รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 1

ขอเปิดประเด็นหน่อยครับ
อยากฟังความเพื่อนๆน่ะครับ
ใครมาตอบขอให้ร่ำรวยเงินทอง มั่งคั่งมั่งมีขึ้นทุกๆปีเน้อ :cool:
ใครมาอ่านอย่างเดียวไม่ตอบ ขอให้ขายหมู ซื้อวัชพืชมาปลูกในพอร์ตครับ
ei ei ei
:lol:
ลงทุนเพื่อชีวิต
Pn3um0n1a

Re: รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 2

ผมขอปูเสื่อนั่งรอดูละกันครับ :P

กระทู้ ฉายดราม่าชัดๆ :lovl:
ming1714

Re: รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 3

ไตรมาสที่แล้วรองเท้าหนัง...ไตรมาสนี้สงสัยเบาะหนัง.... ไตรมาสหน้าธุรกิจหนังต้องระวังให้ดีนะครับ

ปล.MAJOR นี่ก็หนัง :wall:
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

thaloengsak เขียน:ขอเปิดประเด็นหน่อยครับ
ใครมาตอบขอให้ร่ำรวยเงินทอง มั่งคั่งมั่งมีขึ้นทุกๆปีเน้อ :cool:
ใครมาอ่านอย่างเดียวไม่ตอบ ขอให้ขายหมู ซื้อวัชพืชมาปลูกในพอร์ตครับ
ei ei ei
สงสัยคนถามจริงๆ.....แช่งคนไม่บอก.....แต่ไม่ยอมบอกของตนเอง.......สงสัยว่าพรุ่งนี้คุณเถลิงศักดิ์จะขายหมูแหงมเลย....
ผมก็ขอตอบเพราะ ดันเข้ามาอ่านเจอ.... :evil:
หุ้นที่ทำให้ผมช้ำใจคือ APPLE GOOGLE MICROSOFTครับ ดันไม่อยู่ในเมืองไทยให้ซื้อเมื่อสิบปีก่อน :twisted:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
psuriya

โพสต์ที่ 5

ใจเย็นๆครับ ถ้าบริษัทเรายังดี มีอนาคต VI ซะอย่างถือยาวๆครับ
มีแต่รอซื้อเพิ่ม
srinagarind hospital, khonkean 40002
Joga Bonito
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ช้ำใจกับหลายตัวเลย แต่ไม่โทษหุ้น โทษตัวเอง
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

PTL กับ JAS ครับ
ช้ำใจเพราะขายหมู :D

ปล. หลงเข้ามาดู เลยต้องตอบ กลัวซื้อวัชพืชเข้าพอร์ตเพิ่ม อิอิ
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
poonpoon7

โพสต์ที่ 8

กระแส IHL มาแรงน่าดู
"Value has a value only if its value is valued"
CHOOKY

โพสต์ที่ 9

สำหรับผมนะ ก็ ROBINS เมื่อปี 45-46 ขายซะงั้น
"ค้นหาคุณค่าให้พบ แล้วซื้อหุ้นกิจการที่ดีนั้น ซึ่งมีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี และยังมีราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง"
nanoVI

โพสต์ที่ 10

:B :B mk ครับ เพราะไม่ได้ขายสุกี้ :lovl: :lovl:
BIG87
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

fin1 ครับ
เพราะถ้าผมมีใบหุ้นตัวนี้คงดูเท่ดี

ปล.ตอนนั้น อนุบาลอยู่เลยมั้ง :P
ปล.แต่ถ้าช้ำใจเพราะมันไม่ยอมลงมาซักที ก็มีหลายตัวครับ :D
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 12

cpallตอนต่ำสิบไม่ยอมซื้อเพราะอ่านไม่ขาดเกี่ยวกับธุรกิจที่เมืองจีนที่เขาไปลงทุนขาดทุน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Peacefull

โพสต์ที่ 13

บังเอิญเข้ามาอ่าน เลยต้องตอบซะแล้ว stpi ขายหมูไปแถว 3 กว่าๆ
Diablo

โพสต์ที่ 14

อันนี้ช่ำใจเล็กน้อยเพราะความเข้าใจผิดเหมือนพี่ข้างบนครับ
CTW ----> นึกว่า Centralworld :wall:
รูปภาพ
KriangL

โพสต์ที่ 15

ล่าสุดก็ PTL เก่าๆหน่อยก็ขาย STPI-W1 ตอน 6 บาท โทษตัวเองอย่างเดียวครับ :)
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 16

thaloengsak เขียน:ขอเปิดประเด็นหน่อยครับ
ei ei ei
ผมว่าคุณ thaloengsak น่าจะระบุบสาเหตุด้วยนะครับ
ถ้าช้ำใจเพราะขายหมุมันไม่เท่าไหร่นะครับ ผิดกับที่เจอ ฮ่าๆๆๆ
ของผมคงเป็นหุ้น หนังวัว หนังควาย ที่ดราม่าอยุ่นี่หละครับ

ตอบแล้วนะคร๊าบบบ ขอให้ได้ขายหมุที่ดอย :lol: :lol:
เริ่มนับหนึ่ง...
-=spider=-

โพสต์ที่ 17

อุตส่าห์หลับตั้งแต่หัวค่ำ ดันตื่นมาเปิดกระทู้ดูตอนดึก :twisted:
เลยต้องตอบแก้เคล็ด เผื่อจะหายจากขายหมู
ตัวที่ช้ำใจที่สุดต้องเป็นเรือแขก ขายไปที่ 18 บาท ก่อนแตกพาร์
มาเห็นอีกทีตอนราคา 54 บาทหลังแตกพาร์แล้ว :twisted: :twisted: :twisted:

