ทำไมเวปเปลี่ยนมาเป็นดอท org เสียแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
thanadee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมเวปเปลี่ยนมาเป็นดอท org เสียแล้ว

โพสต์ที่ 1

ผมมาเปิดตอนหลัง thaiiv.com ทำไมเข้าตรงไปยังบทความของอ.นิเวศเลย
thanadee

Re: ทำไมเวปเปลี่ยนมาเป็นดอท org เสียแล้ว

โพสต์ที่ 2

ขออภัยพิมพ์ผิดครับ thaivi.com
matee
Verified User

Re: ทำไมเวปเปลี่ยนมาเป็นดอท org เสียแล้ว

โพสต์ที่ 3

ผมก็เพิ่งเข้าได้
งงเหมือนกัน เปลี่ยนไปเมื่อไหร่นี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 4

matee เขียน:ผมก็เพิ่งเข้าได้
งงเหมือนกัน เปลี่ยนไปเมื่อไหร่นี่
จริงๆ เราเปลี่ยนมาได้สัก เดือนแล้วครับ
เพียงแต่ที่ผ่านมา หากท่านพิมพ์คำว่า thaivi.com จะ link มายัง thaivi.org โดยอัตโนมัติ
โดยที่ท่านอาจจะไม่รู้สึกตัวเลยด้วยซ้ำครับ

เหตุผลที่เปลี่ยน คือ มีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างของเวปใหม่
เพื่อปรับปรุงให้เป็นลักษณะของสมาคม ที่มีแนวทางในการบริหารเวปที่ชัดเจนขึ้น
ซึ่ง สิ่งต่างๆ จะค่อยๆ ทยอย ปรับเปลี่ยนหลังปีใหม่ครับ...

:P
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
[v]

โพสต์ที่ 5

ที่จริงน่าจะ มี auto message แจ้งเข้า ตามอีเมล์ที่สมัครสมาชิกไว้ เพราะอย่างคนที่ไม่ได้เข้าเว็บนานอาจไม่ทราบ ผมยังนึกอยู่เลยว่าหายไปไหนเน้อ
matee

โพสต์ที่ 6

crazyrisk เขียน:
matee เขียน:ผมก็เพิ่งเข้าได้
จริงๆ เราเปลี่ยนมาได้สัก เดือนแล้วครับ
เพียงแต่ที่ผ่านมา หากท่านพิมพ์คำว่า thaivi.com จะ link มายัง thaivi.org โดยอัตโนมัติ
โดยที่ท่านอาจจะไม่รู้สึกตัวเลยด้วยซ้ำครับ

เหตุผลที่เปลี่ยน คือ มีการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างของเวปใหม่
เพื่อปรับปรุงให้เป็นลักษณะของสมาคม ที่มีแนวทางในการบริหารเวปที่ชัดเจนขึ้น
ซึ่ง สิ่งต่างๆ จะค่อยๆ ทยอย ปรับเปลี่ยนหลังปีใหม่ครับ...

:P
อ๋อ แบบนี้นี่เอง
มิน่า วันนี้ พิมพ์ thaivi.com เข้าได้แต่หน้าบทความ ของ ดร. นิเวศน์
แต่พอดีไปเจอใน ห้องสินธร บอกว่า เปลี่ยนเป็น thaivi.org
ผมเลยเข้าได้
ssaran

โพสต์ที่ 7

รับทราบครับ
margin of safety
0N0111

โพสต์ที่ 8

[v] เขียน:ที่จริงน่าจะ มี auto message แจ้งเข้า ตามอีเมล์ที่สมัครสมาชิกไว้ เพราะอย่างคนที่ไม่ได้เข้าเว็บนานอาจไม่ทราบ ผมยังนึกอยู่เลยว่าหายไปไหนเน้อ
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 9

สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะโดเมนเนมของthaivi.com เป็นของบุคคล ทางทีมงานจึงคิดว่าการทำให้ถูกต้องตามกฏหมายให้เป็นชื่อสมาคมจะได้ไม่มีปัญหากันภายหลัง เพราะคาดว่าทรัพย์สินแฝงในthaiviอีก10ปีข้างหน้าอาจจะมีมูลค่ามหาศาล จึงมีการเปลี่ยนชื่อที่สิงสถิตย์ครับ :lol:
ช่วงนี้รบกวนฝากกระจายข่าวด้วยว่า ถ้าthaiviที่เป็นของสมาคม(ของส่วนรวม ไม่มีใครเป็นเจ้าของ) ต้อง thaivi.org เท่านั้นครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 10

