ไม่รู้ว่าจะตั้งไว้หมวดไหน รบกวนถามเกี่ยวกับสมัครงาน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
skyyydog
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ไม่รู้ว่าจะตั้งไว้หมวดไหน รบกวนถามเกี่ยวกับสมัครงาน

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆชาว vi ทุกคน พอดีพึ่งจะศึกษาการลงทุนเเนว vi มาเป้นเวลาพอสมควรเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆพี่ๆชาว vi เก่งๆกันทั้งนั้นเลยอยากจะขอคำปรึกษาหน่อยครับ

พอดีปีนี้เราจะเรียนจบพอดีอะครับ เลยอยากจะถามว่าควรจะสมัครงานเป้นเเนวไหนดีที่ส่งเสริมต่อการลงทุนเเบบ vi
จบที่ มธ คณะ เศษฐศาสตร์ เกรด 3.00(คาดว่าใช่ อย่างเเย่ๆก็ 2.99 ต่างกันมากอะป่าวหว่า ???)
eng พอใช้ได้ กิจกรรมในมหาลัยมีเเค่จัดค่ายครั้งนึง เเต่ปกติเเล้วจะใช้เวลาไปกับธุรกิจที่บ้านมากกว่า ไม่ทราบว่าจะเพียงพอต่อการสมัครงานหรือเปล่าครับหรือว่าควรจะ up อะไรเพิ่มขึ้นอีก
หรือว่ามีบริษัทอะไรที่เเนะนำเป้นพิเศษหรือควรหลีกเลี่ยงหรือเปล่าครับ
พอดีไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับการสมัครงาน
หรือถ้ามีเเนะเเนวทางวิธีการสมัครงานหรือสะมภาษณ์งานจะเป้นพระคุณมากเลยครับ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

Re: ไม่รู้ว่าจะตั้งไว้หมวดไหน รบกวนถามเกี่ยวกับสมัครงาน

โพสต์ที่ 2

เป้าหมายในชีวิตคืออะไร
ตั้งไว้....
แล้วมองงานที่ทำว่าเป็นการเดินทางสู่เป้าหมาย
คุณอาจจะชอบท้องฟ้า ไปเครื่องบิน
คุณอาจจะชอบทะเล ไปเรือ
คุณอาจจะชอบป่า ภูเขา เหมารถไฟไป
หรือถ้าชอบแวะเที่ยวกลางทาง ก็ขับรถลุยเมืองไป....

ไปคิดต่อละกันครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Boyadvance

Re: ไม่รู้ว่าจะตั้งไว้หมวดไหน รบกวนถามเกี่ยวกับสมัครงาน

โพสต์ที่ 3

พี่ขอสมัคร ไปทำงานธุรกิจที่บ้านน้องแทนได้มั้ยครับ :B :B

สมัครงาน ก็สมัครไปเยอะๆ แหละครับ เพราะการไปสัมภาษณ์ หลายๆที่ มันก็ได้ประสบการณ์ ที่แตกต่างกันไป
แต่ประเด็นมันคือ น้องต้องรู้จัก บริษัทและตำแหน่ง ที่จะไปสมัครก่อน ว่า ต้องทำงานแบบไหน ทำอะไรหาข้อมูลไปเยอะๆหน่อยนะครับ ค่อยตัดสินใจว่า เราจะเหมาะกับ งานแบบนี้รึป่าว จึงส่งใบสมัครไป อาจะมีจดหมายแนะนำตัวส่งไปด้วยนอกเหนือจาก แค่ RESUME

แต่ สมัครงานที่อยู่ในแวดวง เดียวกับธุรกิจทางบ้าน ก็ได้นะครับ จะได้เรียนรู้ว่าที่อื่นเค้าทำกันยังไง
ภาพประจำตัวสมาชิก
jojolorsud

โพสต์ที่ 4

ตอบตามที่ถามนะครับ

-ธนาคาร ได้พวกเรื่องเงินๆทองๆสินเชื่อ ค่าเงิน
-หนังสือพิมพ์ ได้ข่าวเร็ว
-โบรกเกอร์ อันนี้โหดดี

อาจจะมีอีกมั้งครับ ก็ไม่รู้ว่าพวกนี้มันจะsupหรือป่าว

ปล.ผมเองก็เพิ่งจะเรียนจบ กำลังจะไปธนาคารน่ะ อิอิ
หุ้นมันไม่ได้สวยหรู่
แต่ถ้าได้รอ . . . รับรองว่าคุ้ม
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 5

งานที่ส่งเสริมการลงทุนแบบร่วมหุ้นทำธุรกิจที่สุด ก็ต้องทำธุรกิจเองน่ะแหละเจ๋งสุด ลองหาทางฮุบกิจการที่บ้านมาบริหารเองดูสิครับ ถ้าไม่อยู่ในตลาดก็เอาเข้าตลาดซะ แล้วเอาหุ้นจองมาแจกเพื่อนๆ นักลงทุน ดีไหม :mrgreen:
อย่ายอมแพ้
ภาพประจำตัวสมาชิก
Flashy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

skyyydog เขียน:สวัสดีครับ ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆชาว vi ทุกคน พอดีพึ่งจะศึกษาการลงทุนเเนว vi มาเป้นเวลาพอสมควรเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆพี่ๆชาว vi เก่งๆกันทั้งนั้นเลยอยากจะขอคำปรึกษาหน่อยครับ

พอดีปีนี้เราจะเรียนจบพอดีอะครับ เลยอยากจะถามว่าควรจะสมัครงานเป้นเเนวไหนดีที่ส่งเสริมต่อการลงทุนเเบบ vi
จบที่ มธ คณะ เศษฐศาสตร์ เกรด 3.00(คาดว่าใช่ อย่างเเย่ๆก็ 2.99 ต่างกันมากอะป่าวหว่า ???)
eng พอใช้ได้ กิจกรรมในมหาลัยมีเเค่จัดค่ายครั้งนึง เเต่ปกติเเล้วจะใช้เวลาไปกับธุรกิจที่บ้านมากกว่า ไม่ทราบว่าจะเพียงพอต่อการสมัครงานหรือเปล่าครับหรือว่าควรจะ up อะไรเพิ่มขึ้นอีก
หรือว่ามีบริษัทอะไรที่เเนะนำเป้นพิเศษหรือควรหลีกเลี่ยงหรือเปล่าครับ
พอดีไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับการสมัครงาน
หรือถ้ามีเเนะเเนวทางวิธีการสมัครงานหรือสะมภาษณ์งานจะเป้นพระคุณมากเลยครับ
ใครอ่ะ อยู่โต๊ะไร บอกมานะ

ส่วนตัว เราอยากทำสินเชื่อมาก พวก SME หรือลูกค้ารายใหญ่
เพราะนอกจากสนใจด้านนี้มากสุดแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นทางลัด ได้เข้าไปเจอลูกค้าหลากหลายธุรกิจ อาจไปพบลูกค้า ได้ดูโรงงาน จะยิ่งเข้าใจลักษณะการทำธุรกิจแต่ละประเภทมากขึ้น ซึ่งสิ่งนี้จำเป็นสำหรับ VI
...ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว ว่าจะได้อย่างนี้ พี่ๆคนอื่นที่เคยทำงานด้านนี้ช่วยชี้แจงให้ด้วยนะครับ
stay calm, stay invest
โพสต์โพสต์