เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์

โพสต์ที่ 1

ปีนี้ผมได้ผลตอบแทนจากหุ้นสูงกว่าปีที่แล้วเยอะ
ทั้งๆที่คาดว่าปีนี้ผลตอบแทนคงจะไม่ดีนัก
เพราะเดาว่าปี 53 ดัชนีคงจะซึมๆปรับขึ้นไม่เท่าไหร่หรืออาจจะปรับลงด้วยซ้ำ เนื่องจากปี 52 ดัชนีปรับตัวสูงมากแล้ว
แต่ที่คาดไว้กลับผิดคาดหมด และผิดซ้ำซากเช่นเคย
ดัชนีปี 53 ปรับตัวสูงขึ้น 30-40% ซึ่งพอๆกับปี52

ผมมองหาสาเหตุที่ผลตอบแทนปีนี้สูงกว่าปี 52 เยอะ
เคล็ดลับน่าจะเป็นเพราะปีนี้ผมได้เป็น "เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์" นี่เอง
อาจจะใช้สำนวนบ้านๆคงไม่ว่ากันนะครับเพราะนึกคำอื่นให้เห็นภาพชัดๆไม่ออก
การได้เป็น เสี้ยวหนี่งของทศกัณฐ์ เป็นอย่างไรและดีอย่างไร
รายละเอียดเป็นอย่างนี้ครับ

คนธรรมดาสามัญทั่วไปก็จะมีสองตาสองหูหนึ่งหัว
ความสามารถก็จะจำกัดอยู่ประมาณนี้
แต่ทศกัณฐ์นั้นมีสิบหน้ายี่สิบมือยี่สิบตาจึงมีความสามารถมากกว่าคนธรรมดา
ส่วนพระรามนั้นมีแค่สองมือสองตาก็จริงแต่เอาชนะทศกัณฐ์ได้
เพราะพระรามไม่ใช่คนธรรมดาแต่เป็นระดับเทพซึ่งคนธรรมดายากที่จะเลียนแบบบุญบารมีได้

ปี 52 ผมเล่นหุ้นคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ผลตอบแทนก็เลยเป็นแบบธรรมดา
ปี 53 เล่นหุ้นเป็นทีมประมาณสิบกว่าคน นัดพบกันทุกเดือนๆละ 2 ครั้งโดยประมาณ
หูตาของทีมนี้เลยกว้างขวางขึ้น ฉลาดขึ้น ทำงานง่ายขึ้น เพราะมีสิบหัว ยี่สิบตา ยี่สิบหู และยี่สิบมือ
ทีมนี้เลยกลายเป็นทศกัณฐ์มีฤทธิ์เดชกว่าคนธรรมดาคนเดียว
ผมในฐานะที่ได้เป็นเศษเสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์ก็เลยได้อานิสงค์ไปด้วย

เพื่อนๆลองช่วยกันสร้างทศกัณฐ์ของตัวเองขึ้นมาสิครับ :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
nam
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์

โพสต์ที่ 2

ปีนี้ผมก็มีผลงานดีกว่าที่คาด
........................................
........................................

ผมโชคดีที่มีเพื่อนบ้านเป็น..........................................................................................................ท..ทศกัณฐ์ :D
ตถตา
thalucoz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

อิจฉา คุณหมอจัง เชียงใหม่อย่าว่าแต่หา ทีมเลยครับ

หาคนสนใจ (แนวนี้ไม่ใช่ที่ซื้อขายตามบทวิเคราห์ กะ กราฟ) แทบไม่มี

ก็เลยต้องมาลักความรู้จาก web นี้

น่าน้อยใจจริง ครับ :cry:
FREEDOM ---------- HOLD MY HAND
RONNAPUM

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยกับพี่หมอครับ

แต่ผมใช้ MSN เป็นหลักแทนการนัดเจอกันเนื่อง
จากเวลาไม่ค่อยว่างพร้อมกัน :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
tutinglee

โพสต์ที่ 5

ผมก็เช่นกันครับ บังเอิญปีนี้โชคดีได้เป็นเหาของทศกัณฐ์
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 6

ผมอยากเป็นส่วนหนึ่งของทศกัณฐ์ พี่หมอมากๆครับ

ตอนนี้เป็นได้แค่ หนุมานเอง :P
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
ninja-ken
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

