หุ้นที่ท่านจะไม่กลับไปเล่นอีกเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ktoa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

หุ้นที่ท่านจะไม่กลับไปเล่นอีกเลย

โพสต์ที่ 1

โดยส่วนตัวเข็ดกับหุ้น Sattel (หรือ Thaicom) ตอนนี้มาก เป็นหุ้นที่ผู้บริหารพูดเป็นประโยคเดียวว่า "ปีหน้าจะขายที่จีนได้แล้ว ยอดขายคงเพิ่มอย่างมีนัยยะสำคัญ" ส่วนตัวโชคดีมากๆ ขายทันที่ 13 บาท เมื่อ 3 ปีกว่าๆ จะไม่กลับไปเล่นอีกเด็ดขาด แล้วเพื่อนๆละมีประสบการณ์เลวร้ายกับหุ้นตัวไหนบ้างที่จะไม่กลับไปเล่นมันอีกครับ
กาละมัง
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Re: หุ้นที่ท่านจะไม่กลับไปเล่นอีกเลย

โพสต์ที่ 2

หากจะวิจารณ์เชิงลบต่อบริษัท ขอให้ใช้ความรอบคอบเป็นพิเศษ

แต่ถ้าเลี่ยงได้จะดีที่สุดนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 110

Re: หุ้นที่ท่านจะไม่กลับไปเล่นอีกเลย

โพสต์ที่ 3

คงเข็ดกับ ผบห. มากกว่าครับ

เพราะส่วนใหญ่หุ้นหลายตัว ที่พอเปลี่ยนผบห. ก็ทำให้ บ.กลับมามีกำไร
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ไม่มีครับสำหรับหุ้น, มีแต่ blacklist CEO บางคน
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

nippon
ไม่ขอออกเหตุผลค้ับ
show me money.
picklife
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

หุ้นที่ไม่รู้จักหรือหุ้นที่ยังไม่ได้ศึกษาครับ :wall: โดนประจำ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
nut776

โพสต์ที่ 7

picklife เขียน:หุ้นที่ไม่รู้จักหรือหุ้นที่ยังไม่ได้ศึกษาครับ :wall: โดนประจำ
จขกท น่าจะหมายถึงเคยถือมาก่อนแล้วนะคับ
show me money.
Suysak

โพสต์ที่ 8

หุ้นที่โดน tender ออกไปแล้วไง ไม่รู้จะกลับไปเล่นไง :mrgreen:
โอ้ละหนอดวงเดือนเอย พี่มาเว้ารักเจ้าสาวคำดวง
โอ้ดึกแล้วหนอพี่ขอลาล่วง อกพี่เป็นหวงรักเจ้าดวงเดือนเอย
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 9

Suysak เขียน:หุ้นที่โดน tender ออกไปแล้วไง ไม่รู้จะกลับไปเล่นไง :mrgreen:
เล่นได้ครับ สนใจไม๊ :D
value trap
รูปภาพ
chotipat

โพสต์ที่ 10

MALEE ครับ อยากได้ซัก 100 หุ้น ไม่รู้จะซื้อยังไง :mrgreen:
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 11

chotipat เขียน:MALEE ครับ อยากได้ซัก 100 หุ้น ไม่รู้จะซื้อยังไง :mrgreen:
คุณณหฤทัย เชื้อฉลาด
โทร.66-2992-58800 ต่อ 4010
อีเมล์: [email protected]

:D
value trap
รูปภาพ
picklife

โพสต์ที่ 12

nut776 เขียน:
picklife เขียน:หุ้นที่ไม่รู้จักหรือหุ้นที่ยังไม่ได้ศึกษาครับ :wall: โดนประจำ
จขกท น่าจะหมายถึงเคยถือมาก่อนแล้วนะคับ
:oops: พูดแล้วอาย หุ้นเหล่านั้นละครับที่เคยถือ ไม่รู้จัก ไม่เคยศึกษา เขาว่าดีลุยยยยย เขาว่าเยี่ยมลุยยย ข่าวดีมาเล่นข่าวลุยยย สุดท้ายเน่าทุกตัว กร๊ากกกกกก
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
cashcycle

โพสต์ที่ 13

PTT ครับ หุ้นตัวแรกที่ซื้อ ตัวแรกที่กำไร และตัวแรกที่ขาดทุน(หนัก)
ไม่ใช่ว่าหุ้นไม่ดี บริษัทไม่ดีนะครับ ตอนผมซื้อตอนนั้นยังเพิ่งเริ่มเล่น ไม่รู้เรื่องอะไรเลย รู้แต่ว่าเค้าบอกว่า "วันนี้สงสัย PTT มา"
เจ็บนี้อีกนานเลยครับ :'O
"One good day out of 365 does not make a champion - It takes a lifetime of dedication." - Adam Copeland
Pu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

MME ครับ

หลายปีมาแล้วครับ ซื้อด้วยได้รับข้อมูล"ข่าวกระซิบชั้นดี" --- ปัจจุบัน ต้นตอข่าวต้องเลี้ยงข้าวคืนทุกครั้งที่เจอ :lol: :lovl:
"If you took our top fifteen decisions out, we’d have a pretty average record. It wasn’t hyperactivity,but a hell of a lot of patience. You stuck to your principles and when opportunities came along,you pounced on them with vigor"-Charlie Munger
jerry824

โพสต์ที่ 15

ขอเสนอ ทุ่งคา ฮาเบอร์
yoyoeffect

โพสต์ที่ 16

ITD แพ้ทาง ทุกทีเชียว
โพสต์โพสต์