จะหา Rank ราคาหุ้นในรอบ 7 วันได้ที่ไหนบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
istyle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

จะหา Rank ราคาหุ้นในรอบ 7 วันได้ที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เช่นอยากจะหาข้อมูลว่าว่าใน 7 วันนี้ (หรือกี่วันตามที่เราตั้ง)

หุ้นตัวไหน top loss ตัวไหน top gain

พอจะมีคำแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
junejee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: จะหา Rank ราคาหุ้นในรอบ 7 วันได้ที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ลองเข้าไปในefinancethai.comดูคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
ผู้ติดตาม: 40

Re: จะหา Rank ราคาหุ้นในรอบ 7 วันได้ที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

คือถ้าต้องการ กรองข้อมูลหุ้นอะไร หาที่ไหนไม่เจอ ให้สันนิษฐานไว้ก่อนได้ครับ

ว่าไฟล์ของพี่ครรชิตทำได้ เพราะทำได้เยอะจริงๆครับ

function อันนี้พี่เขาพี่งทำมาให้ครับ

ยกตัวอย่าง top gainer & top loser 7 วันที่ผ่านมา

รูปภาพ

รูปภาพ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
istyle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

kotaro เขียน:คือถ้าต้องการ กรองข้อมูลหุ้นอะไร หาที่ไหนไม่เจอ ให้สันนิษฐานไว้ก่อนได้ครับ

ว่าไฟล์ของพี่ครรชิตทำได้ เพราะทำได้เยอะจริงๆครับ

function อันนี้พี่เขาพี่งทำมาให้ครับ

ยกตัวอย่าง top gainer & top loser 7 วันที่ผ่านมา
แหะๆ เดาว่าน่าจะทำได้เหมือนกันครับ

แต่คอมพ์ผมช้าเกิน ไม่เป็นไร รอหน่อยก็ได้ :)

ถามคุณ junejee นิดนึงครับ ว่าจำเป็นต้องสมัครสมาชิก efinance ด้วยรึเปล่า

ถ้าเป็นสมาชิกโบรคฯอยู่แล้วนี่ใช้ได้เลยรึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
โพสต์โพสต์