วิธีตรวจสอบการจ่ายปันผลทำอย่างไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วิธีตรวจสอบการจ่ายปันผลทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

ขอถามครับว่า
มีวิธีตรวจสอบอย่างไรครับว่า หุ้นแต่ละตัว จ่ายปันผลกันกี่ครั้ง ช่วงไหน เท่าไร บ้างครับ
(นอกจากเข้าไปดูในสิทธิประโยชน์ผู้ถือหุ้นใน settrade ที่ละตัว)
ขอบคุณมากครับ

แบบว่าต้องการตรวจว่า ได้รับใบปันผลครบ หรือไม่ เพราะเคยมีที่ไม่ได้รับครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ
laemwade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: วิธีตรวจสอบการจ่ายปันผลทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 2

murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

Re: วิธีตรวจสอบการจ่ายปันผลทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 3

tatandchin เขียน:
แบบว่าต้องการตรวจว่า ได้รับใบปันผลครบ หรือไม่ เพราะเคยมีที่ไม่ได้รับครับ
:shock: มีไม่จ่ายด้วยหรอครับ ถ้าเป็นผมคงเริ่มจากโทรไปที่โบรกก่อนภายหลังวันที่ประกาศว่าเงินจะเข้าแต่เราไม่ได้รับครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
tatandchin
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณคุณ laemwade
ไม่ใช่ไม่จ่ายครับ เงินเข้าบัญชีแล้ว แต่ผมไม่ได้รับใบแจ้งปันผล อาจส่งไม่ถึง หรือยังไงไม่รู้ แต่ไม่ได้รับใบปันผล เลยต้องติดต่อไปทาง tsd ให้เขาส่งเอกสารให้ใหม่ ครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 5

ที่คุณ laemwade บอก หมายถึง tsd เขาให้ login เรามา
มีสำเนาย้อนหลัง slip หลายปี เก็บไว้ใน server tsd เป็น pdf และบอกประวัติเราทั้งหมด ข้อมูลจากทุก broker ที่เราสมัคร
โพสต์โพสต์