ห้องร้อยคนร้อยหุ้น กับคลังกระทู้คุณค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

ห้องร้อยคนร้อยหุ้น กับคลังกระทู้คุณค่า

โพสต์ที่ 1

จัดเป็น highlight ของเว็บเราเลยทีเดียว
อย่างร้อยคนร้อยหุ้นคนเข้าดูน่าจะมากกว่าห้องนี้ไม่ต่ำกว่าสิบเท่า
เพราะเป็นห้องที่มีคุณค่าทางการลงทุนสูงมาก
แตผู้ที่เข้าดูได้จะต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น
ซึ่งเรื่องนี้สมาชิกเดิมๆทราบดีอยู่แล้ว ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ผู้อ่านที่ไม่ใช่สมาชิกอาจจะไม่ทราบว่ามีห้องนี้อยู่
เพราะเข้าไม่ได้ มองไม่เห็น
ซึ่งเท่ากับเสียโอกาสอย่างสูง
เรียกว่าเข้ามาใน thaivi แล้ว
แต่ยังไม่ "ถึง" thaivi

ดังนั้นเพื่อการเข้าถึงก็กรุณาสมัครสมาชิกได้
วิธีสมัครก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรและไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
jek ae
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ห้องร้อยคนร้อยหุ้น กับคลังกระทู้คุณค่า

โพสต์ที่ 2

2ห้องนี้ ถ้ามีการคัดกรองบางกระทู้ มารวมเล่มขายเป็นหนังสือ ผมว่าน่าจะเป็นคุณแก่ทั้งผู้อ่านทั่วไป และต่อทางเว็บเอง
เหลือขุนเขาแมกไม้ มิต้องวิตกไร้ฟืนไฟ
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

Re: ห้องร้อยคนร้อยหุ้น กับคลังกระทู้คุณค่า

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณ หมอสามัญชน ที่มาช่วยสมาชิก หรือ ผู้สนใจใหม่ๆ

ยังไง ถ้าต้องการเข้าดู ห้องร้อยคนร้อยหุ้น และคลังกระทู้ คุณค่า สมัครสมาชิกกันนะครับ :D
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เป็นแหล่งรวมความรู้ ข้อมูล ที่มีค่ามากๆ
สมควรได้รับการดูแลรักษา และใช้งานอย่างทะนุถนอมครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
foobar

โพสต์ที่ 5

มาขอบคุณพี่หมอสามัญชนแทนผู้ที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกครับ

แสดงได้ถึงความละเอียดในความคิดและน้ำใจของพี่หมอที่มีให้กับทุก ๆ ท่านจริง ๆ ครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 6

มีอีกวิธีที่ผมเคยคิดหาทางออกเอาไว้
คือให้แสดงหน้าต่างๆปกติสำหรับคนที่ยังไม่สมัครสมาชิก
แต่เมื่อคลิ๊กเข้าไปอ่านทั้งสองห้องนั้น จะเข้าไม่ได้หากยังไม่เป็นสมาชิก

วิธีนี้คนที่เพิ่งเข้ามาครั้งแรกจะรู้ทันทีว่ามีห้องเหล่านี้ แต่เข้าไม่ได้ ทำให้เกิดความอยากรู้ว่ามีข้อมูลอะไรดีในสองห้องนี้ เป็นการบังคับกลายๆให้ต้องสมัครครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
boong24

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยกับพี่ลูกอีสานครับ ว่าน่าจะให้เห็นหัวข้อกระทู้ว่ามีอะไรเป็นหมวดหมู่ แต่เวลาจะเข้าต้อง Login ก่อนครับ ไม่อย่างนั้นเวลาเข้ามาเห็นว่าไม่มีอะไรน่าสนใจ ก็อาจไม่ได้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกครับ
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 8

ลูกอิสาน เขียน:มีอีกวิธีที่ผมเคยคิดหาทางออกเอาไว้
คือให้แสดงหน้าต่างๆปกติสำหรับคนที่ยังไม่สมัครสมาชิก
แต่เมื่อคลิ๊กเข้าไปอ่านทั้งสองห้องนั้น จะเข้าไม่ได้หากยังไม่เป็นสมาชิก

