ใครพอทราบค่า MLR เฉลี่ย ของไทย และแนวโน้มอีก 30ปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ใครพอทราบค่า MLR เฉลี่ย ของไทย และแนวโน้มอีก 30ปี

โพสต์ที่ 1

ใครพอทราบค่า MLR เฉลี่ย ของไทย10ปีที่ผ่านมา และแนวโน้มอีก 30ปี
จะได้ทราบแนวโน้มต้นทุนทางการเงินของบริษัทคับ

จะดูได้จากเว็บไหนคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Flashy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: ใครพอทราบค่า MLR เฉลี่ย ของไทย และแนวโน้มอีก 30ปี

โพสต์ที่ 2

MLR ไปหาข้อมูลได้ที่เว็บไซต์ธนาคารแห่งประเทศไทยได้ครับ (ตรง สถิติ >> ตลาดการเงิน)
แนวโน้มอีก 30 ปี ผมไม่ทราบเช่นกัน ยังไม่เคยเห็นบทความ หรืองานวิจัยที่ศึกษาเรื่องนี้
ส่วนใหญ่เขาจะมองกันไม่กี่ปีครับ แค่ 5 ปีข้างหน้าก็หาแนวโน้มยากแล้วครับ เพราะขึ้นกับปัจจัยทั้งในประเทศ และทั่วโลกมากมาย
stay calm, stay invest
โพสต์โพสต์