พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lu Xun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

สวัสดีปีใหม่ 2554 Money Talk

สวัสดีปีใหม่ให้ใสสด          เรื่องสลดหมดหายคลายทุกข์สูญ

มีแต่ความโชคดีทวีคูณ           รวยเพิ่มพูนไร้โรคามากล้ำกราย

ลงทุนหุ้นให้รวยหุ้นหนุนนำแน่      ไม่ตามแห่เป็นแมงเม่าเศร้าเหลือหลาย

ดูคุณค่าดูราคาอย่าเป็นควาย        หรือมอบหมายซื้อกองทุนหุ้นดีดี

ลงทุนทองควรตรึกตรองมองโอกาส       อย่าซื้อกวาดเหวี่ยงแหแน่หรือนี่

โกลด์ฟิวเจอร์กองทุนทองตรองให้ดี       ทองแท่งมีเอาไว้ได้ราคา

จะลงทุนพันธบัตรตัดความเสี่ยง        รับเหลี่ยงเลี้ยงน้อยหน่อยค่อยค่อยหา

ซื้อกองทุนพันธบัตรตามอัตรา          ช่วยเพิ่มค่าเงินในพอร์ตยอดไม่ลง

จะหาซื้อหุ้นกู้ให้ดูหน่อย                 อย่าหลงคล้อยโฆษณาพาลุ่มหลง

ตอบแทนสูงทำอะไรบอกให้ตรง       ความมั่นคงสถานะระยะยาว

แอลทีเอฟอาร์เอ็มเอฟเซฟภาษี       เป็นของดีห้ามเผลอนั่งเรอหาว

ควรวางแผนลงทุนหุ้นยาวยาว         เมื่อครบคราวขายได้กำไรงาม

ทำประกันชีวิตคิดประโยชน์             ไม่ครวญโอดคุ้มครองป้องล้นหลาม

หักลดหย่อนภาษีที่ต้องตาม             ช่วยเสริมความมั่งคั่งแบบยั่งยืน

จัดกระจายความเสี่ยงเลี่ยงกระจุก    มีความสุขสบายใจไม่ต้องฝืน

ไม่โลภมากลำบากใจไม่เต็มกลืน     ความแช่มชื่นตลอดปีมีกำไร

มันนี่ทอล์คบอกใบ้ให้ทุกท่าน         ทำการบ้านศึกษาพาสดใส

ดูรายการดีดีนี้ตลอดไป                 วิทยากรเต็มใจให้วิชา

ขอให้ท่านไพบูลย์เพิ่มพูนผล        ไม่ยากจนรวยถาวรดั่งปรารถนา

มากเสน่ห์มีคนรักและเมตตา         รู้คุณค่าแบบนิเวศน์ไร้เลศนัย

ให้บ้านเมืองสงบไม่รบพุ่ง             เศรษฐกิจรุ่งเรืองเจริญเกินสมัย

ไม่เดือดร้อนทุกข์เหตุและเภทภัย    สวัสดีปีใหม่ปีเถาะเอย..
:wink:

รูปภาพ
รูปภาพ
naijan
ผู้ติดตาม: 1

Re: พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

โพสต์ที่ 2

สุขสวัสดีปีใหม่อาจารย์ทั้งสี่ท่านครับ
ขอให้สุขภาพแข็งแรง อยู่ให้ความรู้แก่นักลงทุนแนววีไอไปนานๆๆๆ
สวัสดีปีใหม่ สมาชิกวีไอทุกๆท่านครับ ขอให้รวยๆ

naijan
:D :D :D :D :D
yy
ผู้ติดตาม: 2

Re: พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณ อาจารย์ผู้มีพระคุณทั้ง 4 ท่านครับ
:bow: :bow: :bow:
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

สวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ และทีมงานmoney talk ครับ
ขอให้รายการดีๆอยุ่ไปอีกนานแสนนานครับ
เริ่มนับหนึ่ง...
itnas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

สวัสดีปีใหม่อาจารย์ทุกท่านครับล่วงหน้าครับ
ขอให้สุขภาพแข็งแรง และ ขอให้ money talk อยู่คู่กับ thaivi ไปตราบนานเท่านาน
สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ
naris
ผู้ติดตาม: 57

โพสต์ที่ 6

สวัสดีปีใหม่ครับอาจารย์ทั้ง4ครับ

ขอให้ท่านทั้งสี่อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับนักลงทุนและthaivi.orgด้วยนะครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 7

สวัสดีปีใหม่ อาจารย์ทุกท่านครับ
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำสอน ครับ

ขอให้ท่านทั้งสี่ มีสูขทั้งกาย สูขทั้งใจ
เป็นร่มทางปัญญาให้พวกเราลูกศิษย์ได้พึ่งพิงตลอดไป

"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Segasus_Seiya

โพสต์ที่ 8

เข้ามารับพร และ :bow: :bow: :bow: เคารพอาจารย์ทุกท่านครับ :lol:

ขอให้อาจารย์สุขภาพร่างกายแข็งแรง มีความสุข ถ่ายทอดความสุขให้พวกเราตลอดไปครับ :lol:
Nice
songpol

โพสต์ที่ 9

สวัสดีปีใหม่แด่อาจารย์ทั้ง4ท่านครับขอให้อาจารย์ทั้ง 4 มีความสุขมากมายครับ ปลอดจากโรคภัยไข้เจ็บ อยู่คู่รายการmoney talk ตราบนานาเท่านานครับ
pongo

