สอบถามแหล่งหาข้อมูล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nut776
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

สอบถามแหล่งหาข้อมูล

โพสต์ที่ 1

คือมีเวปไซด์ไหน ที่รวมข้อมูลออกมา
เป็นตาราง เหมือน ใน นสพ หุ้นบ้างไหมคับ

เช่น หุ้นกลุ่มนี้ pe เท่านี้ มีตัวอะไรบ้าง pe เท่าไหร่ pbv เท่าไหร่ ราคาเท่าไหร่
ผมใช้เนทบุก เปิด eps 16ปี พี่ครรชิตไม่ค่อยไหว อะคับ
show me money.
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

Re: สอบถามแหล่งหาข้อมูล

โพสต์ที่ 2

http://www.richerstock.net/stock/stocks ... p?page=all

ลองดูเว็บนี้ครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 3

แนะนำ ให้เข้าไปที่ชีต PRICE&PE_V
แล้ว กดปุ่่ม Copy All Data โปรแกรมจะส่งข้อมูล
ไปที่ชีต EPS16YEAR Access.xls จากนั้นก็ ปิด EPS16YEAR
แล้วไปดูข้อมูลใน EPS16YEAR Access.xls ซึ่งไฟล์จะเล็กเพียง 1,789KB
เพราะเป็นข้อมูลอย่างเดียวไม่มีสมการคำนวณ จะดูได้เร็วขึ้น
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
nut776
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากๆคับ
show me money.
โพสต์โพสต์