มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
wanchaiid
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ย

โพสต์ที่ 1

มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ยแล้วจะแยกราคาต้นทุนให้เรานะคับ
อย่างตอนนี้ผมใช้ กิมเอง ถ้าเวลาซื้อถัวเฉลี่ยแล้ว เขาจะเอาราคามารวมกันเลย เวลาที่ผมอยากจะขายราคาต้นทุนที่สูงกว่าจะทำไม่ได้
ตอนนั้นฟัง Money channal เหมือนจะมีโบกที่ทำได้(หรือผมฟังผิด) ขอบคุณคับ
murder_doll
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ย

โพสต์ที่ 2

KTZMICO ก็ถัวเฉลี่ยครับ บางทีผมก็งงๆเวลาซื้อขายบ้างเรื่องต้นทุน อยากรู้เหมือนกันว่ามีโบรกไหนเเจงรายละเีอยดให้บ้าง :mrgreen:
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
Boyadvance

Re: มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ย

โพสต์ที่ 3

wanchaiid เขียน:มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ยแล้วจะแยกราคาต้นทุนให้เรานะคับ
อย่างตอนนี้ผมใช้ กิมเอง ถ้าเวลาซื้อถัวเฉลี่ยแล้ว เขาจะเอาราคามารวมกันเลย เวลาที่ผมอยากจะขายราคาต้นทุนที่สูงกว่าจะทำไม่ได้
ตอนนั้นฟัง Money channal เหมือนจะมีโบกที่ทำได้(หรือผมฟังผิด) ขอบคุณคับ
จดไว้เองไงครับ
Leesak

โพสต์ที่ 4

....ผมก็จดเอง พยายามหัดทำเองแบบค่อยๆเรียนรู้ก็สนุกดีครับ :lol:
picklife

โพสต์ที่ 5

ทำExcellเป็น worksheetส่วนตัวขึ้นมาซิครับ เป็นเรื่องสมควรอย่างยิ่ง

แต่ระวังติดกับต้นมากเกินไป จะโดนกับดักจิตวิตยาต้นทุนตัวเองเอานะครับ :D
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

จดเองสิครับ
จะขี้เกียจอะไรมากมาย
อยากรวยไม่ใช่เหรอครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
มะลิ

โพสต์ที่ 7

wanchaiid เขียน:มีโบกไหนไหมคับที่เวลาซื้อเฉลี่ยแล้วจะแยกราคาต้นทุนให้เรานะคับ
เท่าที่ทราบเวลาจะขายหุ้นมันจะเป็นไปหลัก first in first out เลือกไม่ได้ว่าจะตัดท่อนไหนไปขายอะ
แล้วมาร์ของกิมเอ็งเองก็เตือนมานะจ๊ะว่าต้องจำต้นทุน เฉลี่ยต้นทุนเอง เพราะบางทีโปรแกรมก็มั่ว
โพสต์โพสต์