สอบถามการทำtender offerมีผลดีผลเสียอย่างไรต่อหุ้นครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
verapongzz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามการทำtender offerมีผลดีผลเสียอย่างไรต่อหุ้นครับ

โพสต์ที่ 1

ในกรณีที่ผู้บริหารถือหุ้นเกิน25% ต้องทำtender offer

คำถาม มีผลดีผลเสียอย่างไรต่อราคาหุ้นครับ
มีผลดีผลเสียอย่างไรต่อกิจการครับ

ขอบคุณมากๆครับ :P
ภาพประจำตัวสมาชิก
Qคุง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สอบถามการทำtender offerมีผลดีผลเสียอย่างไรต่อหุ้นครับ

โพสต์ที่ 2

verapongzz เขียน:สอบถามการทำtender offerมีผลดีผลเสียอย่างไรต่อหุ้นครับ

ในกรณีที่ผู้บริหารถือหุ้นเกิน25% ต้องทำtender offer

คำถาม มีผลดีผลเสียอย่างไรต่อราคาหุ้นครับ
มีผลดีผลเสียอย่างไรต่อกิจการครับ

ขอบคุณมากๆครับ :P
กิจการไม่เกี่ยวครับ การทำ Tender หรือ ไม่ ไม่ได้ทำให้กิจการดีขึ้น (แต่เราอาจจะต้องลองคิดตามผู้ที่ทำ Tender ว่าเขาคิดอย่างไรทำไมถึงซื้อหุ้นเพิ่มเยอะ)

ส่วนราคานั้นก็แล้วแต่ราคาที่ทำ Tender ครับ เพราะปกตินายตลาดก็จะให้ราคาตามที่ทำ Tender
โพสต์โพสต์