ตอนนี้เลยเฝ้าดูราคาค่าระวางเรือตู้ที่กำลังทำ New High ในรอบหลายปีแล้ว
แต่ราคาก่อนหน้านี้ใครๆก็ว่าเป็นเรือข้ามฟาก แต่ตอนนี้เป็นเรือดำน้ำไปแล้ว :lol: :lol: :lol:
thaloengsak

โพสต์ที่ 18

ของผมช้ำใจที่ขายPTLไปตั้งแต่ 6.25 บาท ครับ :lol:
ขอโทษครับทุกคน อย่าคิดว่าแช่งเลยนะครับ
คราวหน้าผมจะระมัดระวังคำพูดให้มากขึ้นครับ :bow:
Kengsanova

โพสต์ที่ 19

Advanc เลยครับ ปันผลจนช้ำใน..
satantuey

โพสต์ที่ 20

จัดให้ TTA ไปเลย
เงินสดเยอะ
PB ก็ต่ำ 0.5 เอง
pe ก็ 11 ก่าๆ

แต่ยิ่งถือยิ่งช้ำใน.....ต้องซดน้ำใบบัวบก...

ปล. เจ้าของกระทู้มาอ่านอย่างเดียว ระวังขายหมู มีวัชพืชเต็มพอร์ตนะ เหอๆ :lol:
tradtrae

โพสต์ที่ 21

หลงเข้ามา เพราะคิดว่า พี่ๆ จะช่วยรวบรวมหุ้น ที่ผู้บริหารทำลายความเชื่อถือของชาว VI เสียอีก

ส่วนตัวขอเสนอ
1. IVL ตอนที่มีข่าวลือว่า ผู้ถือหุ้นรายใหญ่จะขาย big lot แต่ออกมาปฏิเสธข่าว ก่อนเกิดเหตุการณ์จริงในวันถัดมา
2. IHL ผู้บริหารแอบซื้อ-ขายหุ้น ต่างกรรมต่างวาระหลายๆ ครั้ง ตั้งแต่ปี 52 ถึงปัจจุบัน โดยพูดเสมอว่า ไม่เคยคิดที่จะขายหุ้นสักครั้ง

เพิ่งสังเกตุชื่อหุ้น I_L เหมือนกันเลย
cybernet

โพสต์ที่ 22

ทารกทางด้าน VI อย่างผม มารอดูแถวหน้าครับ
:cry:
khaolad

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณครับ
.
.
.
.
.
pooklook

โพสต์ที่ 24

tta เป็นหุ้นอนาคตไกลครับ อยู่โน้นนนนเลย มองเห็นกันยังครับ
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 25

CPN ครับ ซื้อ 19 ขายไป 18 ฮ่าา
low PROFILE but HIGH PROFITS
petro-expert

โพสต์ที่ 26

STPI ขายไปตอน 3 บาทกว่าอุอุ
ถ้าไม่เคยผิดพลาด คงยังเรียกตัวเอง ว่านักลงทุนมืออาชีพ ไม่ได้
ชีซี

โพสต์ที่ 27

ของผมเสียดาย AP ซื้อตอน 2 บาท ขึ้น 10 เปอร์เซ็น เลยขายไป
โดยไม่ได้วิเคราะห์อะไรเลย
thaloengsak

โพสต์ที่ 28

satantuey เขียน:จัดให้ TTA ไปเลย
เงินสดเยอะ
PB ก็ต่ำ 0.5 เอง
pe ก็ 11 ก่าๆ

แต่ยิ่งถือยิ่งช้ำใน.....ต้องซดน้ำใบบัวบก...

ปล. เจ้าของกระทู้มาอ่านอย่างเดียว ระวังขายหมู มีวัชพืชเต็มพอร์ตนะ เหอๆ :lol:
โพสท์แล้วครับ :)
aviruth

โพสต์ที่ 29

prin ครับ ซื้อมา 2.8 นั่งดูมันขึ้นไป 3.2 ไม่ขายครับ vi นักวิเคราะห์ออกมาบอกไตรมาสสามกำไรหดขายคอนโดไม่ออกครับ ไม่เชื่อครับ นักวิเคราะห์จะรู้ได้ไง บริษัทเขาเปิดเผยให้ฟังงั้นเหรอ ข่าวร้ายใครจะยอมบอก ราคาหุ้นลดลงเรื่อย ผ่านจุดที่ผมซื้อ ที่ 2.8 ยังใจเย็นอยู่ ปันผลก็คุ้มแล้ว ประกาศกำไรไตรมาสสามออกมา กำไรน้อยจริงๆด้วย ราคาหุ้นร่วงต่อเนื่อง ตอนนี้ 2.04 :wall: เอาไงดี บริษัทยิ่งมีอนาคตอยู่(ลุ่มๆดอนๆ)
อย่าคาดหวังผลลัพธ์ที่แตกต่างด้วยการทำแบบเดิม
unnop.t

โพสต์ที่ 30

FCI :wall:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
โพสต์โพสต์