แต่ทศกัณฐ์นั้นมีสิบหน้ายี่สิบมือยี่สิบตาจึงมีความสามารถมากกว่าคนธรรมดา
พี่หมอครับ ผมกลัวว่ามันจะแย่งกันกิน..แย่งกันใช้ครับ สุดท้ายมันจะสับสน แล้วหลับไปครับ ........ฮาๆๆ ขำๆนะครับพี่ อย่าเคลียดครับ
HI-TAKSIN
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 8

พี่หมอไม่ได้เป็นแค่เสี้ยวหนึงแน่ๆ
พี่หมอเป็นหัวใจของทศกัณฐ์
เป็นหลักยึดและหล่อเลี้ยงของทุกส่วนครับ

ยินดีกับพี่หมอด้วยครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

เซ็งงานหยุดไม่ตรงกับใคร
ความรู้ไม่มาก สังคม vi ให้คบไม่มี
เพื่อนก็บ้าเกม
อีกคนเล่น เก็งกึ่งวีไอ
ที่เหลือมีแต่เก็งกำไร
ไม่ค่อยได้คุยกัน

เซ็งเป็ด
อยากเป็นเหา ผู้ต่ำต้อยก็ยังไม่รู้จะหาฉลามที่ไหน
พยายามหาคนเกาะหลายคนแต่ไม่เป็นผล
เลยต้องงูๆปลาๆไป
show me money.
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 10

งั้นผมขอเป็นเหาของพี่หมอนะครับ มีสิบศีรษะให้เกาะ คงอิ่มหมีพีมันหน้าดู ( ฮา )
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 11

nut776 เขียน:เซ็งงานหยุดไม่ตรงกับใคร
ความรู้ไม่มาก สังคม vi ให้คบไม่มี
เพื่อนก็บ้าเกม
อีกคนเล่น เก็งกึ่งวีไอ
ที่เหลือมีแต่เก็งกำไร
ไม่ค่อยได้คุยกัน

เซ็งเป็ด
อยากเป็นเหา ผู้ต่ำต้อยก็ยังไม่รู้จะหาฉลามที่ไหน
พยายามหาคนเกาะหลายคนแต่ไม่เป็นผล
เลยต้องงูๆปลาๆไป
อันดับแรกผมแนะนำให้อ่านหนังสือ the secret ก่อนครับ

หากคุณเป็นนักลงทุนแนวไหน คิดเช่นไร คุณก็จะได้เพื่อนเช่นนั้น
หากคุณอยากมีเพื่อนวีไอ ลองเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆ ในร้อยคนร้อยหุ้น
ในกระทู้คุณค่า ตอบข้อความกัน คุณก็จะได้เพื่อนแบบที่คุณต้องการ

อันดับต่อมา คือการชั่งใจ หากคุณคบเพื่อนกลุ่มเดิมๆ ในขณะที่คุณยังคงคิดว่าเพื่อนกลุ่มเดิมๆ รั้งแต่จะถ่วงคุณ
คุณก็จะรู้สึกเช่นนั้นไปตลอด เป็นผม ผมจะมองระยะยาวว่าชีวิตต้องการอะไร และแบ่งเวลาให้สิ่งที่ผมควรจะทำมากที่สุด
เช่น ให้เวลากับการลงทุนที่เหมาะกับตัวคุณมากขึ้น

อันดับสุดท้าย หากคุณประสบความสำเร็จแล้ว

พี่หมอสามัญชนสอนผมว่า คุณควรแบ่งปันความสำเร็จนี้ไปยังคนอื่นๆ การชวนเพื่อนที่ลงทุนผิดแนวทางหรือ เพื่อนที่ไม่ลงทุนเลย ให้รู้จักวิธีการลงทุนที่เหมาะสม คุณก็จะประสบความสำเร็จการลงทุนอย่างแท้จริง
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 12

reiter เขียน:งั้นผมขอเป็นเหาของพี่หมอนะครับ มีสิบศีรษะให้เกาะ คงอิ่มหมีพีมันหน้าดู ( ฮา )
มีเหาแล้ว ผมขอเป็นเห็บเพิ่มอีกซักหน่อยก็แล้วกัน :oops: :oops: :oops:
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

ผมขอเป็นเส้นผมของทศกัณฑ์ผ่านทางเวปนี้แล้วกันนะครับ (ทศกัณฑ์มีผมป่าวหว่า) >_<

ตอนนี้ผมส่วนใหญ่ก็ลงทุนคนเดียว คงต้องหาเพื่อนๆ คุยเรื่องการลงทุนเพิ่มเติม
แต่คงต้องคุยทางเน็ตนะครับ
คุณโดมครับ เราตั้งทึมนักลงทุนจากต่างแดน มั้ยครับ :D
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
densin

