วยอ่านกระทู้หน่อยครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
catty
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ยกกําลังสิบค่ะ

น้องก็เปนมือใหม่ที่เข้ามาอาศัยหาความรู้ในเวบนี้เช่นกันค่ะ. เป็นไปได้อยากให้พี่ๆๆทีมงานเอากระทู้นี้ปักหมุดไปเลยได้ไหมค่ะ.

.................................................................................................................................

Let it be, it. Shall. Pass
Let it be, It shall pass..

catty
โพสต์โพสต์