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณอาจารย์ทั้ง 4 ท่านครับสำหรับพรปีใหม่
ขอให้อาจารย์ทั้ง 4 ท่านสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยเบียดเบียน
อยู่ให้ความรู้กับนักลงทุนรุ่นต่อๆ ไปอีกนานๆ ครับ
Packky

โพสต์ที่ 11

ไพเราะมากครับอาจารย์ :D :D :D
ขอให้อาจารย์ทั้งสี่ท่านมีความสุขมากๆ ครับ
daydreamin'

โพสต์ที่ 12

สวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ทั้งสี่ท่านครับ ขอบคุณครับสำหรับพรปีใหม่ รวมถึงความรู้ แนวคิด หลักปฏิบัติต่างๆ ทั้งด้านการลงทุน และการดำรงชีวิตที่อาจารย์ทั้งสี่ได้เมตตากรุณาสั่งสอนตลอดมา จะคอยติดตามรายการ money talk ต่อไปครับ
MO101

โพสต์ที่ 13

สวัสดีีปีใหม่ อาจารย์และทีมงาน moneytalk ครับ
j21

โพสต์ที่ 14

:bow: :bow: :bow: :bow:
MrRobot

โพสต์ที่ 15

ขอให้ Money Talk อยู่คู่เป็นขวัญใจชาว ThaiVI ตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ :D :D :D
VI Robot The Great
wasan_yu

โพสต์ที่ 16

ขอให้อาจารย์ทั้ง 4 ท่าน และทีมงาน มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ :bow:
เด็กสระบุรี
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 17

มันนี่ทอลค์ ทอลค์โชว์ โตต่อเนื่อง
รายการเฟื่อง เลื่องลือ คือแหล่งสอน
ผู้เดินทาง แสวงเงิน เพลินทุกตอน
สี่ผู้สอน ร่อนแจกจ่าย ร่ายวิชา
"ไพบูลย์"หรือ คือต้นธาร รายการเลิศ
"นิเวศน์" เปิด เกิดความรู้ ผู้ศึกษา
"เสน่ห์"เสริม เติมอีคิว ติวปัญญา
"ถาวร"มา พาร่วมไป เส้นชัยเอ่ย

:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 18

สวัสดีปีใหม่ อาจารย์ทั้ง 4 ท่านครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง แคล้วคลาด มีความสุข สมหวังในปี 2554 ครับ

:D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
August

โพสต์ที่ 19

:D สวัสดีปีใหม่ 2554 :D

:pray: ขอพรอันประเสริฐ
ดลบันดาลให้
:bow: ดร.ไพบูลย์ :bow: ดร.นิเวศน์
:bow: อ.เสน่ห์ :bow: อ.ถาวร

มีสุขภาพแข็งแรง
มีความสุขตลอดไปครับ
:D
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 20

ขอบคุณ อ. ทั้ง 4 ท่านมากๆครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
unnop.t

โพสต์ที่ 21

ขอน้อมรับคำอวยพรครับ :bow:

คำกลอนเพราะมากครับ :D
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 22

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จงดลบันดาลให้อาจารย์ทั้ง 4 ท่าน เติบโตทบต้นในพอร์ตบุญกุศลอีกร้อยเท่าพันทวีด้วยเทอญ
อย่ายอมแพ้
kmphol

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่อาจารย์ ทั้ง4ท่านครับ

คำอวยพรของอาจารย์ ไพเราะ เสนาะหู และแฝงไว้ด้วยข้อคิดการลงทุนที่ยอดเยี่ยมมากครับ
ผมจะนำคำอวยพรและคำสอนไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด :lol: ครับ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 24

เนื่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ พ.ศ. 2554

ขออวยพรให้ท่าน ดร.ไพบูลย์ ดร.นิเวศน์ อ.เสน่ห์ อ.ถาวร

จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ คิดประสงค์สิ่งใด ขอให้สมความปรารถนา

มีสุขภาพดี แข็งแรง ปราศจากทุกข์โศก โรคภัย

อยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ชาว Thai VI. org ตลอดไป เทอญ :bow: :pray:
JUMP

โพสต์ที่ 25

ขอขอบคุณในสิ่งดีที่มอบให้มากตลอดและตลอดไป
ขอให้อาจารย์ทั้งสี่ท่านจงพบแต่สิ่งดีที่ปรารถนา ทั้งความสุขทางใจ สุขภาพกายที่แข็งแรง เป็นมิ่งขวัญที่พึ่งพิงของพวกเราตลอดไปครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
rayvi

โพสต์ที่ 26

ขอให้อาจารย์ทั้งสี่ตลอดจนสมาชิกในครอบครัวของท่านสุขภาพแข็งแรงตลอดปีตลอดไปครับ

เป็นสิบปีแล้วอาจารย์ไพบูลย์ดูไม่เปลี่ยนไปเลยครับ ^^
กราบสวัสดีปีใหม่อาจารย์ครับ
บัวดิน

โพสต์ที่ 27

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยอำนวยพรให้อาจารย์ทั้ง 4 ท่านมีสุขภาพจิต และสุขภาพกายที่สมบูรณ์และแข็งแรง ตลอดปีและตลอดไป
มีความสุขมากๆนะค่ะ สวัสดีปีใหม่ค่ะ
Leesak

โพสต์ที่ 28

กราบขอบคุณอาจารย์ทั้งสี่ท่านครับ..ขอให้สุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นคลังปัญญากับทุกคนตลอดไปครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 29

:pray: :pray: :pray:
rayshow

โพสต์ที่ 30

สวัสดีปีใหม่อาจารย์ทั้ง 4 ท่านครับ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ :bow: :bow:
Keep It Simple And Stupid
โพสต์โพสต์