โพสต์ที่ 14

kabu เขียน: (ทศกัณฑ์มีผมป่าวหว่า) >_<
มีครับ
หนุมารเคยแอบเข้าไปแกหล้งผูกผมให้ติดกับนางมณโฑขณะหลับ
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 15

dome@perth เขียน:พี่หมอไม่ได้เป็นแค่เสี้ยวหนึงแน่ๆ
พี่หมอเป็นหัวใจของทศกัณฐ์
เป็นหลักยึดและหล่อเลี้ยงของทุกส่วนครับ
ถ้าจำไม่ผิด หัวใจทศกัณฐ์ถอดฝากไว้กับฤษีนิครับ... :B

ขอบคุณพี่หมอกับไอเดียเรื่องการสร้างกลุ่มนักลงทุนครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 16

kabu เขียน: ...คุณโดมครับ เราตั้งทึมนักลงทุนจากต่างแดน มั้ยครับ :D
ดีครับ ผมขอเป็นตัวแทนนักลงทุนต่างแดนที่อยู่เมืองไทย

อยากไปประชุม ที่ญี่ปุ่นครับ

ขอจัดที่ ฮาราจูกุ นะครับ :lol:
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 17

kabu เขียน:ผมขอเป็นเส้นผมของทศกัณฑ์ผ่านทางเวปนี้แล้วกันนะครับ (ทศกัณฑ์มีผมป่าวหว่า) >_<

ตอนนี้ผมส่วนใหญ่ก็ลงทุนคนเดียว คงต้องหาเพื่อนๆ คุยเรื่องการลงทุนเพิ่มเติม
แต่คงต้องคุยทางเน็ตนะครับ
คุณโดมครับ เราตั้งทึมนักลงทุนจากต่างแดน มั้ยครับ :D

......................

ใช้อะไรเป็น tool อ่ะครับ

Facebook หรือครับ

ผม low tech ครับ
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
naijan

โพสต์ที่ 18

สุดยอดเลยครับ ไอเดียพี่หมอ
ผมอยู่ต่างจังหวัด หาเพื่อนแนวๆนี้ยากจริง
อีกอย่างเวลาหยุดงานไม่ค่อยตรงกับชาวบ้านเขา
ที่ผ่านมาก็หัวเดียวกระเทียมลีบ
แหม4ปีที่ผ่านมาจะชนะตลาดได้ทุกปี
แต่อยากเป็นเทพพพพพพบ้าง
:D :D :D :D :D
cway

โพสต์ที่ 19

ผมใช้ facebook ก็ช่วยได้ ได้แลกเปลี่ยนและคุยกับเพื่อนนักลงทุนกลุ่ม VI หลายคนดีครับ
ความอดทนคือบันไดสู่ชัยชนะ
http://cway-investment.blogspot.com/
greenday

โพสต์ที่ 20

ผมเองก็อยากมีกลุ่มเพื่อนที่คุยเรื่องหุ้นทาง facebook เหมือนกันครับ
คงช่วยเราได้เยอะเหมือนคุณหมอว่าเลยครับ

อยาก add จริงๆครับ ช่วย add ผมด้วยนะครับ
ใน facebook ผมชื่อ choakure seesuchart ครับ
stock77

โพสต์ที่ 21

เห็นด้วยกับคุณหมอทุกประการ
แต่ของคุณหมอ คนเก่งมารวมกันทำให้
ประสบความสำเร็จสูง
ถ้าคนอื่นจะรวมกันอาจจะมีศักยภาพด้อยกว่า
ทีมคุณหมอ
no
chowbe76

โพสต์ที่ 22

งั้นเราก็เป็น
ชมรมทศกัณฑ์
ดีมั้ยครับ
ชื่อเท่ดีนะ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
[v]

โพสต์ที่ 23

ผมมีแต่แบบว่า ไปวิ่งๆกันคุยกันเรื่องหุ้นที่สนใจ บ้าง แล้วมันก็รับฟัง มีคอมเม็นต์บ้าง แล้วตอนจบของทุกๆครั้งคือ ไม่ซื้อหว่ะ แล้วตอนจบของตอนจบ มันก็ขึ้นไปๆๆๆๆ แล้วในส่วนใหญ่ก็จะมีผมเป็นคนซื้อ แล้วมันก็ดู เป็นแบบนี้มาจะสามปีล่ะ หนังสือเกรแฮม บัฟเฟตนี่ เรียกว่าแทบจะมีเหมือนกันทุกเล่มเลย ในภาพรวมผมว่ามันมีหนังสือมากกว่าผมอีก

