ผมจะหาค่า Risk-Premium ได้ที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Liwana
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมจะหาค่า Risk-Premium ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ
ผมได้อ่านหนังสือ หามูลค่าหุ้นด้วยตัวคุณเอง ของ คุณ นรินทร์
มีเรื่องที่เกี่ยวกับ Risk-Premium ซึ่งมี เวปใส่ที่ไว้ดูค่านี้ ด้วย
แต่เวปนั้นตอนนี้ไม่มีแล้วน่ะครับ
ใครทราบเวปอื่นที่ดูค่า Risk-Premuim ได้บ้างครับ
รบกวนด้วยนะครับ แล้วต้องขอบคุณล่วงหน้าครับผม
Anti-Aircraft

Re: ผมจะหาค่า Risk-Premium ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 2

เว็บในหนังสือครับ
Country Default Spreads and Risk Premiums

เว็บไซต์นั้นปกติจะมีการเปลี่ยนแปลง address อยู่เป็นประจำครับ โดยเฉพาะเว็บไซต์ที่ปรากฏในหนังสือซึ่งเขียนมาหลายปีแล้วนี่แทบจะหาไม่เจอกันเลยทีเดียว (ไม่ว่าจะเป็นหมวดไหนก็ตาม)

แต่ถ้าลอง search Google ว่า
thailand risk premium
จะได้เว็บนี้อันดับ 1 เลยครับ

วิธีนี้สามารถใช้เป็นแนวทางในการค้นคว้าต่อไปได้ครับ :B
อย่ายอมแพ้
ภาพประจำตัวสมาชิก
นพพร

Re: ผมจะหาค่า Risk-Premium ได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 3

หาจากที่นี่ครับ
http://pages.stern.nyu.edu/~adamodar/Ne ... yprem.html
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
Liwana

โพสต์ที่ 4

ต้องขอบคุณ คุณ Anti-Aircraft และ คุณ นพพร มากๆครับ
ผมนึกว่าจะไม่มีใครสนใจกระทู้ของผมซะแล้ว
ผมมือใหม่มากๆ คงมีอะไรอีกมากมายที่ต้องรบกวนอีกครับ
โพสต์โพสต์