จะเรียกท่านว่า เต่า หรือ กระต่าย ดี นะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

จะเรียกท่านว่า เต่า หรือ กระต่าย ดี นะ

โพสต์ที่ 1

วันนี้ผมไปคัดลอก 59-2 จาก เวบ กลต. มาเก็บไว้ใน EPS16YEAR

แล้วไปไล่ๆ ดูชื่อบุคคลที่น่าสนใจ
ปรากฏว่าเจอชื่อท่านเข้า จำได้ว่า
สมัยท่านอยู่กระทรวงการคลัง เขาเรียกท่านว่า หม่อมเต่า
ก็เกิดอยากรู้ว่าท่านถือหุ้นอยู่เท่าไร เลยทำรายการออกมาดู

ปรากฏว่า ท่านเป็น TURN AROUND TURTLE
ราคาหุ้นของท่าน กระโดด ขึ้น เป็น กระต่าย เลย เมื่อปลายปี 10
ปัจจุบัน Capital Gain 69.71% ในหุ้นที่ชื่อ E ตัวเดียว

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
wasan_yu
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: จะเรียกท่านว่า เต่า หรือ กระต่าย ดี นะ

โพสต์ที่ 2

ใช่ครับพี่ครรชิต ผมก็สนใจวิธีการลงทุนของท่าน เห็นตอนนี้ท่านถือหุ้นRaimon อยู่
เด็กสระบุรี
moojung
ผู้ติดตาม: 0

Re: จะเรียกท่านว่า เต่า หรือ กระต่าย ดี นะ

โพสต์ที่ 3

ท้านมี SMT ด้วยครับ
mangmoom

โพสต์ที่ 4

ผู้ถือหุ้นรายใหญ่่อันดับต้นๆของ SMT 8,180,000 หุ้น :shock: :o
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

mangmoom เขียน:ผู้ถือหุ้นรายใหญ่่อันดับต้นๆของ SMT 8,180,000 หุ้น :shock: :o
น่าจะมีตั้งแต่ช่วงเข้าตลาดแรก ๆ :8)
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
pbnetgame

โพสต์ที่ 6

อันนี้ไม่ทราบจะจัดท่านเป็นแนว vi ได้ไหม
เพราะ E นี่พลังยุทธสูงส่ง คาดว่าวงในล้วนๆมากกว่า :8)
โพสต์โพสต์