และเร็วๆนี้ แน่นอนว่า ผมก็มีคุยๆกับมัน แต่ผมก็คิดว่าตอนสุดท้ายคือ ไม่ซื้อหว่ะ ตามฟอร์ม :lovl:
[v]

โพสต์ที่ 24

อ้อแต่ถ้าที่ในเว็บชวนมีไป ก็มีๆชวนๆบ้างครับ แต่ผมจะหนักทางไม่ไปเสียมากกว่า เพราะมันยุ่งๆจริงๆ ครับ แต่ถ้าเดือนหน้าดูตารางแล้ว คงพอได้อยู่ใครว่างๆชวนๆกันบ้างเน้อ
c_man

โพสต์ที่ 25

คิดคนเดียว.... ซื้อคนเดียว .....มี TVI เป็นที่ปรึกษา ที่ทำงานมี 120 คน คุยกัยใครไม่ได้ โดนหมั่นใส้ เพราะไม่ซื้อหวย ทะลึ่งไปซื้อหุ้น หาว่ามีตังค์ เลยต้องอยู่คนเดียว
,3 ปี ก่อน ไปซื้อกองทุน LTF ที่ ธ. จนท.งง ขายยังไง โทรถามกันวุ่นวาย บอกว่าเป็น CASE แรกของ อำเภอ ที่มาซื้อ , สิ้นปีไปยื่นภาษีก็สร้างความปวดเศียรเวียนเกล้าให้ สรรพากร ต้องเข้าออกที่ว่าการฯ หลายรอบกว่าจะเรียบร้อย
ถ้ามีซัก 5 เศียรก็จะดีไม่น้อย คงได้น้ำ ได้เนื้อมากกว่านี้ สำหรับ VI บ้านนอก อย่างผม
greenday

โพสต์ที่ 26

densin เขียน:
kabu เขียน: (ทศกัณฑ์มีผมป่าวหว่า) >_<
มีครับ
หนุมารเคยแอบเข้าไปแกหล้งผูกผมให้ติดกับนางมณโฑขณะหลับ
คงหมายถึงกลุ่มทศกัณฑ์มีคุณkabu ด้วยรึป่าวมังครับ :)
Dekfaifah

โพสต์ที่ 27

c_man เขียน:คิดคนเดียว.... ซื้อคนเดียว .....มี TVI เป็นที่ปรึกษา ที่ทำงานมี 120 คน คุยกัยใครไม่ได้ โดนหมั่นใส้ เพราะไม่ซื้อหวย ทะลึ่งไปซื้อหุ้น หาว่ามีตังค์ เลยต้องอยู่คนเดียว
,3 ปี ก่อน ไปซื้อกองทุน LTF ที่ ธ. จนท.งง ขายยังไง โทรถามกันวุ่นวาย บอกว่าเป็น CASE แรกของ อำเภอ ที่มาซื้อ , สิ้นปีไปยื่นภาษีก็สร้างความปวดเศียรเวียนเกล้าให้ สรรพากร ต้องเข้าออกที่ว่าการฯ หลายรอบกว่าจะเรียบร้อย
ถ้ามีซัก 5 เศียรก็จะดีไม่น้อย คงได้น้ำ ได้เนื้อมากกว่านี้ สำหรับ VI บ้านนอก อย่างผม

ผมก็เป็นแบบนั้นครับคุณ c_man แต่ยังไงเราก็ยังมีสังคม TVI บอร์ดที่รวมสาระและสิ่งดีๆ ให้เราได้แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ จากพี่ๆ ในเว็บนี้ อย่าคิดน้อยใจเลยครับ ขอขอบคุณ thaivi และ ทีมงานอีกครั้งครับที่ช่วยกัน แม้ผมจะไม่ได้มีกลุ่ม แต่ขอเป็นคนที่แอบมองข้างๆ ก็พอแล้วครับ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 28

สามัญชน เขียน:ปีนี้ผมได้ผลตอบแทนจากหุ้นสูงกว่าปีที่แล้วเยอะ
ทั้งๆที่คาดว่าปีนี้ผลตอบแทนคงจะไม่ดีนัก
เพราะเดาว่าปี 53 ดัชนีคงจะซึมๆปรับขึ้นไม่เท่าไหร่หรืออาจจะปรับลงด้วยซ้ำ เนื่องจากปี 52 ดัชนีปรับตัวสูงมากแล้ว
แต่ที่คาดไว้กลับผิดคาดหมด และผิดซ้ำซากเช่นเคย
ดัชนีปี 53 ปรับตัวสูงขึ้น 30-40% ซึ่งพอๆกับปี52

