ดอกเบี้ยจ่าย+ภาษีหัก ณ ที่จ่าย จากการลงทุนเอามาลดภาษีได้ไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
AngBao
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ดอกเบี้ยจ่าย+ภาษีหัก ณ ที่จ่าย จากการลงทุนเอามาลดภาษีได้ไหม

โพสต์ที่ 1

ถามหน่อยครับ

ดอกเบี้ยจ่าย จากการยืมเงินโบรกเกอร์ลงทุน ในบันชี credit balance กะ ภาษีหัก ณ ที่จ่ายจากการซื้อขายหุ้น เอามาใช้ลดรายได้ ก่อนคำนวณภาษี ได้หรือไม่ครับ?
พึ่งได้ ใบ 40(4) ก สำหรับผู้ถูกหักภาษี ณ ที่จ่ายมา จาก โบรกเกอร์
แต่ผมยื่นภาษีไปแล้ว ปีนี้คงไม่ทันแล้วครับ
ถาม เพื่อปีหน้า
โพสต์โพสต์