ยังไงคงต้องรบกวนสมาชิก ทุกท่านฝากกระจายข่าวนะครับ

ว่าเข้าเวปที่เราใช้ประจำกันทุกวันคือ thaivi.org

ฝากช่วยๆกันกระจายข่าวด้วยนะครับ :bow:
pbnetgame

โพสต์ที่ 11

ทีแรกผมก็งง ต้องให้อาจารย์กู...เกิ้ล
ช่วยถึงหาเจอ :lol:
theerawat
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

naris เขียน:สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะโดเมนเนมของthaivi.com เป็นของบุคคล ทางทีมงานจึงคิดว่าการทำให้ถูกต้องตามกฏหมายให้เป็นชื่อสมาคมจะได้ไม่มีปัญหากันภายหลัง เพราะคาดว่าทรัพย์สินแฝงในthaiviอีก10ปีข้างหน้าอาจจะมีมูลค่ามหาศาล จึงมีการเปลี่ยนชื่อที่สิงสถิตย์ครับ :lol:
ช่วงนี้รบกวนฝากกระจายข่าวด้วยว่า ถ้าthaiviที่เป็นของสมาคม(ของส่วนรวม ไม่มีใครเป็นเจ้าของ) ต้อง thaivi.org เท่านั้นครับ :D
ขอบคุณครับ
yian_mu

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณค่ะ :D
noolex

โพสต์ที่ 14

ช่วยกระจายให้แล้วนะคะ
แต่ทำไมวันนี้เราล๊อคอินไม่ผ่าน
ใ้ช้รหัสผ่านไปตั้งหลายตัว

ขอรีเซตใหม่ เกี่ยวกับที่เปลี่ยนเป็น .org หรือเปล่าคะ
นพพร

โพสต์ที่ 15

ถึงว่า กว่าจะหาทางเข้าได้
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
supparoj
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

ผมก็หาเจอโดยเข้าผ่านจากเว็ป doohoon.com ครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 17

ชมรมไทยวีไอนั้นไม่เป็นนิติบุคคลตามกฎหมาย
แต่สมาคมเป็นครับ

พอเป็นนิตบุคคลปั๊บ
อะไรๆก็ง่ายขึ้น
สามารถมีเงินเป็นของตัวเอง จ้างบุคลากรเป็นของตัวเอง
มีเว็บเป็นของตัวเอง
การพัฒนาต่างๆจะทำได้ง่ายกว่า
กิจกรรมต่างๆทั้งวิสิทคอมพานีหรือจัดอบรมสัมนาก็ทำในนามสมาคมได้อย่างเต็มภาคภูมิ
หน่วยงานของรัฐเองถ้าอยากจะสนับสนุนสมาคมเราในอนาคต ก็ทำได้ง่าย :D
ใครอยากจะช่วยงาน ก็ติดต่อง่ายๆทางหมอเคได้
เห็นว่างานหนักไม่ใช่เล่น
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
thanadee

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณคุณหมอน่ะครับที่ให้ความเข้าใจชัดเจน ดีครับหากเป็นการทำให้ถูกต้อง และเป็นประโยชน์กับส่วนรวมของสมาชิก ขอบคุณครับ
nano

โพสต์ที่ 19

จะอย่างไรก็ขอให้สงวนชื่อเวปThaivi.comไว้ด้วยนะครับ
ในอนาคตไม่อยากให้ผู้อื่นสวมรอยนำไปใช้
oatty

โพสต์ที่ 20

nano เขียน:จะอย่างไรก็ขอให้สงวนชื่อเวปThaivi.comไว้ด้วยนะครับ
ในอนาคตไม่อยากให้ผู้อื่นสวมรอยนำไปใช้
Thaivi.com จดทะเบียนโดยพี่ CK ก่อนหน้านั้นใช้ Thaivalueinvestor.com มา่ก่อน ดังนั้นคงเป็นการยากที่จะไปสงวนเอาไว้

สิ่งสำคัญของเวบไม่ได้อยู่ที่ชื่อ แต่อยู่ที่กิจกรรมของเวบและความรู้ที่ร่วมกันแบ่งปัน การมีส่วนร่วมของสมาชิกมากกว่า
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
SW27

โพสต์ที่ 21

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน วันนั้นฟังรายการอาจารย์ จึงรู้ว่าเปลี่ยนเป็น .org / เห็นด้วยนะถ้าจะ mail แจ้งให้รู้สักหน่อยนะครับ :juju: และขอเป็นกำัลังใจให้คนทำงานนะครับ ไม่ได้ตำหนินะครับอย่าเข้าใจผิด แต่ขอเสนอแนะนะครับ
ความดี สามารถส่งต่อกันได้
aiscript

โพสต์ที่ 22

แต่ทำไม .org ไม่มีบทความใหม่ๆแบบ .com ละครับ

ตอนนี้ผมเลยต้องเข้าสองเว็บเลย
oatty

โพสต์ที่ 23

อยู่ในห้องบทความครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
kumchai

โพสต์ที่ 24

เป็ยสมาคมการค้า ต้องจดทะเบียนที่กรมพัมนาธุรกิจการค้า
khaolad

โพสต์ที่ 25

ขอบคุณครับ
.
.
.
.
.
โพสต์โพสต์