ผมมองหาสาเหตุที่ผลตอบแทนปีนี้สูงกว่าปี 52 เยอะ
เคล็ดลับน่าจะเป็นเพราะปีนี้ผมได้เป็น "เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์" นี่เอง
อาจจะใช้สำนวนบ้านๆคงไม่ว่ากันนะครับเพราะนึกคำอื่นให้เห็นภาพชัดๆไม่ออก
การได้เป็น เสี้ยวหนี่งของทศกัณฐ์ เป็นอย่างไรและดีอย่างไร
รายละเอียดเป็นอย่างนี้ครับ

คนธรรมดาสามัญทั่วไปก็จะมีสองตาสองหูหนึ่งหัว
ความสามารถก็จะจำกัดอยู่ประมาณนี้
ส่วนพระรามนั้นมีแค่สองมือสองตาก็จริงแต่เอาชนะทศกัณฐ์ได้
เพราะพระรามไม่ใช่คนธรรมดาแต่เป็นระดับเทพซึ่งคนธรรมดายากที่จะเลียนแบบบุญบารมีได้

ปี 52 ผมเล่นหุ้นคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ผลตอบแทนก็เลยเป็นแบบธรรมดา
ปี 53 เล่นหุ้นเป็นทีมประมาณสิบกว่าคน นัดพบกันทุกเดือนๆละ 2 ครั้งโดยประมาณ
หูตาของทีมนี้เลยกว้างขวางขึ้น ฉลาดขึ้น ทำงานง่ายขึ้น เพราะมีสิบหัว ยี่สิบตา ยี่สิบหู และยี่สิบมือ
ทีมนี้เลยกลายเป็นทศกัณฐ์มีฤทธิ์เดชกว่าคนธรรมดาคนเดียว
ผมในฐานะที่ได้เป็นเศษเสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์ก็เลยได้อานิสงค์ไปด้วย

เพื่อนๆลองช่วยกันสร้างทศกัณฐ์ของตัวเองขึ้นมาสิครับ :D
รวมหัวช่วยกันดูว่าหุ้นตัวไหน ผลประกอบการดี กำไรจะโตได้อย่างไร EPS จะเพิ่มขึ้นเท่าไร
ฉนั้นราคาที่สมควร ควรจะไปอยู่ที่เท่าไร ราคาหุ้นตอนนี้ยังต่ำกว่าที่ควรเป็น เราควรซื้อแล้วถือไว้ ได้นะ

แต่อย่ารวมหัวกันเป็นทศกัณฐ์ ปั่นราคาหุ้น โยนหุ้นกันไป โยนหุ้นกันมา สร้างราคา นะ
เดี๋ยว พระราม ก.ล.ต. จะมาแพลง ศรราม บั่นเศียรทศกัณฐ์ เอานะ :lol: :lol:

ใช่ไหม น้องหมอ ศรราม :lol: :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
LA-Z-BOY
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 29

ครรชิต ไพศาล เขียน: รวมหัวช่วยกันดูว่าหุ้นตัวไหน ผลประกอบการดี กำไรจะโตได้อย่างไร EPS จะเพิ่มขึ้นเท่าไร
ฉนั้นราคาที่สมควร ควรจะไปอยู่ที่เท่าไร ราคาหุ้นตอนนี้ยังต่ำกว่าที่ควรเป็น เราควรซื้อแล้วถือไว้ ได้นะ
แต่อย่ารวมหัวกันเป็นทศกัณฐ์ ปั่นราคาหุ้น โยนหุ้นกันไป โยนหุ้นกันมา สร้างราคา นะ
เดี๋ยว พระราม ก.ล.ต. จะมาแพลง ศรราม บั่นเศียรทศกัณฐ์ เอานะ :lol: :lol:
ใช่ไหม น้องหมอ ศรราม :lol: :lol:
อนุรักษ์วรรณคดีไทย ด้วยการอมยิ้มด้วยคน :mrgreen:
cway

โพสต์ที่ 30

ลอง add ไปที่ thaivi fanpage บน facebook ก็ได้ครับ แล้วลอง add เพื่อนๆนักลงทุน VI จากในนั้นครับ
ความอดทนคือบันไดสู่ชัยชนะ
http://cway-investment.blogspot.com/
โพสต์โพสต์