กระทู้รวมเครดิตภาษีของแต่ละบริษัทครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
jo7393
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

กระทู้รวมเครดิตภาษีของแต่ละบริษัทครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ

โพสต์ที่ 1

กระทู้รวมเครดิตภาษีของแต่ละบริษัทครับ สำหรับเงินปันผลปี 2553 ครับ
ขอแบบเป็นทางการนะครับ คือแบบชัวร์นะครับ สำหรับเพื่อนที่จะไปเครดิตภาษีนะครับ
เพื่อนๆที่ทราบว่าตัวไหนเสียภาษีเท่าไร ช่วยกันคนละนิดคนละหน่อยนะคร้าบบบ

cpall 30%
makro 30%
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
@ป่าครองชีพ
ผู้ติดตาม: 0

Re: กระทู้รวมเครดิตภาษีของแต่ละบริษัทครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ

โพสต์ที่ 2

big-c 30%
lowdark

Re: กระทู้รวมเครดิตภาษีของแต่ละบริษัทครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ

โพสต์ที่ 3

LPN 30%
SHIN 30% กับ 25%
LEE 25% 12.5% และ BOI
ADVANC 30% กับ 25%
CSL 25%
CPF 30% กับ BOI
IT 25%
toh_noy

โพสต์ที่ 4

อันนี้ของปี 2009 นะครับ

รูปภาพ
Best Wishes
SunShine@Night

โพสต์ที่ 5

Link นี้น่าจะพอช่วยได้นะครับ :)

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=40991

แต่ถ้าเอาชัวร์ ควรตรวจสอบที่ TSD ดีกว่านะครับ เพราะในแต่ละงวด บางบริษัทก็เครดิตภาษีได้ไม่เท่ากัน
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
โพสต์โพสต์