โอนหุ้นระหว่างกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
comrade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โอนหุ้นระหว่างกัน

โพสต์ที่ 1

สงสัยเล็กน้อยเรื่องการโอนหุ้นครับ
อย่างดร. นิเวศน์ มีหุ้นในชื่อภรรยา ถ้าเกิดจะโอนจากพอร์ตภรรยาท่านมาในพอร์ตท่าน จะทำไ้ด้เลยไหมครับ หรือต้องทำการซื้อขายระหว่างกันด้วย หรือต้องออกเป็นใบหุ้นแล้วค่อยมาสลักหลังให้กัน
แล้วถ้าเป็นพ่อแม่พี่น้อง เหมือนกันไหมครับ
Sure I am of this that you have only to endure to conquer
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: โอนหุ้นระหว่างกัน

โพสต์ที่ 2

อย่างนี้ต้องถามอดีตนายก :lovl:

แซวเล่นนะครับ
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
kmphol
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ถามอดีตนายกคงไม่ได้ เพราะแกโอนจนโดนภาษีแบบเต็มเม็ดเลยครับ

ผมว่าถาม รมว คลัง ดีกว่าครับ แกขายหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ ไม่ต้องเสียภาษีสักบาท นอกจาก VATของค่าคอม นี่สิผู้รู้ตัวจริง
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 4

โอนได้ครับ ก็คือโอนเข้าพอร์ตหุ้นของอีกคน จะเปิด ต่างบล.ก็ได้ครับ

โอนวันนี้ น่าจะก่อนบ่าย 2 หุ้นก็จะเข้าพอร์ตวันรุ่งขึ้นเลยครับ

แต่ก็มีบาง บล. อาจจะช้าบ้างตามแต่ละที่ครับ

เสียค่าบริการรายการละ 50 บาท โดยประมาณครับ (แล้วแต่ที่ครับ)
tingku
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

โทรถามมาร์ให้เขาจัดการให้ได้เลยครับ เดี๋ยวก็มี messenger แว้นมอไซค์เอาเอกสารมาให้เซ็น วันรุ่งขึ้นก็เข้าพอร์ตอื่นแล้ว อย่างคุณ Paul VI ว่าครับ
My Goal

"Earning 1.2M Baht a year doing nothing other than ticking my toe, by the age of 40."
โพสต์โพสต์