อยากทราบข้อมูลหลังไปเยี่ยมชมโรงงานPTL แล้วเป็นยังไงบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

อยากทราบข้อมูลหลังไปเยี่ยมชมโรงงานPTL แล้วเป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีเห็นว่าไปเยี่ยมชมกันเมื่อวันที่17กพ. แต่ห้อง PTL โดนล็อก ....ไม่รู้ว่าล็อคเพราะอะไร
ใครไปมาแล้วช่วยเล่าข้อมูลให้ฟังก็ดีครับ.... :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
KGYF
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: อยากทราบข้อมูลหลังไปเยี่ยมชมโรงงานPTL แล้วเป็นยังไงบ้างค

โพสต์ที่ 2

รอฟังด้วยคนครับ

หุ้นแรงแห่งปีครับ :8) :8)
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
dome78
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: อยากทราบข้อมูลหลังไปเยี่ยมชมโรงงานPTL แล้วเป็นยังไงบ้างค

โพสต์ที่ 3

madam wrote:
ใครได้ไปคอมวิสิท น่าจะสบายใจขึ้นนะคะ

หลักๆ คือเรื่องสเปรดค่ะ ไม่มีทีท่าว่าจะลดลงมากใน 2-3 ไตรมาสข้างหน้า
เพิ่งรู้ว่า thick film มีสเปรดสูงมากกว่า 2 เท่าตัวเมื่อเทียบกับ thin film
ออเดอร์ยาวไปถึงสิ้นปีแล้ว สัญญาเซ็นกับลูกค้ารายไตรมาส

กลางปีนี้จะมีรายได้จาก silicone coating เข้ามาเพิ่มเติม
ทำให้กำไรขั้นต้นคงอยู่แบบไตรมาส 3 ที่ผ่านมาได้

โครงการลงทุน 2.3 พันล้านบาท ใช้เงินกำไรสะสมในบริษัทไม่เกิน 700 ล้านบาท
นอกนั้นกู้แบงค์หมด กรอบ 8 ปีคืนเงินต้นพร้อมดอกเบี้ย

โดยรวมไม่มีอะไรผิดปกติค่ะ ปีนี้ยังให้เป้ารายได้ 1 หมื่นล้านบาทเหมือนเดิม
คอนเซออีกแล้ว
โพสต์โพสต์