วิธีนี้คนที่เพิ่งเข้ามาครั้งแรกจะรู้ทันทีว่ามีห้องเหล่านี้ แต่เข้าไม่ได้ ทำให้เกิดความอยากรู้ว่ามีข้อมูลอะไรดีในสองห้องนี้ เป็นการบังคับกลายๆให้ต้องสมัครครับ
Good Idea Krab :D
kookpoon

โพสต์ที่ 9

ผมว่าถ้าอยากรวยจริงๆ หาห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ยากหรอกครับ

แค่หมั่นหาข้อมูลเกี่ยวกับหุ้นให้มากๆ ไม่เกิน3เดือนต้องรู้ว่ามีห้องนี้อยู่แน่นอน

ในพันทิพย์ก็มีอ้างถึงห้องนี้อยู่แทบทุกสัปดาห์

แต่อยากรู้เหมือนกันว่า ทำไมห้องนี้ถึงโดนบังตาเอาไว้ น่าจะมีเหตุผลที่น่ากลัวอยู่เบื้องลึกนะ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 10

เห็นด้วยกับ น้องลูกอีสาน

ให้แสดง ห้องร้อยคนร้อยหุ้น และ ห้องคลังกระทู้คุณค่า ให้บุคคลทั่วไปเห็น
แต่ต้อง Login ถึงจะเข้าอ่านได้ ครับ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 11

ครรชิต ไพศาล เขียน:เห็นด้วยกับ น้องลูกอีสาน

ให้แสดง ห้องร้อยคนร้อยหุ้น และ ห้องคลังกระทู้คุณค่า ให้บุคคลทั่วไปเห็น
แต่ต้อง Login ถึงจะเข้าอ่านได้ ครับ
เห็นด้วยครับ
ที่จริงโจเคยพูดประเด็นนี้อยู่ครับ แต่ผมลืมเอง :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
yim147

โพสต์ที่ 12

สามัญชน เขียน:
ครรชิต ไพศาล เขียน:เห็นด้วยกับ น้องลูกอีสาน

เห็นด้วยครับ
ที่จริงโจเคยพูดประเด็นนี้อยู่ครับ แต่ผมลืมเอง :D
NIRANR

โพสต์ที่ 13

เห็นด้วยกับพี่โจลูกอีกสาร อีกเสียงครับ
ที่ควรให้มีการแสดงหน้าจอเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นครับ
อนาคตเป็นสิ่งที่เรากำหนดได้ในวันนี้
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 14

พูดถึงห้องร้อยคนร้อยหุ้น

ผมพึ่งจะทราบมาว่าช่วงหลังๆ อ.นิเวศ ไม่ได้เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นเลย
ส่วนเหตุคือว่า ท่านจำรหัสไม่ได้ครับ :lol:

ท่านเข้ามาก็เข้ามาอ่านเฉพาะหน้าปกติ
(ทราบจากที่ไปนั่งท่านข้าวกับท่าน)

แล้วก็
เรื่องที่ ดร. แกโดนกล่าวหาหลายๆเรื่อง ท่านไม่รู้เรื่องเลย
(เช่นซื้อตัวโน้นตัวนี้) อ.ไพบูลย์ ก็แซว อ.นิเวศ ว่า ไม่คิดจะแก้ข่าวเลย :lol:

ความจริง ผมอยากให้ อ.นิเวศ เข้ามาตอบคำถามหลายๆ เรื่องนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานให้คนรุ่นหลัง
ขอแสดงความเห็นว่า อยากให้ อ.นิเวศ เป็นสมาชิก กิติมศักดิ์ นะครับ :cheers:

ปล. ขอแอบมาเชียร์อาจารย์นิเวศนะครับ เพราะอาจารย์ไพบูลเชียร์แล้ว
แต่ท่านไม่สนใจเท่าไหร่ ก็เลยมาแอบเชียร์เพิ่ม เผื่อ ดร.เปลี่ยนใจ อิๆๆ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 15

เห็นด้วยกับพี่ leader ครับ

ผมยังรู้ภูมิใจ ไม่หายเลย ตั้งแต่คราว
ท่านอาจารย์ เขียนบทความเตือน
เกี่ยวกับกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
boat37564

โพสต์ที่ 16

อยากถามพี่ๆครับว่า
ท่าน ดร.นิเวศน์ นี่ใช้ชื่อ login อะไรหรอครับ
.......ทำยังไงได้ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองทอง........
โพสต์โพสต์