สอบถามเรื่องเครดิตภาษีเงินปันผลครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
non_sang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องเครดิตภาษีเงินปันผลครับ

โพสต์ที่ 1

ในหนังแจ้งการนำเงินปันผลเข้าธนาคารของหุ้น A

ข้อ 2. กรณีผู้ได้รับเงินปันผลไม่ได้รับเครดิตภาษีเนื่องจากจ่ายจาก

2.1 กำไรสุทธิของกิจการที่ได้รับยกเว้นภาษีเงินได้นิติบุคคล (BOI) จำนวนเงินที่จ่าย 836 บาท

ผมต้องเอาจำนวนเงินที่จ่าย 836 บาท กรอกในช่อง ยกเว้นภาษีใช่หรือไม่ครับ

รูปภาพ
non_sang

Re: สอบถามเรื่องเครดิตภาษีเงินปันผลครับ

โพสต์ที่ 2

ทำไมรูปไม่ขึ้นครับ

รูปภาพ
MrRobot
ผู้ติดตาม: 1

Re: สอบถามเรื่องเครดิตภาษีเงินปันผลครับ

โพสต์ที่ 3

น่าจะใช่ครับ ลอกกรอกลงไปดู เเล้วยอดรายรับไม่เพิ่มมาอีก ก็ถูกต้องครับ
VI Robot The Great
ภาพประจำตัวสมาชิก
tingku

โพสต์ที่ 4

ไม่ต้องกรอกก็ได้ครับ
My Goal

"Earning 1.2M Baht a year doing nothing other than ticking my toe, by the age of 40."
โพสต์โพสต์