เราสามารถโอนหุ้นให้คนในครอบครัวเพื่อลดภาษีได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nuaythebest
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

เราสามารถโอนหุ้นให้คนในครอบครัวเพื่อลดภาษีได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าเรามีคนในครอบครัวเช่นน้อง ที่ยังไม่มีรายได้ เราสามารถโอนหุ้นไปให้เขา เพื่อให้เวลาได้ปันผลมา จะไม่ต้องถูกนำไปรวมกับรายได้เราเวลาคำนวณภาษีรายปี ฐานภาษีจะได้ไม่ไปถึง 20 percent

แล้วถ้าเราทำแบบนี้ เรายังสามารถขอ credit ภาษีผ่านทางคนที่เราโอนไปให้ได้ไหมครับ
o-bo-ja-ma
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เราสามารถโอนหุ้นให้คนในครอบครัวเพื่อลดภาษีได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ได้ครับ ถ้าเขายอมนะ
โพสต์โพสต์